ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกคนคิดว่าคุณพ่อผมท่านทำถูกหรือเปล่า UU? จองรถซ้อน 2คัน  (อ่าน 30235 ครั้ง)

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
คือวันนี้ผมไป มอร์เตอร์เอ็กซ์โปรมาแล้วที่นี้ก็เดินผ่านชะแว๊บบบ ไปที่บู๊ท ของBRG แล้วก็ไปปิ๊งกับคาเยนไฮบริดเข้าตอนแรกก็ไม่ได้อยากดูอะไรหรอกแต่ป๊าผมไปด้วยท่านเลยอยากลองนั่งเวอร์ชั่นไฮบริดดู ก็เลยติดต่อเซลล์ เซลล์ก็จัดแจงเอากุญแจมาให้สตาร์ทกลางงานมันเลย(แต่เครื่องมันเงียบเลยไม่มีใครสังเกตุเท่าไหร่) และหลังจากนั้นก็มีประโยคตับแตกออกมาจากปากท่านว่า "ลองกลับไปลองขับเวอร์ชั่นดีเซลกันมั๊ย เดี๋ยวนี้เลย" ผมตกใจทำไรไม่ถูก เลยขอบคุณเซลล์น่ารัก ก่อนจะเดินออกจากบู๊ทแล้ว ควักโทรศัพท์ ติดต่อเพื่อนผมที่อยู่ AAS ทันที คราวนี้คุณพ่อผมสนใจมากเลยขอยืมเป็นเวลา 3 วันเต็ม ! พรุ่งนี้ เค้าจะเอารถมาส่งให้ครับ(เช้าวันที่ 5 ธ.ค 2554)ป๊าบอกว่าถ้าถูกใจจะจองควบไว้เลย เพราะตอนที่คุยกับเพื่อนผมที่อยู่AASนั้นเค้าก็บอกว่ารับรถนานพอดูเลย  แต่ยังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ก็เลยถ้า X3ได้ก่อนก็จะถอนจองคาเยน แต่ถ้าคาเยนได้ก่อนก็จะถอนจองx3 ทุกคนคิดว่าการกระทำแบบนี้ถูกต้องหรือเปล่าแล้ว ถ้าทำไปจะมีผลเสียกับใครมั๊ย(แต่การกระทำนี้ยังไม่เกิดขึ้นนะครับ)   ...ขอบคุณ ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ถ้าเป็นการตัดสินใจของท่านเอง ก็ไม่มีอะไรผิดหรอกครับ จอง ถอนจอง มันก็เกิดขึ้นได้ แต่ถ้าเสียหายทรัพย์นั่นก็อีกเรื่อง แต่คงไปบังคับไม่ได้ครับ

ผมว่าไอเรื่องเสียทรัพย์เนี่ยมีแน่ๆ ครับ  :-\

ออฟไลน์ A_armZ

• Jr. Member
  • **
โห้!! ได้เอามาทดลองใช้ต้อง3วันเต็มเลยหรอครับ ?  สวดยอดดดดดดด :o :o

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไม่ดีมั้งครับ สงสารคนขาย

เอาเป็นลองจนพอใจแล้วค่อยตัดสินใจจองดีกว่ามั้ง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Alcatraz

ทำไมไม่ลองเปลี่ยน x3 เป็น x6 ดูล่ะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ก็นะครับ เซลล์ที่ไม่ได้เงินจากคุณก็อาจเสียใจบ้างเป็นธรรมดา

แต่นี่เงินของคุณครับ และไม่ใช่ก้อนเล็กๆ ด้วย ยังไงก็ต้องเอาสิ่งที่คุ้มค่าต่อตัวเราที่สุดก่อนครับ เรื่องแค่นี้ ผมว่าเล็กน้อย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

• **
ทำไมไม่ลองเปลี่ยน x3 เป็น x6 ดูล่ะ

X6 รถในตำนาน  :D ;D

X6 ที่ไปลองมา คับแคบไปครับ ม๊าไม่ปลื้มเลย ไม่มอง X5 จืดไป ไม่ชอบขอผ่าน เฮ้อออออ สรุป จะตกลงกับคันไหนเนี่ย หลายใจจริงๆ พ่อเรา 555555  :D

