ผู้เขียน หัวข้อ: bmw series3 ถ้าซื้อตอนนี้ควรได้ส่วนลดเท่าไหร่คับ+ของแถมอะไรบ้างคับ  (อ่าน 13469 ครั้ง)

ออฟไลน์ IPK

• Newbie
  • *
วันนี้เพื่อนผมได้ไปดู เจ้า bmw series3 มาในงาน motor expo
เค้าดูรุ่น 320i ราคา 2,500,000 เซลล์บอกว่าให้ส่วนลด 50,000 บาท อย่างเดียว
แต่ผมว่ามันดูน้อยๆไป เพราะว่ารถรุ่นกำลังจะเปลี่ยนโฉมด้วย  (ของแถมถ้าเป็นพวก film v-kool หรือ 3M ตัวtop เซลล์จะสามารถแถมให้รึเปล่าคับ)

เพื่อนๆ พี่ๆ  มีความเห็นอย่างไรกันบ้างคับ

ปล.แล้วถ้าเป็น ตัวดีเซล จะได้ส่วนลดต่างจากเบนซินรึเปล่า
      แล้วก็ 320d กับ 320i มี option ต่างกันบ้างคับ 

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ nerino

• Newbie
  • *
50,000 ผมว่าน้อยไปครับ ผมเพิ่งถามเซลมาเหมือนกันตัว 320d sport มีรถเลย ลดได้ 2 แสน
แต่รอตัวใหม่ F30 มาดีกว่าครับ น่าจะได้ลดเยอะกว่านี้

ออฟไลน์ IPK

• Newbie
  • *
50,000 ผมว่าน้อยไปครับ ผมเพิ่งถามเซลมาเหมือนกันตัว 320d sport มีรถเลย ลดได้ 2 แสน
แต่รอตัวใหม่ F30 มาดีกว่าครับ น่าจะได้ลดเยอะกว่านี้

เซลล์ที่ไหนหรอคับ ได้ลดสองแสน
แล้วทำไม f30 ถึงจะได้รับส่วนรถเยอะกว่าอะคับ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
เมื่อประมาณปีครึ่งที่ผ่านมา 320i SE ได้ส่วนลด 100,000 บาท + ฟลีม lamina + เล็กๆน้อยๆ

ตอนนี้ส่วนตัวคิดว่าควรจะได้ 200,000 เป็นอย่างต่ำนะครับ

ส่วนตัว 320d ที่บ้านซื้อเมื่อปีครึ่งที่ผ่านมาได้ส่วนลด 200,000บาท +  ประกันชั้น 1 + ฟลีม lamina + iPod nano + เล็กๆน้อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2011, 20:35:57 โดย pongisra »

ออฟไลน์ pongisra

เซลล์ที่ไหนหรอคับ ได้ลดสองแสน
แล้วทำไม f30 ถึงจะได้รับส่วนรถเยอะกว่าอะคับ

คุณ nerino คงหมายความว่าพอ f30 มา รุ่นปัจจุบันน่าจะได้ส่วนลดเยอะกว่าตอนนี้ครับ

ออฟไลน์ IPK

• Newbie
  • *
คือเพื่อนผมรีบใช้รถอะคับ (แล้วถ้ารอจนใกล้ๆ f30 มา  จะได้ลดถึง 500,000 ปะคับ)

ขอบคุณ คุณ nerino  และ คุณpongisra ด้วยคับ

ออฟไลน์ TorTy

อย่าไปรีบเลยครับรอดู F30 ก่อนดีกว่าเห็นมาเยอะสุดท้ายก็เสียดายกันทั้งนั้น
รถรุ่นใหม่ออกมามันต้องปรับปรุงดีขึ้นไม่ก็ไม่ด้อยกว่าเดิมแหละครับส่วนลด
E90 ตอนนี้ถ้าผมจะซื้อต้องเกิน 2แสนห้าครับไม่งั้นเล่นรถใหม่ดีกว่าและ E90

