โพลล์

CR-Z , Veloster , 320d SE มือ2 ถ้าต้องเปลี่ยนรถปีหน้าจะเลือกใครครับ ใช้สำหรับช่วงอายุ 30-35

CR-Z
36 (66.7%)
Veloster
8 (14.8%)
320d SE มือ 2
10 (18.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 52

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็น : CR-Z กับ Veloster ถ้าเข้ามาปี 2012 จะเลือกใครครับ  (อ่าน 19526 ครั้ง)

ออฟไลน์ jojo79

• Full Member
เห็นข่าวลือ มาว่าทั้ง 2 ตัวมีโอกาสที่เข้ามาปี 2012 ทั้งคู่
ถ้าราคาอยู่สัก 1.4-1.6 ล้านทั้งคู่ เพื่อนๆจะเลือกคันไหนครับ
หรือ จะเพิ่มอีกหน่อย เป็น 1.8-2.0 ไปเล่น 320d SE มือสองดีครับ
พอดีมีแพลนว่าจะเปลี่ยนรถปีหน้าพอดี ถ้า CR-Z กับ Veloster เข้ามาจริงๆ
ก็จะรอครับ ปลายปีก็จะรอ  ;D

ทีแรกชอบ sonata sport แฟนบอกแก่ กับ ct200h แฟนก้อบอกเล็กไปอีก
มาเจอข่าวว่า cr-z กับ Veloster มีสิทธ์มาไทยทำเอาเปลี่ยนใจเลยครับ
แต่เลือกไม่ถูก สวยมากๆทั้งคู่เลย

ออฟไลน์ Hokkaido

CR-Z แน่นอนครับ

หน้าจอยังกะขับกันดั้ม

แถมของเล่นมีให้เลือกเพียบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2011, 02:01:42 โดย Hokkaido »

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Veloster ครับ

เป็นรถที่หน้าตาผมชอบมากเลยครับ

CR-Z เนี่ย สำหรับผม รอให้มีตัวที่ไม่ใช้ motor ผมอาจจะสนใจนะครับ

CR-Z SIR K20A 200 ม้า อะไรทำนองนี้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

CR-Z แน่นอนครับ

หน้าจอยังกะขับกันดั้ม

แถมของเล่นมีให้เลือกเพียบบ

ให้อารมณ์เหมือนอยู่หน้าจอยานอวกาศหรือตู้เกมส์จริงๆครับ

ออฟไลน์ Aphutylfc

Veloster สวยมากครับ ราคาก็ไม่แพงมากด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2011, 07:22:47 โดย NuttyFortune »

ออฟไลน์ beebird

แว๊ก CR-Z เพียบ

เอามาแต่งเนียนๆ ครับ

ออฟไลน์ H.

CR-Z ครับ แต่ถ้ามี Genesis ผมเลือก Gene
H.

GreenG

• บุคคลทั่วไป
CR-Z ครับ เพราะผม รักโลก :D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
CRZ ภายในสุดล้ำ ของซิ่งยุ่นๆ เพียบ เอามาขายผมว่าคงเห็นวิ่งเพียบแน่นอน ผมกับแฟนยังร้องซูี๊ดๆ เลยถ้าฮอนด้าเอามาขายเองทำราคาวิ่งแถว 1.1-1.6

;D ;D

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
เลือก cr-z ครับ เอามาแต่งmugenสวยเลย แต่ถ้าเป็นhyundai ขอ genesis coupe สงสัยไม่มาเเล้วเเหละ

ออฟไลน์ H3T

เอาแค่ตัวถังได้มั๊ย CRZ วาง K20A

ออฟไลน์ MC Stradale

จริงๆ veloster สวยดีนะครับ ศูนย์ในประเทศไทยคงยังไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ถ้าอยากได้ไสตล์แปลกใหม่ ก้ veloster ครับ ถ้าอยากได้รถที่ well-known ศูนย์เยอะ ก้ cr-z รึกันครับ สวยทั้งคู่ครับ

CR-Z มาแรงแฮะ แนวโน้มเข้ามาน่าจะถูกกว่าด้วยมั้งครับ อ้างอิงตามที่พี่Commander CHENG บอกว่าอาจจะราคาพอๆกับ Prius
ส่วน Veloster สงสัยราคาใกล้ๆกับ sonata มั้งครับ
ที่จริง2รุ่นนี้ที่ USA ก็ขายราคาพอๆกันแต่บ้านเราท่าทาง CR-Z จะได้เปรียบนะเนี่ย

ออฟไลน์ KLANG MR-S

Veroster ครับ

ชอบฮุนไดยุคใหม่จริง ๆ ตอนนี้รอสอยมือสอง Sonata ใหม่ (ท่าจะหลายปี)