โห้!! ได้เอามาทดลองใช้ต้อง3วันเต็มเลยหรอครับ ?  สวดยอดดดดดดด :o :o
มี เพื่อนเป็นพนักงานที่นั่นหน่ะครับ เลยได้ตัว ทดลองขับมา ใช้ 3วันเต็ม แต่ภายใน นี่ต้องสั่งเอาใหม่เพราะ มันไม่ตรงกับรุ่นที่เราต้องการ เอามาลองแค่เครื่องครับ อย่างอื่นไม่สน ออพชั่นภายในไว้ว่ากันอีกที   ;D

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
เพื่อนที่อยู่ AAS ชื่อไรอ่ะครับ ผมมีคนรู้จักในนั้นเหมือนกันครับ

• **
ยังไงก็อย่าลืมถ่ายรูป แล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับผม  ;)

ออฟไลน์ Gamo

เอ๊ะ ตอนนั้นอ่านคุ้นๆ ว่าเคยไปลอง Cayenne มาแล้วไม่ใช่หรือครับ? ที่บอกว่ามันใหญ่ไปที่บ้านไม่ชอบ?  ???

ออฟไลน์ MewMew

• **
โหคุณ nattanon_661 สุดยอดเลยค่ะ เป็นเพื่อนกับน้อง X6 ตำนานในเว๊บเรารึเปล่านี่?

AAS มีรถให้ยืมตั้ง 3 วันต้องนับว่าเส้นใหญ่มากๆๆๆๆ เพื่อนคุณ nattanon_661 นี่ต้องระดับบริหารแน่ๆ ได้รถมาถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยนะคะ อยาดเห็นค่ะ

แต่เอ๊ะ คุณพ่อคุณ nattanon_661 ลืมรึเปล่าคะ ว่าเคยไปลองขับมาแล้ว จากกระทู้ในรูป เห็นบอกว่ามันแน่นไปไม่ใช่หรอ? หรือว่าคราวนี้จะลองขับจนกว่ามันจะหายแน่น? อิ อิ

• **
แล้วคุณพ่อ คุณ nattanon_661 รวยมากๆๆๆ มีทั้ง e60 ทั้ง S320 CDI สุดยอดจริงๆ  ว่างๆ ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะคะ อยากเห็นรถดีๆ หรือว่าจะทำ user review ให้เพื่อน ได้ดูบ้างจะเป็นพระคุณอย่างสูง พ่อรวยแบบนี้เห็นด้วยที่จะหารถที่ดีกว่า Jazz ให้ลูกชายแบบคุณnattanon_661 ใช้

ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยอ่ะค่ะ เห็นที่ไปลองขับ Evoque มา ก็มีแต่ตัวหนังสือยุบยับเลย

• **
มีทั้ง Benz ทั้ง BMW สงสัย Lexus ต้องรอนานแน่ๆ  :P

• **
เพื่อนๆ ก็ใช้แต่รถดีๆ นะนี่ เห็นมีใช้ X3 Evoque แล้วมีคนรู้จักใช้ Porsche 911 อีก สุดยอดเลยค่ะ  :D

• **
สุดท้ายนี้ อย่าไปวิจารณ์คุณพ่อเลยค่ะ ว่าทำถูกทำผิด ยิ่งเป็นวันพ่อด้วยแล้ว คุณควรจะภูมิใจในตัวคุณพ่อ มากกว่าที่จะมาตั้งกระทู้ในเว๊บแบบนี้ เชื่อว่าคุณอายุ 23 แล้วคงรู้ว่ากว่าจะประสบความสำเร็จในชีวิตมันยากแค่ไหน

ก็ยินดีกับรถใหม่ล่วงหน้านะคะ ยังไงก็รอชมรูปรถที่ AAS จะเอามาหให้ลองขับถึง 3 วัน เชื่อแน่ว่ามีเวลา 3 วัน คุณคงมีโอกาสถ่ายรูปรถมาให้เพื่อนๆ ที่นี่ได้ชมอย่างแน่นอน เดี๋ยวจะขอพิมพ์กระทู้นี้ ไว้เป็นหลักฐานเพื่อมีคนรู้จักจะออกรถกับ AAS จะได้บี้เอารถมายืมลองขับได้นานๆ หน่อย 555+  ::)

• **
โหคุณ nattanon_661 สุดยอดเลยค่ะ เป็นเพื่อนกับน้อง X6 ตำนานในเว๊บเรารึเปล่านี่?