ตอนนี้เครื่องที่ลงตัวที่สุดคือ Diesel นะครับตัวเบนซินไม่น่าสนใจแล้วถ้าชอบจริงๆ
เล่น 320d sport ไปเลยครับครบๆเลยไม่ต้องไปแต่งอะไรเพิ่มแล้วหล่อแต่เกิดถ้า
ชอบเบนซินรอดู F30 เลยครับมันกว่าเยอะพ่วง Turbo แล้วครับ

คือเพื่อนผมรีบใช้รถอะคับ (แล้วถ้ารอจนใกล้ๆ f30 มา  จะได้ลดถึง 500,000 ปะคับ)

ขอบคุณ คุณ nerino  และ คุณpongisra ด้วยคับ
ไม่มีทางครับยกเว้นรถโชว์พอมีโอกาสอยู่ครับแต่ 5 แสน เป็นไปไม่ได้ครับเท่าที่เคยเจอ
ตอนบีเอ็มจะเปลี่ยนรุ่นสำหรับ series 3 ยังไงก็ไม่ถึงครับ 5 แสนนะ

ออฟไลน์ MC Stradale

แล้วซื้อจากศูนย์ไหนหรอครับ ถึงได้ลดเยอะขนาดนั้น พอดีพ่อผมเค้าสนใจ series 5 อยู่อ่าคับ

ออฟไลน์ IPK

• Newbie
  • *
อย่าไปรีบเลยครับรอดู F30 ก่อนดีกว่าเห็นมาเยอะสุดท้ายก็เสียดายกันทั้งนั้น
รถรุ่นใหม่ออกมามันต้องปรับปรุงดีขึ้นไม่ก็ไม่ด้อยกว่าเดิมแหละครับส่วนลด
E90 ตอนนี้ถ้าผมจะซื้อต้องเกิน 2แสนห้าครับไม่งั้นเล่นรถใหม่ดีกว่าและ E90

ตอนนี้เครื่องที่ลงตัวที่สุดคือ Diesel นะครับตัวเบนซินไม่น่าสนใจแล้วถ้าชอบจริงๆ
เล่น 320d sport ไปเลยครับครบๆเลยไม่ต้องไปแต่งอะไรเพิ่มแล้วหล่อแต่เกิดถ้า
ชอบเบนซินรอดู F30 เลยครับมันกว่าเยอะพ่วง Turbo แล้วครับ

คือกลัวตัวใหม่มาแล้ว รถมันจะมีจุดบกพร่องเล็กๆน้อยๆอะคับ แล้วค่อยไปแก้จุดบกพร่องเหล่านั้นในรุ่น minor change

ออฟไลน์ Alcatraz

คือกลัวตัวใหม่มาแล้ว รถมันจะมีจุดบกพร่องเล็กๆน้อยๆอะคับ แล้วค่อยไปแก้จุดบกพร่องเหล่านั้นในรุ่น minor change

ตัวใหม่หลายคนบอกว่า ได้ปรับปรุงจุดบกพร่องทั้งหมดของe90ไปด้วย ดูได้จากรายละเอียดต่างๆ มันไม่ได้กระโดดไปจาก e90 มากนักหรอก รีวิวตัวใหม่ของต่างประเทศบอกว่า The best just got better

ถ้ามองว่าซื้อตอนนี้แล้วได้ส่วนลดแยอะ แต่ถ้ารอรุ่นใหม่ตอนขายราคาจะมากกว่าตัวเก่าพอสมควรนะ ราคาที่ขายได้เทียบกันแล้วเผลอๆได้มากกว่าส่วนลดที่ได้จากตัวเก่าด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมก้ว่ารถรุ่นยุโรปใหม่ๆ พอออกมาได้ซักปีนึงก้เปลี่ยนแปลงนั่นนิดเปลี่ยนนี่หน่อยจริงๆนะครับ เหมือนกับว่าหลายๆคันจะเป็นอย่างนั้น อย่าว่าแต่รถยุโรปเลย รถญี่ปุ่นก้เป็น

