ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสินใจไม่ถูกระหว่าง Honda Accord G7 มือ 2 กับ Honda City MC มือ 1  (อ่าน 29609 ครั้ง)

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
Re: ตัดสินใจไม่ถูกระหว่าง Honda Accord G7 มือ 2 กับ Honda City MC มือ 1
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 23:24:21 »
ถ้ามีงบเผื่อเก็บงานซัก 1.5 แสน จะได้ครบทั้งเครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง ซึ่งมันคงไม่ได้พังพร้อมกันล่ะก้อ
โดดจับ  accord ไปจะได้รถที่วิ่ง 140-160 นิ่งๆ เงียบๆ สุขุมๆ ซึ่งรถเล็กๆ คงให้ไม่ได้แน่ๆ

แต่เรื่องแก้ส ถ้าไม่ได้วิ่งเยอะ เครื่องตัวนี้ มันก้อไม่ได้ซดอะไรมากมายนะครับ

accord G7 เครื่อง 2.0 ที่ผมใช้อยู่ตอนที่ยังไม่ได้ติด lpg นี่กินอยู่นะครับ เติม gasohol 91 คิดออกมาแล้ววิ่งได้ 7-8 โล/ลิตรเอง
ถ้าไม่ได้วิ่งไป ตจว. บ่อยๆ วิ่งแต่ในตัวเมืองแล้วผมว่าใช้รถเล็ก ก้คล่องตัวดีนะครับ หรือถ้าต้องบรรทุกของอะไรรถกระบะก้ดีครับ
แต่ accord G7 นี่เป็นรถที่ผมรักมากครับ อาจจะเป็นเพราะเป็นรถคันแรกของผมด้วยมั้งครับ แต่ผมขับแล้วรู้สึกว่ามั่นใจกว่าขับ
teana เสียอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2011, 23:26:01 โดย totobkoko89 »

ออฟไลน์ controlmeen

• Jr. Member
  • **
Re: ตัดสินใจไม่ถูกระหว่าง Honda Accord G7 มือ 2 กับ Honda City MC มือ 1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 23:28:03 »
ตอนจบใหม่ๆ เมื่อ 2 ปีที่แล้ว เคยเลือกแบบคุณนี่แหละครับ สุดท้าย จบที่ G7 2.4 Minor ใช้มาปีกว่าๆแล้วครับ จนถึงวันนี้ก็ยังคิดว่าตัวเองเลือกไม่ผิด เพราะอย่างน้อยก็ทำให้เรามีความรู้เี่กี่ยวกับปัญหาต่างๆ ถือว่าเป็นประสบการณ์ ติดแก๊สมาจะแสนโลแล้วครับ และถ้าให้เลือกอีกครั้ง ก็ยังยืนยันจะเลือก G7 หมือนเดิมครับ ^_^

ปล. ความคุ้มค่า ความเหมาะสมของแต่ละคนต่างกัน ปัจจัยที่ผมเลือกเพราะ ชอบขับรถเร็ว สูง 182 อยากได้รถใหญ่ๆ ชอบรถตั้งแต่เด็กๆ รักการขับรถ เลยจบที่ G7 ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 01:08:49 »
ถ้าเผื่อครอบครัว และจะติดแก๊ส Accord ก็ไม่เลวครับ แต่ก็อาจต้องซ่อมตามอายุบ้าง

แต่ถ้าอยากใช้แบบสบายใจ ไม่อยากยุ่งอะไรกับรถมาก ก็ City ครับ (ซึ่งก็น่าจะเพียงพอสำหรับครอบครัวที่เพิ่งตั้งต้นแล้ว)

แต่คำถามคือ City มือหนึ่ง ถ้าไม่ใช่รถที่เหลือใน stock จะต้องรอถึงเมื่อไรครับ?

ผมไป Motor Expo เซลล์หลายคนบอกว่าพฤษภา-มิถุนา

และเท่าที่ได้ยินมา ซึ่งไม่รู้ว่าจริงหรือไม่ รถรุ่นเดียวที่จะนำเข้าแบบ CBU แน่ๆ คือ Jazz รุ่นอื่นๆ อาจจะไม่ได้เอาเข้ามาด้วย

ลองคิดดูครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ kai65

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 07:47:02 »
ผมใช้แอคคอร์ด 2.0 g7 อยู่ครับ ระยะทางประมาณ แสนโลนิด ๆ
ก็ยังประทับใจ ไม่มีปัญหาใด ๆ การประหยัดน้ำมันก็เหมือนกับท่านที่กล่าวมาก่อนหน้านี้
ยังไม่ได้ติดแก๊ส เป็นตัวก่อนไมเนอร์ครับ เชียร์แอคคอร์ดครับ