AAS มีรถให้ยืมตั้ง 3 วันต้องนับว่าเส้นใหญ่มากๆๆๆๆ เพื่อนคุณ nattanon_661 นี่ต้องระดับบริหารแน่ๆ ได้รถมาถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยนะคะ อยาดเห็นค่ะ

แต่เอ๊ะ คุณพ่อคุณ nattanon_661 ลืมรึเปล่าคะ ว่าเคยไปลองขับมาแล้ว จากกระทู้ในรูป เห็นบอกว่ามันแน่นไปไม่ใช่หรอ? หรือว่าคราวนี้จะลองขับจนกว่ามันจะหายแน่น? อิ อิ

ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ เพราะว่าพี่เขาก็ อายุต้อง23แล้ว ไม่น่าจะใช่ จริงไหม๊ครับพี่ nattanon_661 ;D แต่ก็นะครับ อย่าลืมถ่ายรูปมาฝากพี่ๆน้องๆ Headlight Mag ด้วยนะครับ :P

ออฟไลน์ H.

ไม่ต้องตั้งแง่กันขนาดนี้ก็ได้ครับ เอาเป็นว่าอ่านแล้วผ่านหัว ตอบตรงคำถามก็พอ

ส่วนเรื่องนี้ผมมองว่าไม่ผิดนะ มันเป็นความพึงพอใจของผู้ถือเงิน แต่ให้ดีน่าจะบอกเซลล์ทั้ง 2 ค่ายไว้ด้วยเผื่อจะได้รถเร็วขึ้น 55+
H.

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
ผมรู้สึกแปลก ๆ ตอนที่บอกว่ามีเพื่อนทำงาน AAS น่ะครับ
แนวทางการพิมพ์เหมือนอายุไม่มาก แต่การที่มีเพื่อนอยู่ที่โน่น แสดงว่าคุณต้องอย่างน้อย 22 ขึ้นไปแน่นอน
เพราะว่าเพื่อนทำงานแล้ว ... ที่แปลกยิ่งกว่าคือ รถระดับนี้ ให้ยืมมาลองขับเลย 3 วัน ??? นี่มัน super VIP ชัด ๆ
ที่สำคัญกว่านั้น AAS เค้ามี Cayenne Diesel ด้วยเหรอครับ ?? ผมนึกว่ามีแต่ S กับ S hybrid ซะอีก
ส่วนตัวไม่เคยติดต่อ AAS นะ แต่เท่าที่เคยอ่านเจอ เห็นเวบของ porsche บอกว่า
ประเทศไทยอยู่ใน list ที่ไม่มีเครื่อง Diesel จำหน่ายน่ะ

นอกเรื่องมาพอล่ะ เข้าประเด็นละกัน
ถ้าจะถอนจอง อย่างมากก็เสียเงินค่าจองครับ สิทธิเป็นของเรา
ถ้าถอนโดยผู้ขายไม่ผิด แล้วเราไม่มีปัญหาเรื่องโดนยึดเงินจอง ผมว่าก็ไม่มีปัญหาอะไร
เงินจองมันนิดเดียวเทียบกับราคารถ จะจองคู่ไปแล้ัวจะถอนทั้งคู่ ถ้ารวยพอก็ไม่ใช่ปัญหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 06:37:10 โดย a-k-e »

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมรู้สึกแปลก ๆ ตอนที่บอกว่ามีเพื่อนทำงาน AAS น่ะครับ
แนวทางการพิมพ์เหมือนอายุไม่มาก แต่การที่มีเพื่อนอยู่ที่โน่น แสดงว่าคุณต้องอย่างน้อย 22 ขึ้นไปแน่นอน
เพราะว่าเพื่อนทำงานแล้ว ... ที่แปลกยิ่งกว่าคือ รถระดับนี้ ให้ยืมมาลองขับเลย 3 วัน ??? นี่มัน super VIP ชัด ๆ
ที่สำคัญกว่านั้น AAS เค้ามี Cayenne Diesel ด้วยเหรอครับ ?? ผมนึกว่ามีแต่ S กับ S hybrid ซะอีก
ส่วนตัวไม่เคยติดต่อ AAS นะ แต่เท่าที่เคยอ่านเจอ เห็นเวบของ porsche บอกว่า
ประเทศไทยอยู่ใน list ที่ไม่มีเครื่อง Diesel จำหน่ายน่ะ

