ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเส้นทางไปงานมอเตอร์เอกซ์โปหน่อยครับ  (อ่าน 4171 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

• Full Member
ผมเขตอยู่ทวีวัฒนาครับ ต้องการเดินทางไปเข้าชมงานมอเตอร์เอกซ์โป แต่ไม่ทราบว่าเส้นทางไหนที่จะไปยังอิมแพคได้โดยไม่ต้องเจอน้ำท่วมหนักๆมั่งครับ เพราะไม่แน่ใจว่าเส้นกาญจนาแล้วจะไปเจอน้ำรึเปล่า (กลัวมากพึ่งเอารถออกจากอู่มาสดๆเพราะลุยน้ำ><) ขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ขอสอบถามเส้นทางไปงานมอเตอร์เอกซ์โปหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 09:41:59 »
ถ้าไป M9W ดูเหมือนว่ามันต้องอ้อมหน่อยๆด้วย และถ้าเกรงจะมีน้ำก็ลองตรงเข้าเมืองโดยบรมราชชนนี ตรงเข้าไปเรื่อยๆจนขึ้นทางด่วนก็ได้ครับ

Re: ขอสอบถามเส้นทางไปงานมอเตอร์เอกซ์โปหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 09:43:37 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 11:03:22 »
ผมอยู่แถวถนนนครอินทร์ครับ คิดว่าจะใช้ ราชพฤกษ์-วงเวียนบางขุนกอง-ถ.นครอินทร์-สะพานพระราม5-แคราย-งามวงษ์วาน-เลียบคลองประปาเอาน่ะครับ
ไม่แน่ใจว่า5แยกปากเกร็ดผ่านได้หรือยัง ถ้าผ่านได้แล้วก็วิ่งตรงจากแครายไปได้เลย ;D
*ไม่ทราบว่าสนามหลวง2เปิดได้หรือยังครับ :)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 11:13:22 »
ผมอยู่แถวถนนนครอินทร์ครับ คิดว่าจะใช้ ราชพฤกษ์-วงเวียนบางขุนกอง-ถ.นครอินทร์-สะพานพระราม5-แคราย-งามวงษ์วาน-เลียบคลองประปาเอาน่ะครับ
ไม่แน่ใจว่า5แยกปากเกร็ดผ่านได้หรือยัง ถ้าผ่านได้แล้วก็วิ่งตรงจากแครายไปได้เลย ;D
*ไม่ทราบว่าสนามหลวง2เปิดได้หรือยังครับ :)

ราชพฤกษ์ ใช้ได้แล้วหรือครับ ไม่ได้ไปนานแล้วไม่แน่ใจเลย ปกติจะใช้เส้นนั้นประจำ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 11:15:10 »
สนามหลวง2มองจากทางเข้าน้ำขังเต็มเลยครับ ผมว่ายังไม่น่าจะเปิดนะ ผ่านไปเมื่อวานเงียบมาก 

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 12:12:13 »

ราชพฤกษ์ ใช้ได้แล้วหรือครับ ไม่ได้ไปนานแล้วไม่แน่ใจเลย ปกติจะใช้เส้นนั้นประจำ
ผมใช้ราชพฤกษ์จาก สน ตลิ่งชัน ถึง จุดตัดถ.บางกรวย-ไทยน้อย ใช้ได้เป็นปกติครับ(ลงวงเวียนได้แล้วด้วย)
แต่เลยจากจุดนี้ไปแล้วไม่มั่นใจ(คิดว่าวิ่งได้จนถึงรัตนาธิเบศร์แล้วครับ)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 14:04:46 »
เอ้ะ ถ้าไปถึงรัตนาธิเบศน์ได้ก้น่าจะไปทางเดียวกับคุณ YAmodels ได้ล่ะครับ  ขอคุณมากครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 01:56:35 »
แจ้งวัฒนะ--->ขึ้นสะพานพระราม 4 ---> ชัยพฤกษ์ ---> เลี้ยวเข้าราชพฤกษ์ ---> รัตนาธิเบศร์

แห้งครับ แต่ฝุ่นเย๊อะ ถนนลื่น และระวังหลุมครับ

ทางกลับกันไม่มั่นใจครับ เพราะไม่ได้มองตลอดมัวแต่จ้องหลุมอยู่ แต่เห็นรถเล็กสวนมาตลอดทางครับ ไม่น่ากังวล หลุมยังน่ากลัวกว่า  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 02:00:57 »
ผมเขตอยู่ทวีวัฒนาครับ ต้องการเดินทางไปเข้าชมงานมอเตอร์เอกซ์โป แต่ไม่ทราบว่าเส้นทางไหนที่จะไปยังอิมแพคได้โดยไม่ต้องเจอน้ำท่วมหนักๆมั่งครับ เพราะไม่แน่ใจว่าเส้นกาญจนาแล้วจะไปเจอน้ำรึเปล่า (กลัวมากพึ่งเอารถออกจากอู่มาสดๆเพราะลุยน้ำ><) ขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ไม่แน่ใจว่าคุณสามารถวิ่งไปขึ้นทางด่วนที่พระราม 2 ได้หรือไม่ ถ้าได้ ผมว่าอ้อมขึ้นทางด่วน แล้วยิงยาว ลงด่านแจ้งวัฒนะ น่าจะง่ายดีเหมือนกันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 00:31:43 »
ถ้าทางด่วน มาเช้านิดนึงครับ เพราะติดมาก  ;D