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:07:29 »
G7 ที่ว่าไม่ได้กินมากมายคือตัว 2.4 ผมลืมไปเลยว่ามีตัว 2.0 ด้วย
แต่ถ้าเลือกได้ก้อเอา 2.4 เถอะครับ

วิ่งเร็วๆ แล้วมันเงียบกว่ารถเล็ก แล้วกินน้ำมันประมาณ 8 กม/ลิตร ก้อไม่ได้มากไปกว่า กระบะดีเซลคอมม่อนเรลรุ่นใหม่ๆเลย
Fortuner / Vigo /Triton / Mu7 ในเมืองก้อรับประทานประมาณนี้ครับ ทางไกลค่อยว่ากัน 10-14 กม/ลิตร

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 10:35:33 »
 G7 2.4 ประหยัดน่ะครับ ที่บ้านเคยจะขายแล้วซื้อแจ็สใหม่ให้ผมขับไปเรียน หลังไปลองเทสที่โชว์รูมมาผมบอกกับที่บ้านไปว่า อย่าขายแอคคอดเลยเอาติดแก็ส...จบ ผมว่าเริ่มขับรถคันใหญ่ๆก็ไม่ได้ต่างจากเริ่มขับคันเล็กๆตรงไหนเลยขับไปเดี๋ยวก็ชิน ตอนนี้รถผมเอาไปติดแก็สแล้ว วิ่งมาได้หมื่นกิโลนิดๆทุกอย่างยังปกติดีวิ่งดีเหมือนเดิม คิดบาทต่อ กม.ผมว่าน่าจะถูกกว่าแจ็สวิ่งน้ำมันอีกครับ ในเมือง 1.5-2บาท/กม. ทางไกลวิ่ง 100-120 ได้ 1.1-1.2บาท/กม.ครับ LPG ตอนนี้รถผมวิ่ง 160,000กม. กับ อายุ7ปีกว่าๆ มันยังใช้งานได้ปกติไม่งอแง ผมยังคิดอยู่เลยว่ารถผมอายุแค่7ปีเองใช้อีก3ปี 5ปี สบายๆ555 ผมว่ารถพี่ยุ่นนี่รุ่นเล็กรุ่นใหญ่จุกจิกน้อยพอกันหล่ะครับถ้าอยากใช้ก็ใช้ไปเลยครับไม่ต้องกลัวอะไร อีกคนเพื่อนผมที่มหาลัยก็ใช้รุ่นเดียวกันมันซื้อต่อคนอื่นมา 6แสนบาทถ้วนๆ มันบอกดีกว่าซื้อรถแจ็สใหม่อีกขับแล้วดูดีกว่ารถเล็กป้ายแดงอีก+ขับดีกว่ากันด้วย ขับขูดขีดอะไรนิดๆหน่อยก็ไม่ถึงกับมาเสียใจแบบรถใหม่ ที่สำคัญไม่ค่อยเข้าตาผู้ประกอบอาชีพโจรครับ ถึงหายทุนประกันก็ 550,000 หายก็ไม่เจ็บมาก นี่คือข้อดีรถมือสองเพื่อนผมมันว่ายังงี้  :D

ออฟไลน์ zabahey

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 11:17:19 »

ถ้าไม่รีบ ก็รอ City MC เถอะครับ...........อย่างน้อยก็มือ 1 ขับสบายใจกว่ากัน.....

แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้รถตอนนี้ ก็หา Accord ได้ครับ...

เอ.......ว่าแต่ไม่สนใจ Fiesta หรือ Mazda2 บ้างเหรอครับ......2 คันนี้ น่าจะได้รถเร็วกว่า City อีกนะ...(ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ)

ขอบคุณที่ช่วยแนะนำนะครับ แต่เคยลองไปนั่งด้านหลังแล้วรุ้สึกมันเล็กอะครับ

ปล. เคยสนใจ fiesta มากๆเหมือนกันครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 11:17:50 »
วันนี้ผมไปลอง Ranger มา โหย อยากจะบอกว่า ชอบอะครับ
ความรู้สึกมันแน่นมาก ถ้าเทียบกะที่ผมเคยขับ Fortuner ของเพื่อนน่ะครับ
จากที่ลองสัมผัีสดู รู้สึกตัวถังมันแข็งแรงดีจริงๆ

ตัว 2.2 ก็ค่อนข้างแรงมากพอสมควรแล้ว ไม่รู้นะ ผมอาจจะแค่ไม่ชินรถก็ได้
ส่วนตัว 3.2 ยิ่งแรงเลยครับ แล้วที่ชอบมากๆคือ เสียงเครื่อง เสียงทุ้มได้ใจจริงๆ ออกแนวรถ 10 ล้อเลย อิอิ

