ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างของ new colorado กับ new ranger รุ่นไหนน่าคบกว่ากัน  (อ่าน 6691 ครั้ง)

ออฟไลน์ jorwin

• Newbie
  • *
เพื่อนสมาชิกใครที่ได้ทดลองขับแล้วบ้างครับ พอดีกำลังจะออกรถใหม่ 4 ประตู อยากรู้ว่าช่วงล่างของ 2 รุ่นนี้เป็นอย่างไรบ้างและเครื่องยนต์ใครตอบสนองได้ดีกว่ากัน

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ช่วงล่างของ new colorado กับ new ranger รุ่นไหนน่าคบกว่ากัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 13:37:26 »
เรนจอร์นุ่มแต่เกาะนะจะที่เทสขับวนสั้นๆ(มาก)ที่งานวัดอะไรไม่ได้เลยแต่จับได้แบบนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
Re: ช่วงล่างของ new colorado กับ new ranger รุ่นไหนน่าคบกว่ากัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 21:47:20 »
ผมเคยขับแค่รถเทสไดรว์ของ โคโลราโด้.. ผมว่ามันก็โอเคครับ.. เหลือเฟือกับการใช้งานบนถนนเมืองไทย..

แต่ฟอร์ดไม่เคยลอง.. แต่เรื่องช่วงล่างของฟอร์ดก็ขึ้นชื่อระดับนึงแล้วนะครับ..   ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 00:42:49 »
ผมได้ลองสั้นๆในมอเตอร์โชวครับ

ทั้ง 3.2 wildtralk ตัวทอปสุดๆ
กะ 2.2 XLT HR

จากที่จับได้ แน่น+เฟิร์มมากครับ ไม่โยนนะ ส่วนเรื่องกระด้าง จะให้รถกระบะนุ่มสบายก้น มันก็คงยากละครับ
วันก่อนผมได้ขับ D-max ปี 2010 ของญาติ ในซอยนะ ได้ลองเยอะกว่าตอนลอง Ranger อีกหน่อย
โอ้โห เข้าใจแล้วว่า มันโยนอย่างที่เค้าว่ากันจริงๆ
พอไปเทียบกะ Ranger T6 คนละเรื่องเลยครับ แค่เปิดประตูก็กินขาดอีกแล้ว

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 11:50:26 »
ผมเลือกคบ Ranger T6 ครับ  ;)

ส่วนเหตุผลไม่สามารถอธิบายได้  ;D

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 11:53:35 »
ผมได้ลองสั้นๆในมอเตอร์โชวครับ

ทั้ง 3.2 wildtralk ตัวทอปสุดๆ
กะ 2.2 XLT HR

จากที่จับได้ แน่น+เฟิร์มมากครับ ไม่โยนนะ ส่วนเรื่องกระด้าง จะให้รถกระบะนุ่มสบายก้น มันก็คงยากละครับ
วันก่อนผมได้ขับ D-max ปี 2010 ของญาติ ในซอยนะ ได้ลองเยอะกว่าตอนลอง Ranger อีกหน่อย
โอ้โห เข้าใจแล้วว่า มันโยนอย่างที่เค้าว่ากันจริงๆ
พอไปเทียบกะ Ranger T6 คนละเรื่องเลยครับ แค่เปิดประตูก็กินขาดอีกแล้ว

กระบะในฝันผมเลยคันนี้
แต่ชีวิตประจำวันผมเหมาะกับเก๋งมากกว่า (ก้มหน้าขับเก๋งต่อไป)