มือหน่ึงทำใจซ้ือยากเหมือนกัน แพงไปเยอะเลย

Veloster สวยมากครับ ราคาก็ไม่แพงมากด้วย

เข้ามาบ้านเราอาจจะแพงกว่า CR-Z ก็ได้นะครับ เห็นพี่Commander CHENG บอกไว้ว่า Honda จะพยายามเอามาให้ราคาใกล้เคียงกับ Prius
ดีไม่ดีอาจจะกลายเป็น limited สำหรับเมืองไทยขายแค่ช่วง8เดือนที่ได้งดเว้นภาษีนำเข้าจากกรณีน้ำท่วมก้อได้นะครับ ;D

ปล. สำหรับใช้ในช่วงอายุ 30-35 คันไหนเหมาะกว่ากันครับ

Veroster ครับ

ชอบฮุนไดยุคใหม่จริง ๆ ตอนนี้รอสอยมือสอง Sonata ใหม่ (ท่าจะหลายปี)

มือหน่ึงทำใจซ้ือยากเหมือนกัน แพงไปเยอะเลย

ตอนแรกอยากได้เหมือนกันครับ พาแฟนไปดูที่มอเตอร์โชว์ หาว่าแก่ไป และ สังเกตจากคนที่มาลองนั่งๆดูๆ
ส่วนใหญ่เห็นแล้ว 40 up กันทั้งนั้นจริงๆด้วยครับ อาจจะด้วยความที่ข้างในใหญ่โตด้วยครับ

30-35 อยู่ที่ว่าคนนั่งประจำกี่คนนะครับ ที่บ้านมีรถคันอื่นมั๊ย เพราะ จาก review พี่ jimmy cr-z เบาะหลังนั่งไม่ได้เลยครับ ว่างเด็กเล็กๆกับหมาเล็กๆเองนะ คนปกติ ไม่น่าจะนั่งได้ แคบมากๆ ถ้าปกติ นั่ง2 คน ยังไงcr-z น่าจะดีกว่า ผมก็คิดเหมือนกันว่า cr-z อาจจะมี เฉพาะ 8 เดือนที่ไม่มีการเสียภาษีของ honda นะครับ หลังจากนั้น อาจจะไม่มีก็ได้ เพราะ ราคาจะสู้คู่แข่งอย่างprius ไม่ได้เเล้วนะครับ ส่วนveloster ส่วนตัวคิดว่าอาจจะปล่อยช้ากว่า cr-zนะครับ

เข้ามาบ้านเราอาจจะแพงกว่า CR-Z ก็ได้นะครับ เห็นพี่Commander CHENG บอกไว้ว่า Honda จะพยายามเอามาให้ราคาใกล้เคียงกับ Prius
ดีไม่ดีอาจจะกลายเป็น limited สำหรับเมืองไทยขายแค่ช่วง8เดือนที่ได้งดเว้นภาษีนำเข้าจากกรณีน้ำท่วมก้อได้นะครับ ;D

ปล. สำหรับใช้ในช่วงอายุ 30-35 คันไหนเหมาะกว่ากันครับ

ถ้าอยู่ในช่วงแปดเดือน ผมว่าเป็นไปได้ว่าราคาจะใกล้เคียงกับ prius ครับ
อายุ 30-35 ผมคิดว่ามันก้ได้ทั้งสองคันนะครับ เพราะดูไสตล์แล้วมันก้ออกวัยรุ่นทั้งคู่ครับ เหอๆ
CR-Z ก้ดีนะครับเพราะว่ามันเป็นสามประตู แต่ก้อีกหละ Veloster คนนั่งหลังก้เข้าออกสบายหน่อย

cr-z เบาะหลังนั่งไม่ได้เลยครับ ว่างเด็กเล็กๆกับหมาเล็กๆเองนะ

เห็นด้วยครับ เคยเห็นของเพื่อนแล้ว เป็นรถนำเข้าครับ เบาะหลังพื้นที่แคบมากครับ

ออฟไลน์ BrownCony

รถที่ฮอนด้าจะเอามาขายตามมาตรการช่วยเหลือของรัฐบาลต้องเป็นรถที่ขายอยู่แล้วในประเทศไทยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2011, 10:48:37 โดย Lookmoo+ »

รถที่ฮอนด้สจะเอามาขายตามมาตรการช่วยเหลือของรัฐบาลต้องเป็นรถที่ขายอยู่แล้วในประเทศไทยครับ