ตัวใหม่หลายคนบอกว่า ได้ปรับปรุงจุดบกพร่องทั้งหมดของe90ไปด้วย ดูได้จากรายละเอียดต่างๆ มันไม่ได้กระโดดไปจาก e90 มากนักหรอก รีวิวตัวใหม่ของต่างประเทศบอกว่า The best just got better

ถ้ามองว่าซื้อตอนนี้แล้วได้ส่วนลดแยอะ แต่ถ้ารอรุ่นใหม่ตอนขายราคาจะมากกว่าตัวเก่าพอสมควรนะ ราคาที่ขายได้เทียบกันแล้วเผลอๆได้มากกว่าส่วนลดที่ได้จากตัวเก่าด้วยซ้ำ
เห็นด้วยอย่างมากครับเพราะตอนสมัย series 5 เอง E60 ตัวสุดท้ายก่อนเปลี่ยนเป็น F10 Options ภายในจัดมาเต็มแบบแทบไม่ต่างเลยครับเช่นเกียร์ไฟฟ้าครับ
F30 เองก็เหมือนกันเทคโนโลยีไม่ได้ทิ้งไปเยอะเลยครับออกแนวเพิ่ม Options กับเช็ทช่วงล่างและภายในใหม่ครับผมว่าไม่น่ามีอะไรน่าเป็นห่วงนะครับไม่ได้เปลี่ยน

แปลงขนาดสมัย E39 มา E60 หรือ E46 มา E90 ครับยังไงรอได้รอดีกว่าครับเครื่องเบนซินก็มีโบแล้วด้วยน่าเล่นกว่าเยอะแต่เป็นผมก็เล่นดีเซลอยู่ดีครับถ้าอยากลอง
ต่อราคาเล่นๆไป Motor Expo เลยครับแย่งกันขายอยู่แล้วน่าจะได้ราคาถูกใจนะครับ

ออฟไลน์ templeboy

ต้องเข้าใจว่าส่วนลด 50,000 เนี่ยเป็นแบบเบื้องต้นที่เซลล์ใช้ในการหยั่งเชิงผู้ซื้อครับ ถ้าดูท่าทางคนซื้อจะไม่รู้ตื้นลึกหนาบางอะไรมาก ก็อาจจะเสร็จได้ง่ายๆ มีจบที่ 100,000 บาท + ประกัน + ฟิล์ม ซึ่งบอกเลยว่าสำหรับซีนี่ย์ 3 ตัวนี้ตอนนี้ ต้องได้ดีกว่านี้มากๆครับ

มาตรฐานตอนนี้สำหรับ 320d sport นะครับ ต้องมีส่วนลด 300,000 รวมประกันและฟิล์ม + ของจิปาถะทั้งหมดทั้งสิ้นครับ เน้นต้องเอารุ่น Sport ด้วยนะครับ เพราะมีชุดแต่ง M + พวงมาลัย servotronic ที่ปรับน้ำหนักตามความเร็ว เหมือนในซีรี่ย์ 5 ครับ ซึ่งช่วยมากๆ เพราะซีรี่ย์ 3 เดิมๆ พวงมาลัยหนักอยู่ครับ

ส่วนตัวเบนซิน ก็อย่างที่ท่านอื่นบอก...ไม่อยากให้เล่นครับ เพราะค่อนข้างอืด และตัว F30 ที่กำลังจะมานี่พัฒนาเครื่องเบนซินไปมากเลย แต่ตัวดีเซลยังใช้เครื่องตัวนี้ตัวเดิมครับ

ถ้าถามว่ารีบใช้รถจะซื้อเลยได้มั้ย ผมตอบว่าซื้อได้ครับ เพราะ 320d E90 ก็เป็นสุดยอดยนตรกรรมอยู่แล้ว ยังไงก็ยากจะผิดหวัง แต่ต้องรีบใช้จริงๆนะ ไม่ใช่แค่ "อยาก" รีบใช้ เพราะไม่งั้นตัวใหม่ออกมาแล้วจะมีเซ็งได้