ออกแนวรถสิบล้อนี่มันดีหรือไม่ดีนิ ^^

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 11:20:13 »
งั้นต้องถามตัวเองแล้วหละครับว่าอยากได้อะไร ไม่ต้องถามคำถามอื่นนะครับ อย่างเช่นว่าแล้วจะใหญ่พอไหม ประหยัดไหม อันนี้ไม่ต้องถามครับ เอาแค่ว่าอยากได้คันไหนมากกว่าก้พอ

ถ้าเป็นผม ผมคิดว่าถ้าจะให้สมเหตุสมผลที่สุดนะครับก้น่าจะเป็นรถเล็กไปก่อน เริ่มจากเรามีครอบครัว ตัวเราและภรรยาเรา จากนั้นทั้งสองคนก้มีลูกตัวเล็กๆคนหนึ่ง เดินทางไปไหนมาไหนด้วยรถคันเล็กๆ แล้วพอวันนึงลูกเริ่มโต เราก้จะเห็นว่าต้องขยับขยายแล้ว ก้เริ่มซื้อเป็นรถยนต์สี่ประตูที่ใหญ่ขึ้น เผื่อตอนนั้นอาจจะมีลูกคนที่สอง ค่อยๆขยับขยายไปเลื่อยๆครับ

เมื่อก่อนที่ตอนผมเล็กพ่อผมเริ่มก่อร่างสร้างตัว พ่อผมซื้อรถคันแรกก้กระบะครับ มือหนึ่ง nissan bigM พ่ออผมขับ แม่ผมนั่ง ส่วนผมนั่งตรงกลาง ต่อมามีน้องอีกคน พ่อเลยขยับขยายมาเรื่อยๆ กระบะ isuzu -> toyota corolla -> กระบะ isuzu -> toyota tiger -> subaru legacy 5 ประตู -> subaru legacy 4 ประตู -> Honda accord G7 -> toyota fortuner -> Nissan teana -> Mazda2 (ซื้อให้น้องครับ) -> toyata altis cng -> bmw 525d

ค่อยๆสร้างตัวไปครับ รถทั้งหมดนี้ซื้อมือหนึ่งหมดเลยครับ ไม่เคยซื้อมือสอง (แต่ทุกวันนี้ผมยังไม่มีรถมือหนึ่งเป็นของตัวเองเลย รับมรดกจากพ่อครับ ตอนนี้ก้ขับ accord G7 อยู่ครับ จนกว่าจะหาเงินเองได้แล้วค่อยซื้อเองครับ)

ขอบคุณที่ช่วยแนะนำครับ เป็นข้อคิดเห็นที่ดีมากเลยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 11:23:47 »
ขอขอบคุณทุกๆท่านเลยนะครับ ขนาดผมเพิ่งตั้งกระทู้แรก แต่ทุกคนก็เข้ามาช่วยให้ความรู้ ให้ประสบการณ์ กับผม
ขอขอบคุณมากๆเลยครับ สงสัยต้องไปคิดดีดีแระ ^^

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 12:33:00 »
ยิ่งถ้าบอกว่ามีคนรู้จักกันเป็นช่างอยู่แล้ว พอมีความรู้อยู่บ้าง

ผมว่ายังไงก็ Accord ครับ โฉม G7 ถือว่ายังไม่เก่ามากนะ ใช้ๆไปไม่น่าเสียถึงขั้นต้องโอเวอร์ฮอลกันหรอกมัง  :)

ส่วนเรื่องค่าเชื้อเพลิงคงไม่คิดมาก เพราะวิ่งแกส ถูกต้องไหมครับ ?

ส่วน Ranger ผมว่าถ้ากำลังจะมีครอบครัว มีสมาชิกเพิ่มขึ้น ก็คงต้องเป็นสี่ประตูสถานเดียว ไม่งั้นคงลำบากน่าดู

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 13:22:30 »
สำหรับผม รถคันแรก ถ้าคุณต้องทำงานเพื่อสร้างฐานะด้วย โดยชีวิตปกติของคุณคือทำงาน จะเว้นเฉพาะวันหยุดอาทิตย์ละ 2 วัน ซึ่งแน่นอนคุณคงต้องการเวลาพักผ่อน ผมแนะนำให้เลือกรถมือ 1 ครับ เพราะไม่ต้องกังวลเรื่องรถจะเสียในช่วง 5 ปีแรก(อาจจะมีจุกจิกเล็กน้อยบ้าง แต่ยังไงก็น้อยกว่ารถมือสองแน่นอนครับ) ซึ่งผมใช้หลักเกณฑ์นี้คิดตอนที่ผมออกรถคันแรกครับ

