ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่อง Captiva และ Tucson ดีเซล ครับ  (อ่าน 5753 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
ผมไปงาน Motor Expo มาเรียบร้อย มานั่งลังเลอยู่ไม่กี่ประเด็นที่อยากทราบเพิ่มเติม
-Captiva ดีเซล ขับสอง กับขับสี่ อัตราการกินน้ำมันและการทรงตัวต่างกันมากรึเปล่าครับ เพราะผมชอบภายในสีดำมากกว่าครับ
-Tucson มีวี่แววที่จะเอา option กลับมาแต่เพิ่มราคาได้รึเปล่าครับ เพราะ Option ที่ตัดไป บางอย่างมันสำคัญจนรู้สึกไม่ปลอดภัยเท่ากับตัวเบนซินเท่าไหร่ครับ ชอบตรงที่ประหยัดน้ำมันกว่า Captiva และภายในเป็นสีดำครับ

จริงๆแล้วอยากจะรอ CX 5 แต่มันก็นานเหลือเกิน ถ้าไม่เกินกลางปีหน้ายังพอรอได้แต่ได้ข่าวว่าอีกเป็นปีเลย อาจจะต้องรีบใช้งาน จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงเพิ่มเติม ในรถประเภทนี้ที่คาดว่าน่าสนใจบ้างครับ   ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
Re: รบกวนสอบถามเรื่อง Captiva และ Tucson ดีเซล ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 07:07:03 »
1.ขับ 4 น่าจะกินกว่า 2 อยู่แล้วคับ
2.อนาคตไม่แน่คับแต่ราคาก็คง + เพิ่มไปด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2011, 07:10:28 โดย Spada_Valess »

Re: รบกวนสอบถามเรื่อง Captiva และ Tucson ดีเซล ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:22:07 »
1.ขับ 4 น่าจะกินกว่า 2 อยู่แล้วคับ
2.อนาคตไม่แน่คับแต่ราคาก็คง + เพิ่มไปด้วย
ขอบคุณครับผม แล้วเรื่องการทรงตัวในขับสองมันจะหายไปเยอะรึเปล่าครับ เพราะว่าผมไม่เคยขับรถสูงๆเท่าไหร่ครับ เคยแต่ CRV ก็ยังรู้สึกโยนๆประมาณนึง เพราะถ้าไม่ต่างกันมากในถนนปรกติ ผมก็จะซื้อรุ่นขับสองครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:54:02 »
ขอบคุณครับผม แล้วเรื่องการทรงตัวในขับสองมันจะหายไปเยอะรึเปล่าครับ เพราะว่าผมไม่เคยขับรถสูงๆเท่าไหร่ครับ เคยแต่ CRV ก็ยังรู้สึกโยนๆประมาณนึง เพราะถ้าไม่ต่างกันมากในถนนปรกติ ผมก็จะซื้อรุ่นขับสองครับ

ถ้าคุณห่วงเรื่องเกาะ และทรงตัว ผมว่าเรื่องใหญ่อยู่นา ต้องไปทดลองขับแล้วล่ะครับ
ผมเคยทดลองขับ captiva ตัวเบนซิน (ตอนนั้นดีเซลยังไม่ออก)
แต่ตอนนั้นรถค่อนข้างเยอะเลยเหยียบได้ไม่ถึงร้อย ช่วงล่างก็ดูแน่นดีครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 14:56:18 »

ขนาด CRV-G1 มีแต่ 4wd มันยังโยนเลย
ผมว่ามันเป็นธรรมชาติของรถทรงสูงมากกว่า เพราะตัว 4wd มันก็ไม่ได้ขับสี่ตลอดเวลา

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 15:33:42 »
แคปติว่าครับ คันใหญ่กว่านั่งสบายกว่า อิอิ

ออฟไลน์ natty ib-cm

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 16:52:49 »
 ;D น้องแคปครับ

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 18:14:52 »
ไปลองขับ แคปติว่า ดีเซล ทูซอน ดีเซล และโคลอนโด ดีเซลมาแล้ว

ถ้าให้เรียงลำดับ ก็ต้องบอกว่า แคปติว่า เหนือกว่า รองลงมาก็ทูซอน และสุดท้ายคือโคลอนโด

อันนี้ความรู้สึกจากการทดลองขับในเวลาเดียวกัน ของ 3 คันนี้ครับ (ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 22:13:25 »
ไปลองขับ แคปติว่า ดีเซล ทูซอน ดีเซล และโคลอนโด ดีเซลมาแล้ว

ถ้าให้เรียงลำดับ ก็ต้องบอกว่า แคปติว่า เหนือกว่า รองลงมาก็ทูซอน และสุดท้ายคือโคลอนโด

อันนี้ความรู้สึกจากการทดลองขับในเวลาเดียวกัน ของ 3 คันนี้ครับ (ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ)
ขอบคุณครับ ผมไม่ได้ลองเลยวันนั้น แล้วถ้าแคปติว่า ขับสอง พอได้ลองรึเปล่าครับ  แต่ถามๆเพื่อนๆบอกเมื่อในรุ่นเค้ามีสีดำเป็นภายในอยู่แล้ว เราก็สามารถคุยกับเซล ขอเปลี่ยนเป็นสีดำได้ จริงรึเปล่าครับ