ผู้เขียน หัวข้อ: **รถเด่น MotorExpo "KIA RIO" 5Dr กลิ่นอายยุโรปทั้งนอก&ใน ประทับใจจนต้องมาบอกต่อ  (อ่าน 20725 ครั้ง)

ออฟไลน์ DummyNose

• Jr. Member
  • **
เห็นพวงมาลัยทางขวาเหมือนมีปุ่มให้กดสําหรับ ครูซคอนโทรล
ถ้ามีครูสคอนโทรลด้วยในราคานี้ เทพมากๆ  ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด

นานๆ จะเห็นถุงหุ้มเกียร์ออโต้แบบนี้ในรถโซนเอเซีย

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
มีคนบอกว่าตัวนี้ตัวโชว์ ไม่ใช่ตัวจริงครับ
ตัวจริงล้อแค่ขอบ 15 ตามโบรชัวร์ เบาะก้อไม่ใช่ในรูป เซ็งเลย เกือบจองในงานแล้วนะนั่น

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
ราคาต่ำกว่าที่คิดมากครับ

รถสวย หรูหรา ราคากำลังดี

แต่ติดที่ศูนย์บริการน้อย  :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ xtrarach

• Jr. Member
  • **
สะดุดทั้ง RIO แล้วก็ Picanto K1 เลย
ทั้งสองตัวภายนอกสวยมาก ไฟโปรเจคเตอร์, day light  ไฟท้ายสวยทั้งคู่ ของ Picanto เหมือน BMW 5

ภายใน RIO ดีมากเหมือนกัน ส่วน Picanto พอใช้ได้

สรุป เทียบใน A, B Segment ที่มีขายอยู่ในเมืองไทยดูดีที่สุดเลยทีเดียว ด้วยราคาแค่ 74x,xxx กับ 54x,xxx จำไม่ได้
ได้ลดภาษีคันแรกด้วยนะ

เป็นรถ 2 ใน 3 คันในงานครั้งนี้ที่ผมประทับใจทีเดียว

ออฟไลน์ cassano

• Newbie
  • *
ผมว่ากะจะไปจองอยู่ครับ...แต่ก้เกรงเรื่องศูนย์บริการและภาพลักษณะของตัวแทนจำหน่ายเหลือเกิน แต่ด้วยความสวยกะราคาที่โดนใจรวมถึงได้ลดภาษี ตั้งเกือบ 1 แสน เห็นเซลบอกว่าได้ประมาณ 8-9 หมื่นก็ทำให้ตัดสินใจจอดครับ ถ้าลองขับแล้วไม่ชอบถูฏใจอย่างไรค่อยว่ากันอีกทีครับ (รับรองขี่ไปไหนไม่เกลื่อนเหมือนแบรนด์รถตลาดแน่นอนครับ)

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
ผมเคยใช้ Kia Rondo(Carens) ตัวล่างสุดที่ออสเตรเลียอยู่ปีนึง

ช่วงล่างดีมากกกกกกกกกก
ความทนทาน ดีมากกกกกกกก
ความสวยและการออกแบบ ดีมากกกกกกกก

แต่ที่เสียมากกกกกก คือ

เครื่องยนต์ และเกียร์ ที่ตอบสนองช้ามากกกกกกกกกกกกกกกกกก

ถ้าเครื่องและเกียร์ พัฒนาได้เท่ารถญี่ปุ่นเมื่อไหร่

เท่าที่อ่านจาก auto car เล่มล่าสุด เอา rio ( 108hp )ไป เปรียบ กับ jazz1.4(95hp) fiesta 1.4(94hp) polo 1.4 (84hp)   

ผมจะกลับมามองทันที

เพราะตอนนี้ มันสวยต่รูป  จูบไม่วิ่งจริงๆเลยย

เท่าที่อ่านจาก auto car เล่มล่าสุด เอา rio1.4 ( 108hp )ไป เปรียบ กับ jazz1.4(95hp) fiesta 1.4(94hp) polo 1.4 (84hp)    กล่าวว่าก็ได้ไม่ได้ทำให้รู้สึกว่าแรงกว่าแต่อย่างใด
คันนี้ได้สิทธิ์คืนภาษีด้วยหรือเปล่าครับทำไมถูกจัง ?

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
เอาแล้ว เหมือนปีที่แล้วเลย มีกระแสพูดถึงในเว็บ แล้วต่อด้วย รีวิวตามมา..

แต่คันนี้ สงสัยจะง่าย ฮ่าๆๆๆๆ

รบกวนด้วยนะครับ คุณจิมมี่

ปล.รอ review swift จากคุณจิมมี่ด้วยครับ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