นอกเรื่องมาพอล่ะ เข้าประเด็นละกัน
ถ้าจะถอนจอง อย่างมากก็เสียเงินค่าจองครับ สิทธิเป็นของเรา
ถ้าถอนโดยผู้ขายไม่ผิด แล้วเราไม่มีปัญหาเรื่องโดนยึดเงินจอง ผมว่าก็ไม่มีปัญหาอะไร
เงินจองมันนิดเดียวเทียบกับราคารถ จะจองคู่ไปแล้ัวจะถอนทั้งคู่ ถ้ารวยพอก็ไม่ใช่ปัญหา
ไอ้ยืมมาลอง3วันผมไม่แปลกใจนะ เพราะเคยได้ยินมาได้เค้าให้ยืมกันแบบนี้จริงๆ อย่าพึ่งตั้งแง่กันไปเลยครับเพราะถ้ากุเรื่องเดี๋ยวหางมันก็ค่อยๆโผล่ออกมาเองล่ะ

ออฟไลน์ Nuttie

ผมว่าเรื่องนี้ ถ้าผมดูไม่ผิด ผมว่าผมรู้นะ  ;D ;D ;D แต่ให้ดีก็อย่าให้เป็นแบบที่ผมคิดเลย  >:(

dogclubs

ต้องการอะไรจากสังคม ?

ออฟไลน์ XL_SiZe

กระทู้นี้ดีนะครับ ถ้าใครอยากออกรถกับ AAS จะได้มีหลักฐานว่า
AAS สามารถให้รถทดลองขับได้ 3 วัน

ลูกค้าท่านอื่น ๆ ต้องได้รับมาตรฐานเดียว กันจากที่นี่ ไม่งั้นแสดงว่า 2 มาตรฐานชัดเจน
เพราะลูกค้าที่จะออกรถที่นี่ ก็ฐานะดีมากถึงมากที่สุดเกือบทุกคนล่ะครับ

ถ้าเป็นจริง ลูกค้าก็จะได้รับสิทธิประโยชน์เต็มที่เลยว่าม๊ะ

อิอิ AAS น่าจะงานมากขึ้นนะต่อไปนี้...  :D

ออฟไลน์ eaowpj

เอาเป็นว่าถ้าซื้อคันไหนแล้วก็อย่าลืมทำรีวิวแล้วกันนะครับ ผมก็อยากเห็นทั้งภายนอกภายในสักครั้งเพราะบางรุ่นเคยเห็นจอดตามห้าง เห็นตอนขับสวนกัน หรืองานแสดงรถเท่านั้น (จากใจจริง ๆ เลยนะครับไม่ได้จับผิดอะไร)  ;D

ออฟไลน์ justicjasper

• Newbie
  • *
ถ้าได้คันไหน ก็ขอแสดงความยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ mick

ตามความเห็นส่วนตัว ตลาดเป็นของผู้บริโภคก็จริง แต่สถานการณ์มันบอกว่าต้องยกเลิกที่จองคันหนึ่งแน่ๆ ผมว่าว่าควรใจเขาใจเรา สงสารเซลรถ ลองถามตัวเองว่าถ้าเราเป็นผู้ขายแล้วมีคนซื้อแบบนี้จะชอบไหม
ถ้าคุณชอบที่ลูกค้าจองลอยเผื่อเลือกอีกที ก็ทำครับ
ถ้าอยากได้เร็วๆจริงๆผมว่าควรบอกข้อในการตัดสินใจกับเซลไปเลยว่าคุณสนใจหลายที่แต่ถ้าใครเอามาให้ก่อนจะซื้อที่นั่น เซลจะได้รู้ว่าจะต้องรีบและแข่งขันอย่างไร ถึงจะแฟรๆครับ
ที่เขาไม่ยึดเงินจองเพราะเขาให้เกียรติผู้ซื้อรถระดับนี้ครับ

ผมเคยซื้ออัลพารดที่ SEC ตะก่อน หลังจากนั้นเวลาไปโชวรูมเคยสนใจรถรุ่นหนึ่ง พอเซลเห็นผมสนใจก็ถอยออกจากโชวรูมห้องแอร์แล้วให้ไปขับเลย เอารถโชวใหม่เอี่ยมที่ยังไม่มีไมล์ไปทดลองขับเลย พอขับแล้วผมไม่ประทับใจจึงไม่ซื้อ คิดแล้วยังเกรงใจเซลกะศูนย์ที่นั่นอยู่เลย

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
เอ่อ.....ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยคับ

ออฟไลน์ eight

• Full Member
ใจเย็นๆกันนะครับ รอดูกันต่อไปดีกว่า คงไม่มีอะไรอย่างน้อง x6

เพี้ยะ!