ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง captiva lsx ดีเซลที่ motor expo ครับ  (อ่าน 4580 ครั้ง)

ออฟไลน์ TBPT

• Newbie
  • *
ถามเรื่อง captiva lsx ดีเซลที่ motor expo ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 12:47:40 »
อยู่ต่างจังหวัดจะไปงาน motor expo อยากทราบว่ารถในงาน
1.ต้องจองหรือได้รถเลยครับ
2.ในงานมีส่วนลดหรือของแถมมากกว่าซื้อตามศูนย์มั้ยครับ(ถามคนไปก่อนครับจะได้ไม่เสียเวลา)

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
Re: ถามเรื่อง captiva lsx ดีเซลที่ motor expo ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 13:09:16 »
โอ้วกำลังจะตั้งกระทู้พอดีงั้นขอเสริมไปในนี้เลยละกันจะได้ไม่ดันกระทู้เก่าให้ตก

ผมสนใจรุ่น 2.0 ดีเซล LSX อยู่
ไม่ทราบว่าขับปกติไม่เกิน 120 แค่รุ่นนี้เพียงพอรึเปล่าครับ
รุ่นนี้จะมีโมเดลใหม่อีกกี่ปีครับ 
ผมควรจองในงานหรือจองศูนย์ดี
และอัตราสิ้นเปลืองทั้งในเมือง/นอกเมืองเป็นยังไงบ้างครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: ถามเรื่อง captiva lsx ดีเซลที่ motor expo ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 13:52:34 »
เมื่อคืนผมไปเก็บข้อมูลตัวนี้มาครับ คุยกับ เซลล์ ที่ประจำศูนย์พัฒนาการ

โมเดลนี้ เขาแจ้งว่าจะอยู่ิีอีก 4 ปีครับ

ขับ ไม่เกิน 120 เพียงพออยู่แล้วครับสำหรับรุ่นขับ 2

ส่วนลดไม่ได้ถามมาครับ แต่จองในงานได้เลยครับ

อัตราสิ้นเปลืองลองไปศึกษาดูใน captiva club ดูครับ เพราะได้หลายตัวเลขมาก

ออฟไลน์ TBPT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 14:17:21 »
ที่บอกได้รถเลยคือ ถ้าซื้อขายเสร็จได้รถเลยใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 14:37:52 »
ที่บอกได้รถเลยคือ ถ้าซื้อขายเสร็จได้รถเลยใช่มั้ยครับ
ผมลองไปถามมาไม่ได้รถครับต้องจองก่อนในงานแล้วของแถมได้แค่ฟิล์มเอง

ออฟไลน์ Tui_PSG

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 14:58:30 »

คำว่า "ได้รถเลย" โดยปกติจะแปลว่ามีรถในสต๊อคพร้อมให้ออกรถทันทีที่ผ่านไฟแนนซ์หรือซื้อเงินสด ทางศูนย์อาจจะขอเวลาสองสามวันในการเตรียมรถ(ทำความสะอาด ตรวจสอบรถครั้งสุดท้ายว่าทุกอย่างเรียบร้อยก่อนส่งมอบ ฯลฯ)

แต่...บางกรณี คำว่า "ได้รถเลย" แปลว่ารอไม่นาน รถกำลังจะมาลงในเวลาอันใกล้(เช่น ภายในอาทิตย์นั้น หรืออีก5วัน10วัน) ต้องเช็คให้ดีครับ กรณีนี้เจอบ่อยๆครับ

ออฟไลน์ m35025

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 15:23:17 »
แล้ว LTZ ดีเซล สีขาว มีรถเลยหรือป่าวครับ ??

ออฟไลน์ Tui_PSG

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 15:45:30 »
แล้ว LTZ ดีเซล สีขาว มีรถเลยหรือป่าวครับ ??

อ้างอิงถึงงานวันแรก เซลส์ที่คุยด้วยมาจากพระราม2 เค้าบอกว่า 2.0LTZสีขาว มีในสต๊อค จริงเท็จแค่ไหนอันนี้ต้องตรวจสอบอีกทีครับ แต่ส่วนลดได้แค่หมื่นเดียว

จริงๆถ้าอยากได้รถเร็ว ผมว่าลองเข้าไปถามในงานเลยครับ มีเซลส์มาจากหลายๆดีลเลอร์ หรือไม่ ก็ลองโทรเข้าศูนย์หลายๆที่ดูครับ