ปล. F30 ผมไม่แน่ใจว่าจะเปิดตัวในไทยด้วยเกียร์ไฟฟ้า 8 speed รึเปล่า เพราะที่เมืองนอกก็ยังจัดเป็นออฟชั่นเสริมอยู่นะครับ มีความเป็นไปได้ที่เมืองไทยอาจจะใส่ 8 speed เฉพาะรุ่นท็อปก็ได้ เพราะต้องเห็นใจรุ่นน้องอย่าง X1 ด้วย ถ้าจัด 8 speed กันหมด ขานั้นคงขาดใจตายครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
ตอนซื้อ x3 2.0d ตัวเก่า ตอนจะตกรุ่นก็ได้ส่วนลด 7 แสนอ่ะครับ

ปล ตัวเดโม่อ่ะครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

ถ้ารีบใช้จริง และเข้าไปคุยกันจริง ๆ จัง ๆ
น่าจะได้ตามที่หลายท่านกล่าวมาครับ

แต่มากกว่านี้คงยากมาก เพราะเค้าเอาไปปล่อยที่อื่นก็ได้ครับ
เรามีทางเลือก เค้าก็มีทางเลือกเช่นกัน

ลองดูหลาย ๆ ศูนย์ครับ น่าจะได้ราคาที่ดี และพอใจ

ออฟไลน์ IPK

• Newbie
  • *
ต้องเข้าใจว่าส่วนลด 50,000 เนี่ยเป็นแบบเบื้องต้นที่เซลล์ใช้ในการหยั่งเชิงผู้ซื้อครับ ถ้าดูท่าทางคนซื้อจะไม่รู้ตื้นลึกหนาบางอะไรมาก ก็อาจจะเสร็จได้ง่ายๆ มีจบที่ 100,000 บาท + ประกัน + ฟิล์ม ซึ่งบอกเลยว่าสำหรับซีนี่ย์ 3 ตัวนี้ตอนนี้ ต้องได้ดีกว่านี้มากๆครับ

มาตรฐานตอนนี้สำหรับ 320d sport นะครับ ต้องมีส่วนลด 300,000 รวมประกันและฟิล์ม + ของจิปาถะทั้งหมดทั้งสิ้นครับ เน้นต้องเอารุ่น Sport ด้วยนะครับ เพราะมีชุดแต่ง M + พวงมาลัย servotronic ที่ปรับน้ำหนักตามความเร็ว เหมือนในซีรี่ย์ 5 ครับ ซึ่งช่วยมากๆ เพราะซีรี่ย์ 3 เดิมๆ พวงมาลัยหนักอยู่ครับ

ส่วนตัวเบนซิน ก็อย่างที่ท่านอื่นบอก...ไม่อยากให้เล่นครับ เพราะค่อนข้างอืด และตัว F30 ที่กำลังจะมานี่พัฒนาเครื่องเบนซินไปมากเลย แต่ตัวดีเซลยังใช้เครื่องตัวนี้ตัวเดิมครับ

ถ้าถามว่ารีบใช้รถจะซื้อเลยได้มั้ย ผมตอบว่าซื้อได้ครับ เพราะ 320d E90 ก็เป็นสุดยอดยนตรกรรมอยู่แล้ว ยังไงก็ยากจะผิดหวัง แต่ต้องรีบใช้จริงๆนะ ไม่ใช่แค่ "อยาก" รีบใช้ เพราะไม่งั้นตัวใหม่ออกมาแล้วจะมีเซ็งได้

ปล. F30 ผมไม่แน่ใจว่าจะเปิดตัวในไทยด้วยเกียร์ไฟฟ้า 8 speed รึเปล่า เพราะที่เมืองนอกก็ยังจัดเป็นออฟชั่นเสริมอยู่นะครับ มีความเป็นไปได้ที่เมืองไทยอาจจะใส่ 8 speed เฉพาะรุ่นท็อปก็ได้ เพราะต้องเห็นใจรุ่นน้องอย่าง X1 ด้วย ถ้าจัด 8 speed กันหมด ขานั้นคงขาดใจตายครับ