แล้วยังงี้ ราคามันจะมาตีprius ได้ยังไงละเนี้ย เจอภาษีเมืองไทยไม่+ ไป เท่า camry hybrid เลยเหรอ เพราะ ภาษีเมืองไทย 2ประตู เหรี้ยมากๆ อันนี้จากที่อ่านข่าวก็ใช้อยู่ครับ ว่ารถที่จะไม่เสียภาษี ต้องเป็นรถที่ประกอบในไทย เเล้ว cr-z มันจะมาจาก ที่ไหนละเนี้ย ถ้าไม่ใช้jp สงสัย indo philip malay หรือเปล่า ใครรู้ช่วยบอกที cr-z มันจะมาจากไหนนะครับ ถ้าไม่ใช้จาก jp เพราะลดถาษี8เดือนไม่น่าได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2011, 10:50:31 โดย Zx-III »

ออฟไลน์ BrownCony

รถที่ฮอนด้สจะเอามาขายตามมาตรการช่วยเหลือของรัฐบาลต้องเป็นรถที่ขายอยู่แล้วในประเทศไทยครับ

แล้วยังงี้ ราคามันจะมาตีprius ได้ยังไงละเนี้ย เจอภาษีเมืองไทยไม่+ ไป เท่า camry hybrid เลยเหรอ เพราะ ภาษีเมืองไทย 2ประตู เหรี้ยมากๆ

มือหนึ่งขายอยู่สองล้านกลางๆ
มือสองขายต่ำกว่าสองล้าน น่าจะพอไหวนะครับ

แล้วยังงี้ ราคามันจะมาตีprius ได้ยังไงละเนี้ย เจอภาษีเมืองไทยไม่+ ไป เท่า camry hybrid เลยเหรอ เพราะ ภาษีเมืองไทย 2ประตู เหรี้ยมากๆ

อ้าวแบบนี้ฝันสลายเลยสิครับ :'(

ถ้าราคาขนาด2mกลางๆ จริงๆนะ ผม1คนละไม่เอา ไปรอft-86 มือ2ยังจะดีซะกว่า น่าโดนกว่าเยอะ แต่ถ้ายังแพงอีก รถยุโรปมีให้เยอะแยะ รถญี่ปุ่นมือ2 ก็มี mx-5 rx-8 350z TT Z4 SLK เพราะcr-z จริง ราคารถมันไม่ได้แพงหรอกนะครับ เมืองนอก ไปดูราคาได้เลย เฉลี่ยเกือบ1m แต่พอมาเมืองไทย ราคาก้าวกระโดดเกิน ไม่แปลกใจ ทำไมรถ จดประกอบเยอะแยะ เจอภาษีแบบนี้

ถ้าราคาขนาด2mกลางๆ จริงๆนะ ผม1คนละไม่เอา ไปรอft-86 มือ2ยังจะดีซะกว่า น่าโดนกว่าเยอะ แต่ถ้ายังแพงอีก รถยุโรปมีให้เยอะแยะ รถญี่ปุ่นมือ2 ก็มี mx-5 rx-8 350z TT Z4 SLK เพราะcr-z จริง ราคารถมันไม่ได้แพงหรอกนะครับ เมืองนอก ไปดูราคาได้เลย เฉลี่ยเกือบ1m แต่พอมาเมืองไทย ราคาก้าวกระโดดเกิน ไม่แปลกใจ ทำไมรถ จดประกอบเยอะแยะ เจอภาษีแบบนี้
ถ้า2ล้านก้อไม่เอาหรอกครับแต่นี่อ้างอิงตามที่อ่านในกระทู้ พาชมงาน motor expo ที่หน้าแรกของพี่Commander CHENG นะครับว่าถ้ามันราคาไล่เลี่ยกับ Prius กับ Veloster เพื่อนๆจะถูกใจคันไหน

ใช้ครับ ตอนแรกผมก็อ่านกระทู้นั้น เห็นพี่แพนบอก น่าจะไล่ๆ prius คือ 1mต้นๆ พอมานึกเออ มันไม่เข้าค่ายนิหว่า + ราคา grey และภาษีรถ 2ประตู เมืองไทย อืม 2m แน่ๆ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ถ้าแฟนคุณบอก Prius เล็ก CR-Z กับ Veloster ก็เล็กกว่าไม่ใช่เหรอครับ

ถ้าแฟนคุณบอก Prius เล็ก CR-Z กับ Veloster ก็เล็กกว่าไม่ใช่เหรอครับ
ไม่ใช่ครับเค้าบอก Lexus CT 200h พอลองไปนั่งแล้วรู้สึกว่าเล็กครับ  ;D
ส่วน Prius ไม่เคยชอบเลยครับ ดีไซน์ด้่านหน้าไม่ถูกใจจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2011, 11:08:09 โดย jojo79 »

ออฟไลน์ H3T

CRZ หาก Honda เอาเข้ามาจริง ถ้าคิดภาษีแบบปกติในตอนนี้ ทำราคาได้ต่ำกว่า 1.6 ล้านแทบเลือนลางนะครับ