สำหรับผมวันหยุด ผมต้องการให้เป็นเวลาของครอบครัว เช่น ไปเที่ยวต่างจังหวัด หรือว่านอนพักอยู่บ้าน มากกว่าที่จะต้องเอาเวลาส่วนนี้ไปอยู่ที่อู่ซ่อมรถ

แต่ถ้าคุณเป็นคนที่มีธุรกิจส่วนตัว ที่มีรถหลายคัน ผมจะเลือกรถมือสองครับ เพราะถ้าคันไหนเสีย ผมก็ใช้อีกคันแทน โดยรถมือสองนั้น แน่นอนคุณจะได้รถที่ใหญ่กว่า นั่งสบายกว่า ขับทางไกลเหนื่อยน้อยกว่า

ตัวผม ตอนนี้กำลังมองหารถมือสองอยู่ คาดว่าอีกสัก 2 ปี คงได้ใช้ สาเหตุที่มองมือสองก็เพราะ ผมต้องการรถที่ภายในกว้างกว่า Jazz(รถคันที่ผมใช้ปัจจุบัน) ขับทางไกลแล้วไม่เหนื่อย เพราะใน 1 ปี ผมจะต้องเดินทางไกลพร้อมกับผู้โดยสารหลายครั้งพอสมควร และที่บ้านผมเพิ่งจะออกเจ้า City มาอีกคัน ทำให้อย่างน้อยถ้ารถมีปัญหา ผมก็ยังเหลือรถอีกคันให้ใช้งานได้สบายๆ

สำหรับ จขกท ผมแนะว่าอย่าไปคิดเลยครับว่า จะต้องซื้อรถคันใหญ่ๆโตๆมา เพื่อรองรับอนาคต ที่เราเองก็ยังไม่รู้ว่ามันจะเป็นอย่างไร คุณวางแผนจะมีลูก ก็จริง แต่มันก็ไม่แน่เสมอว่าอีกกี่ปีคุณจะมีลูกครับ เลือกรถที่เราชอบที่สุดครับ

ปล. ถ้าให้ผมเลือกตอนนี้ผมไป G7 ครับ จากเหตุผลด้านบน

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 15:31:20 »
้honda accord G7 ติดแก็สครับเพราะประหยัดเงินค่าน้ำมันต่อเดือนเยอะ ถ้าติดกับบริษัทดี ๆ ปัญหาก็ไม่มีหรอกครับ เพื่อนผมใช้ตัวนี้เหมือนกันแต่เครื่อง 2 พัน มือสองเอามาติดแก็สเหมือนสถานการณ์คุณ (และผมก็นั่งรถเขาอยู่บ่อยครั้งเหมือนกัน ถึงผมจะมีรถ แต่รถผมใช้น้ำมัน ถ้าเดินทางไกล ๆ ก็ติดรถเขาดีกว่าประหยัดกว่า) เห็นเขาก็ติดใจว่ารถดี ตอนนี้ก็ซ่อมบ้างแต่หายครับ ไม่จุกจิก ที่สำคัญคือสิ่งอำนวยความสะดวกมันมีมากกว่า ที่นั่งกว้างกว่าพอสมควร นิ่มนวลและนิ่งกว่าในความเร็วสูง ความแข็งแกร่ง น่าจะมากกว่า city นะครับ เอาเป็นว่าต้องลองขับว่าชอบรถแบบไหน เพราะบางคนก็ชอบรถคันเล็กเพราะคล่องตัวกว่า หาที่จอดได้ง่ายกว่า นานาจิตตังครับ  ;D

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 16:33:55 »
ถ้าสนใจเงิน 1 แสนบาท สำหรับรถคันแรก เลือก Honda City
พอมีลูก แล้วลูกโตมาหน่อย(1-2 ปี) ก็ค่อยเปลี่ยนรถอีกครับ
แล้วถ้าอยากประหยัดเอา City ติดแก๊สเลยครับ  ;)
ส่วน Accord G7 นั้น ถ้ารู้ประวัติของรถ เหอะๆ ผมเชียร์นะครับ ประทับใจตรงดีไซน์ เครื่อง V6 + Moonroof เท่ๆอีก
แต่เรื่องรถคันแรกเงิน 1 แสน + ยังไม่มีลูก ก็เลยมี City มาร่วมด้วยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 17:23:47 »
ผม จขกท นะครับ สงสัยสุดท้ายต้องลองไปขับดูให้หมดครับ