300,000 นี้จะต้องได้เลยหรอคับ แล้วก็ประกัน+ฟิืล์ม

ออฟไลน์ IPK

• Newbie
  • *
แล้วถ้ารอ f30 มาตอน motor show รถที่จะออกถึงลูกค้าล็อตแรกจะประมาณเดือนไหนอะคับ

ออฟไลน์ nerino

• Newbie
  • *
น่าจะบวกไปอีกประมาณ 6 เดือนครับ (ตัว CKD)

ออฟไลน์ Yaya

• Newbie
  • *
สอบถามนะคะคุณ Anomia จองBMW 320 d sport ที่งานmotor show กับ sale ชื่ออะไรคะ ได้ลดสามแสนและประกันด้วย. เราต่อ saleไม่ยอม

• Newbie
  • *

[/quote]สอบถามนะคะพี่ที่ จองBMW 320 d sport ที่งานmotor show กับ sale ชื่ออะไรคะ ได้ลดสามแสนและประกันด้วย. เราต่อ saleไม่ยอม/เค้าบอกว่าขอดูใบจองค่ะ.  ช่วยตอบหน่อยนะคะ   ขอบคุณมากค่ะ

• Newbie
  • *

[/quote]สอบถามนะคะพี่ที่ จองBMW 320 d sport ที่งานmotor show กับ sale ชื่ออะไรคะ ได้ลดสามแสนและประกันด้วย. เราต่อ saleไม่ยอม/เค้าบอกว่าขอดูใบจองค่ะ.  ช่วยตอบหน่อยนะคะ   ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ Mootoozoo

• Newbie
  • *
เราเพิ่งไปซื้อมาครับ ส่วนลดเต็มที่ตัว sport 300,000 แถมประกันถ้าใช้ bmw leasing ค่อนข้างมั่นใจเพราะว่าทะเลาะกับเซลมา เพิ่งทราบว่าเขามีส่วนต่างจากอัตราดอกเบี้ยของ bmw leasing ด้วย ทีแรกได้ส่วนลดพร้อมประกันฟังดูเยอะ เท่ากับได้เกือบ 350,00 เลยจองไป แต่พอดูดีๆ ปรากฎว่าดอกเบี้ยมันแพง 3.5% เพราะบางคนก็ให้ดอกเบี้ย 0% ก็มี สุดท้ายเลยพบว่าถ้ากู้กับแบงค์นอก 2.5% ส่วนต่างดอกเบี้ย แสนหก (กู้ล้านกว่าไม่มีบอลลูน) เมื่อครบห้่าปี ก็เหมือนไม่ได้ส่วนลด คือเซลล์เขามีได้ส่วนต่างตรงนี้ด้วย ท้ายที่สุดเรายืนยันจะต้องได้ 300,000 พร้อมประกันโดยกู้kbank เลยทะเลาะกันนานเพราะเขาไม่ยอมให้เปลี่ยนเงื่อนไข ไปกู้ข้างนอกจะไม่ได้เงื่อนไขนี้ คุยกันหลายระดับถึงผู้จัดการ ยังไงก็เหมือนเป็นมาจิ้น ที่เขามีในปัจจุบัน เราเลยอยากเปลี่ยนดีลเลอร์ แต่dealer อื่นก็แมกซ์ ที่เพดานใกล้เคียงกันครับ ไฟท์มาสุดท้ายก็คือประมาณสามแสนบาท และไปกู้กับสถาบันการเงินอื่น เซลล์ที่อยากแนะนำก็คือ คุณจอยครับ ที่เยอรมันออโต้ บางนา 0860470480 (ตอนแรกมีปัญหาขอไม่เอ่ยชื่อว่าดีลเลอร์ไหนครับ เพราะเขาก็ไม่ได้มีเจตนาร้าย แต่ไม่บอกเราให้ชัดก่อนจอง) เพราะฉะนั้นดูส่วนลดต้องดูที่ดอกเบี้ยleasing และข้อตกลงประกอบด้วย ถ้าส่วนลดมากกว่าสามแสนเช็คสต็อครถด้วยว่าเป็นตัวใหม่ 184hp และ พวงมาลัย sevotronic ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2011, 22:36:12 โดย Mootoozoo »