ผู้เขียน หัวข้อ: // The Coup Channel "Live!" : งาน Motor Expo กับความป่วนของกล้วยกับตอย //  (อ่าน 19019 ครั้ง)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: // The Coup Channel "Live!" : งาน Motor Expo กับความป่วนของกล้วยกับตอย //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:14:35 »
อ่านcommentทุกอันทั้งที่ติและชมแล้วโคตรรรรรรมีกำลังใจทำต่อเลย ขอบคุณมากๆนะครับทุกท่าน

อีกอย่างที่ทึ่งมากคือ Nioka แม่นจนผมอึ้งไปเลยเรื่องอุปกรณ์ที่พวกเราใข้ เทปนี้เป็นการเริ่มต้นใข้สองกล้องครั้งแรก คือ Canon 5D Mark II + Len 24-105 L กับไฟVideo fill in แบบLED อีกตัวคืิอ Canon 60D + Len 18-135 kit แล้วก็ไมค์ไร้สายของชไนเซอร์(ไม่รู้สะกดถูกอะป่าว) ส่วนการตัดต่อที่กระชับต้องยกความเจ๋งในทั้งพี่นักตัดต่อและน้องตอย ที่ช่วยๆกันทำสามวันติดจนพระอาทิตย์ขึ้นคาตา รวมไปถึงเสื้อผ้าหน้าผมอุปกรณ์โดยBizarre และมีการวางโครงเรื่องล่วงหน้ามานานหลายสัปดาห์ก่อนถ่ายทำ

เรื่องที่เอกขอน้อมรับเลยก็คือจำนวนบู๊ตที่เข้าไปดูรถ ยังเก็บไม่ครบถ้วนเพราะถ่ายยังไม่หมดงานก็เลิกซะก่อน ทำให้รถบางคันหายไปและprettyโผล่น้อยมาก เจาะรถแต่ละคันนานไปหน่อย Motor Show ปีหน้าจะพยายามให้ครบถ้วนอย่างที่หลายๆคนชอบ

อย่างนึงที่ยังอยากรู้เพิ่มคือ คลิปยาวหรือสั้นเกินไปครับ ที่ผ่านมาทีมงานเน้นให้สั้นแต่กระชับมากขึ้นเรื่อยๆไม่รู้จะถูกใจไหม

ส่วนตัวสั้นไปเพราะว่ามันสนุกครับ เลยรู้สึกว่าสั้นไป ผมเชื่อว่าหลายๆคนมองแถบระยะเวลา ว่าเฮ้ย...อย่าเพิ่งจบอะไรประมาณนี้
ก็เหมือนหนังดีดี เกมดีดี ที่คนดูเพลิน เล่นเพลิน จนคิดว่ามันจบไวไปหน่อย
ดูในคืนวันทำงาน โดยไม่ง่วง สุดยอดครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: // The Coup Channel "Live!" : งาน Motor Expo กับความป่วนของกล้วยกับตอย //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:20:44 »
ขอบคุณครับ  :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:39:58 »
เดี๋ยวพักเที่ยงจะมาดูครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:19:42 »
สนุกดีครับ มีแอบกัดbrio กับ ranger ว่าแต่ honda cr-z นี้จะมาจริงหรือเปล่าราคาล้านกว่าๆเนี้ย น่าสนใจมาก เพราะดู review คุณ jimmy ก็okเลยประหยัดน้ำมันใช้ได้ จับมาโม แต่งตัวหน่อย okเลย

ออฟไลน์ justicjasper

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 10:27:39 »
สนุกมากครับ ดูไปฮาไป ขอบคุณสำหรับสิ่งดี ๆ นะครับ

ออฟไลน์ DDZ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 10:41:11 »
นอกจากพี่จิมมี่แล้ว ผมสมัครเป็นสมาชิกก็เพราะทีมงาน LIVE! โดยเฉพาะพิธีกรสุดฮาของเราครับ กล้วย ตอย  ;D

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 11:19:11 »
ฮามากๆ เอาตอนที่คุณตอยพูดเกี่ยวกับสเปกรถแบบลืมหายใจ

แต่เสียดายที่จบเร็วไปหน่อยนะครับ
Find a vacuum and fill it.

ออนไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 13:32:16 »
เอาอีก เอาอีก เอาอีก... :) ;) :D ;D

เอาไปทำเป็นรายการทีวีได้เลยนะเนี่ย เจ๋งมากๆๆๆๆๆๆ

ปล.ไมค์น่าจะเป็นยี่ห้อเซนไฮเซอร์(Sennheiser) ครับ คุณBackseat Driver

ออฟไลน์ dunghill

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 15:10:03 »
น่าจะมีภาคต่อ ... เสียดาย ต้องรอถึงปีหน้าเลยหร๋อครับเนี่ย!!!
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ sajaut

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 15:13:13 »
ฮาดีคับ

ขอบคูณคับเป็นกำลังใจให้ในการสร้างผลงาน

ออฟไลน์ idin100

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 16:23:59 »
ชอบครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 17:46:39 »
ดูกันแล้วรบกวนแชร์ต่อด้วยนะครับ  ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 18:36:38 »
 เป็น VDO ที่ฮามากครับ ดูแล้วไม่เบื่อ สนุกๆขำๆ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 18:44:31 »
ชอบไมค์โครโฟนมากครับ 555+
ภาพสวยดีครับๆ  :o

ออฟไลน์ Pong000

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 19:23:44 »
นี่แหละ!!!!!!!สิ่งที่ผมอยากให้ The coup channel เป็น

ความบันเทิงและมีสาระแบบนี้ คุณไม่สามารถหาจากเว็บอื่นได้จริงๆ นี่เป็นเอกลักษณ์ของ Headlightmag and The coup Channel ได้เลยทีเดียว ที่ว่าการนำเสนอข้อมูลข่าวสารรถนั้นไม่จำเป็นต้องSeriousมากเสมอไป

มีขบมีกัดให้ผู้ชมรู้สึกผ่อนคลายไม่่เครียดกับข้อมูลมากเกินไปในเวลาประมาณครึ่งโมง OHHHH!!!

ขอให้ Headlightmag เจริญวันเจริญคืนครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 21:27:54 »
สนุกดูเพลินและฮาครับ ผมว่าดูดีมาก และสนุกกว่ารายการทีวีรถ หลายๆรายการอีก

ออฟไลน์ jojo79

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 23:42:51 »
CR-Z จะเข้ามาจริงๆแล้วเหรอครับเนี่ย อยากได้ข้อมูลว่าน่าจะเข้าช่วงไหนครับ
Hyundai ก็ มีแผนจะเอา Veloster เข้ามาเหมือนกัน ปีหน้าเหมือนกัน
ปี 2012 น่าเปลี่ยนรถมากๆ เลยยย ;D

ปล. ถ้า 2ตัวนี้เข้ามาชนกันที่ราคา ล้านกลางๆ เป็นเพื่อนๆจะเลือกตัวไหนครับ
 8)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 00:24:18 »
อยากให้เน้นสัมภาษณ์คนมากกว่านี้อีกนิด น่าจะฮากว่านี้ครับ

แต่ม้วนนี้ภาพ และเสียง ดีขึ้น เยี่ยมครับ

ว่าแต่ ถือใบปัดน้ำฝนไป booth ของ Honda ระวังกลายเป็นผีเฝ้า Impact นะครับ 5555  ;D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Backseat Driver

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 06:53:48 »
ยินดีต้อนรับ DDZ ครับ...อยากให้ติดตามติชมต่อไปนานๆนะครับ
ขอบคุณคุณชัชวาลสําหรับยี่ห้อไมค์สมาชิกใหม่ของเราในนามแม่นาง"มัทรี"ด้วย
ตอนนี้เรากําลังวางแผนเทปของขวัญปีใหม่กันอยู่เลย เลยมีแรงสู้เยอะมากๆจากเม้นของทุกคน ฝากรอดูเทปใหม่นี้ด้วยนะครับ แล้วถ้าชอบอย่าลืมแบ่งให้เพื่อนดูกันเยอะๆด้วยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 01:39:04 »
ดีใจแทนน้องๆด้วยครับ
พวกเขาตั้งใจทำงานกันมาก

หลังจากนี้ ก็คงจะมีรายการ ที่ยังไม่ได้ออกอากาศ
มาทะยอยฉายกันแทบจะทุกสัปดาห์ จนกว่าจะถึงปีใหม่ ถ้าทำได้นะ

ออฟไลน์ vigger

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 02:10:58 »
พี่กล้วยหมดรองพื้นไปกี่กระปุกเนี่ย

ออฟไลน์ tukta131

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 14:33:56 »
อยากให้ยาวกว่านี้เนอะน่ะ รู้สึกเพลินมากเวลาดู ตลกดีด้วย

ออฟไลน์ Yojinboh!!

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 14:54:17 »
เดี๋ยวจะกลับไปดู ที่โรงเเรมครับ ผมหล่ะงง ตอนอยู่โรงงานที่เมืองไทย ไม่บล็อก YouTube เเต่ตอนนี้ มาทำงานที่ Hungary เนตโรงงานดันบล็อก อดดูเลย