ว่าแต่การจะไปทดลองขับต้องทำยังไงบ้างครับ แล้วเวลาทดลองขับขับได้เต็มที่เลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 17:38:57 »
วันนี้ผมไปลอง Ranger มา โหย อยากจะบอกว่า ชอบอะครับ
ความรู้สึกมันแน่นมาก ถ้าเทียบกะที่ผมเคยขับ Fortuner ของเพื่อนน่ะครับ
จากที่ลองสัมผัีสดู รู้สึกตัวถังมันแข็งแรงดีจริงๆ

ตัว 2.2 ก็ค่อนข้างแรงมากพอสมควรแล้ว ไม่รู้นะ ผมอาจจะแค่ไม่ชินรถก็ได้
ส่วนตัว 3.2 ยิ่งแรงเลยครับ แล้วที่ชอบมากๆคือ เสียงเครื่อง เสียงทุ้มได้ใจจริงๆ ออกแนวรถ 10 ล้อเลย อิอิ

ออกแนวรถสิบล้อนี่มันดีหรือไม่ดีนิ ^^
ไม่ใช่ 10 ล้อธรรมดาครับ แต่มันเป็น 10 ล้อเมกัน
H.

ออฟไลน์ Ome-WB

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 18:18:40 »
ผม จขกท นะครับ สงสัยสุดท้ายต้องลองไปขับดูให้หมดครับ

ว่าแต่การจะไปทดลองขับต้องทำยังไงบ้างครับ แล้วเวลาทดลองขับขับได้เต็มที่เลยหรือเปล่าครับ

เดินเข้าไปบอกเค้าเลยครับ ว่าจะมาลองรถ อย่าลืมเตรียมใบขับขี่ไป แค่นั้นครับ เดี๋ยวเค้าจัดให้ ^^

เวลาขับ เค้าก็ให้เต็มที่แหละครับ ตามที่สภาพจราจรจะเอื้ออำนวยเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 19:07:45 »
โอเคครับ งั้นเด๋วไป drift 10 รอบ อิอิ ล้อเล่นนะ

ขอบคุณมากๆครับที่ช่วยแนะนำ

ออฟไลน์ controlmeen

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 20:56:00 »
ตัดสินใจดีๆนะครับ เมื่อต้นเดือนนี้ เีกียร์ Accord G7 2.4 ของผมเพิ่งพังครับ โดนไป 25,000 ครับ อู่ที่ซ่อมเป็นอู่ชื่อดังของเว็บ accordclub ครับ ซ่อมดีซ่อมไว แถมยังบอกว่าเป็นคันแรกที่มาซ่อมที่อู่ เพราะ G7 Minor ยังไม่เคยมีเกียร์พังมาซ่อมเลย รถผมวิ่ง 200,000 แล้วครับ สมควรแก่เวลาและการขับอันโหดร้ายของผมด้วยครับ ตั้งแต่ใช้งานมาปีกว่าๆ ซ่อมหนักครั้งแรกครับ วิ่งเป็น เซลล์แมนครับ ใช้รถเยอะมากๆ คุ้มมากๆครับคันนี้ ^^

ปล อีกเหตผลของผมที่เลือกรถมือสอง เพราะ ต่อไปมีครอบครัว มีภรรยา มีลูก การใช้รถมือสองทำให้ผมรู้ปัญหาต่างๆมากมาย เวลา ภรรยา หรือลูก รถมีปัญหาโทรมาหาผม จะได้แนะนำได้ถูกในเวลาที่ไม่ได้อยู่ด้วยกัน 555 (ย้ำว่าเหตผลของผมนะครับ อิอิ)

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 00:33:23 »
สำหรับ Accord G7 เนี่ย ผมมองว่า ถึงมันจะ 7 ปีแล้ว แต่การดูแล ผมว่าดูแลไม่้ยากหรอก
ถ้าได้รถสภาพดีๆมา เปลี่ยนของเหลว ติดแก๊ส ใช้ได้เลย ระบบไฟไม่ได้เยอะขนาดรถยุโรป
แต่ต้องยอมรับว่า ยากกว่า City แน่นอน

คำนึงถึงความจำเป็นดุครับ ว่าเราอยากได้รถใหญ่ สมรรถนะดี ภาพลักษณ์ดีในระดับนึง รึป่าว
ถ้าคิดว่าไม่ ก็จัด City ไปสบายใจที่สุดครับ แต่ก็อย่างว่า Accord ก็ถือว่าโอเคนะ ไม่จุกจิกหรอก

ส่วนค่าเชื้อเพลิง ค่าแก๊ส G7 จะถูกกว่า ค่าน้ำมัน City นะครับ