ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสงสัยเกี่ยวกับการซื้อ Volvo S60 ใหม่ ครับ  (อ่าน 6039 ครั้ง)

ออฟไลน์ jadittir

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่และกระทู้ที้เป็นกระทู้เปิดซิงของผมครับ แฮ่ๆๆ

เนื่องจาก ประทับใจหน้าตาและสมรรถภาพของเจ้า Volvo S60 DrivE 1.6 เมื่อวานผมได้เข้าไปจองรถ รุ่น DrivE (S) 2.149 ล้านบาทมาครับ ที่ศูนย์แห่งหนึ่ง (ไม่รู้บอกได้รึเปล่า)
หลังจากนั่งต่อกันอยู่สักพัก ผมตกลงวางเงินจองรถสีขาวจำนวน 20,000 บาท โดยทาง Dealer แจ้งว่าเนื่องจากเป็นรถที่เพิ่งออกมาสดๆ จะยอมแถมสิ่งเหล่านี้ให้
(1) ลดราคารถให้ 20,000 (dealer บอกว่าสุดๆ แล้ว)
(2) พรมเช็ดเท้า
(3) ฟิลม์กรองแสง

แต่...ไม่ได้ประกันชั้นหนึ่งครับ ;( พยายามแล้วแต่ทาง dealer บอกว่าไม่ไหวจริงๆ
เมื่อวาน ผมต้องยอมรับว่าหน้ามืดนิดหน่อย เพราะชอบรถรุ่นนี้มากๆ ครับ ไปดู BMW series 3 กับ MB C200 มาก็ไม่ประทับใจขนาดนี้ (แม้ dealer จะน่ารักกว่า) สงสัยท่าทางมันเลยออกว่าเราเอาแน่ๆ (ก็ตาวาวซะขนาดนั้น) แต่ก็พยายามเล่นตัวว่าขอคิดจนกว่าจะจบงาน Motor Expo โดย dealer ก็ใจดี ยอมลงเงื่อนไขในใบจองว่าหากเปลี่ยนใจจะคืนเงินจองให้เต็มจำนวน :)

ผมเลยสงสัยว่าที่ทาง dealer แถมให้นี้ สมเหตุผลไหมครับ และควรต่อรองอะไรเพิ่มเติมอีกครับ มีใครจองรุ่นนี้ไปแล้วบ้างครับ มา share กันหน่อยนะ

ขอบคุณครับ

ปล. หวังว่าผมคงไม่ละเมิดกฎอะไรของ Board นี้นะครับ หากมี ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: ข้อสงสัยเกี่ยวกับการซื้อ Volvo S60 ใหม่ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 19:33:41 »
ผมว่า จขกท. ลองไปสำรวจหลายๆ ที่ก่อนดีไหม ที่ไหนโอเคสุดก็ออกกับที่นั่นครับ

ออฟไลน์ kendo393

• **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
Re: ข้อสงสัยเกี่ยวกับการซื้อ Volvo S60 ใหม่ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 20:33:18 »
วันนี้ผมก็เข้าไปถามครับ แต่เซลให้ประกันชั้น 1 ผมนะ ส่วนพรมกับฟิลม์ได้เหมือนกัน เขาบอกว่าถ้าเขาแถมประกันเขาจะได้คอม.ลดลงครึ่งนึงครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 21:01:07 »
ขอบคุณครับ ผมจะได้กลับไปต่อรองกับเซลอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 21:33:43 »
ซื้อรถ ต้องดูช่วงเวลาครับ
รถเปิดตัวใหม่ๆ คุณจะได้ ของแถมน้อย ถึงน้อยมากๆ
แต่เดียวก่อน หลังจากดูช่วงเวลาแล้ว ต้องดูยี่ห้อครับ
พวกค่ายยุโรปที่ชื่อเสียงไม่ค่อยดี หรือขายยากๆ แบบ volvo นั้น
ยังไงๆ ต้องได้ประกัน ปีแรก ครับ ส่วนอื่น มากน้อยว่ากัน อีกที  ;)
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 22:27:09 »
ผมว่ารถป้ายแทบเกือบทุกยี่ห้อ โดยเฉพาะอย่างยิ่งรถที่ยอดขายไม่ได้มากมายเหมือนคู่แบ่งสมควรจะแถมของให้นะครับ คือ ประกันชั้น 1 สำคัญที่สุดสำหรับผม (แต่ก็เคยโดนเซลล์หลอก ไม่ให้อะไรเลย เหอะ ๆ เห็นเป็นผู้หญิงกับเด็กไปดูรถมั้งเมื่อ 7 ปีก่อน แถมมีไมเนอร์เชนจ์ออกหลังจากพึ่งรับรถมา 3 วัน มันน่าไหมละ ???:-\

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 22:55:40 »
ผมได้นามบัตรพี่เซลล์ศูนย์พระราม 2 มา ของแถมไม่แน่ใจครับลองถามหลายๆคนดู
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 23:26:01 »
ขอบคุณครับ พรุ่งนี้จะโทรไปต่อรองอีกรอบ คง position ตัวเองให้เอาประกันชั้น 1 ให้ได้ ;D
คืบหน้าอย่างใจจะมาบอกครับ