ผู้เขียน หัวข้อ: เดี่ยวนี้ขโมยรถ มันง่ายมากขนาดนั้นเลยหรอครับ  (อ่าน 6090 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
เห็นจากข่าวที่มี นักศึกษาหลอกว่าเป็นเจ้าของเต๊นรถ แล้วไปจ้างช่างทำกุญแจรถมาไขออกไป ใช้เวลาไม่นาน และทำมาหลายครั้งแล้ว อยากรู้ว่าระบบกันขโมย เดี่ยวนี้มันพัฒนาแล้ว แต่โจรมันก็ตามทันตลอดใช่ไหมครับ  :o

ออฟไลน์ tpc

• **
Re: เดี่ยวนี้ขโมยรถ มันง่ายมากขนาดนั้นเลยหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:49:50 »
เห็นตามข่าวว่าคันละ3ชั่วโมงนะ

ออฟไลน์ N'droid

• Sr. Member
  • แฟนพันธุ์แท้ android
Re: เดี่ยวนี้ขโมยรถ มันง่ายมากขนาดนั้นเลยหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 14:02:52 »
ผมว่าไอ้ที่โดนขโมยรถส่วนมากเนี่ยมันไม่ได้อยู่กับระบบกันขโมย

บางคันมีระบบกันขโมยแต่ไม่ใช่ อย่างเช่น จอดรถแปปเดียวไม่ได้ล๊อกพวกข้างในรถอะไรแบบนี้อะครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 15:02:45 »
น่าจะเป็นเพราะบางคันมันไม่ได้ใส่ออพชั่นพวก Immobilizer มามั้งครับ

เห็นในข่าว ช่างบอกว่า Camry เอาไม่ได้นิ่ครับ ต้องมีอุปกรณ์เพิ่ม

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 16:52:15 »
คันนึงใช้เวลา 3 ชม ผมว่า มันก็ไม่ได้ง่ายนะครับ    :-\
ถ้าง่าย ต้องพวกคันละ 5 นาที อะไรแบบนี้  ;)

ออฟไลน์ iiuuiisj

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 17:30:10 »
ลองไปหาคลิป ช่างเหลือง ดูนะครับว่ามันง่ายขนาดไหน

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 21:27:24 »
ผมว่าไม่มีระบบป้องกันรถหายที่สามารถป้องกันรถหายได้ 100 % เป็นแต่ถ่วงเวลาขโมยเสียมากกว่า  :)

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 22:32:07 »
ผมว่าไม่มีระบบป้องกันรถหายที่สามารถป้องกันรถหายได้ 100 % เป็นแต่ถ่วงเวลาขโมยเสียมากกว่า  :)
เคยเห็นในข่าวเหมือนกัน ประมานเกือบๆปีนึงได้ละ
หนังสือพิมพ์ลงตัวเบอเริ่มเลยว่าเป็นแก้งขโมยฟอร์จูนเนอร์
ถ้าเป็นพวกนี้ อาจจะให้เวลาแค่ 5-10 นาทีในการเอาชนะระบบกันขโมยเดิมๆของ Fortuner/Vigo ครับ

เหนเค้าบอกว่า ไอพวกที่มันเป็นกุญแจอยู่ใต้พวงมาลัยกันดีครับ หมายถึง ถ่วงเวลาได้เยอะหน่ะครับ
เพราะเป็นตัวตัดระบบสตาร์ทด้วย ถ้ามีแบบนี้ ถึงโจรจะทำได้ มันก็อาจเปลี่ยนใจไปขโมยคันอื่นที่ขโมยง่ายกว่าครับ
มันขึ้นอยู่กะเราด้วยแหล่ะ ถ้าเอาไปจอดที่เปลี่ยวๆ หรือพวกที่จอดรถหน้าบ้านก็หายกันมาเยอะแล้ว
ถ้ามันจะเอาซะเปล่า จำได้ว่าเมื่อนานมาแล้ว มีเจ้าของรถคนนึงที่ถึงขั้นถอดพวงมาลัยออกมา โจรมันก็ยังเอาไปจนได้

ออฟไลน์ เฮียหลี

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 22:34:15 »
ดูข่าวเฮียสอ แกบอก
Accord เรียกช่างมาทำกุญเเจ เปิดเอาไปได้
Cr-v ก็เอาไปได้
Camry คนร้ายเอาไปไม่ได้ ต้องใช้รถมายกเอา

ลุงผม บอกเหมือนเฮียเเกโฆษณาให้ T เลย :D

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 00:19:47 »
คนเป็นผู้ผลิตและพัฒนาเทคโนโลยี เทคโนโลยีจะมาฉลาดกว่าคนได้ไง

มองย้อนไปดูซิครับ ว่าการลักขโมย การแก้ไขเทคโนโลยี จะมาใคร นอกจาก "ผู้ผลิต"

ผู้ผลิตอาจเป็นต้นเหตุของการลักขโมยที่ง่ายขึ้น ส่วนได้ส่วนเสีย หรือ ดิสเครดิตคู่แข่ง

(จัดกลุ่ม หรือ ตั้งชมรมคนลักขโมยรถขึ้นมา แล้วสอนงัดรถไง ไม่เห็นยาก)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 01:22:31 »
ไม่มีอะไรที่โจรทำไม่ได้หรอกครับ

PS3 ที่ว่ายากนักยากหนา สุดท้ายก็ jailbreak ได้

iPhone ก็ยัง jailbreak ได้

Pentagon ยังถูก hack

แล้วแค่รถคันนึง จะขโมยไม่ได้ให้มันรู้ไป

อย่างมากก็แค่ถ่วงเวลา หรือถ้ามันยาก โจรก็จะได้ไปหาคันอื่น แค่นั้นละครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 02:26:08 »
คนเป็นผู้ผลิตและพัฒนาเทคโนโลยี เทคโนโลยีจะมาฉลาดกว่าคนได้ไง

มองย้อนไปดูซิครับ ว่าการลักขโมย การแก้ไขเทคโนโลยี จะมาใคร นอกจาก "ผู้ผลิต"

ผู้ผลิตอาจเป็นต้นเหตุของการลักขโมยที่ง่ายขึ้น ส่วนได้ส่วนเสีย หรือ ดิสเครดิตคู่แข่ง

(จัดกลุ่ม หรือ ตั้งชมรมคนลักขโมยรถขึ้นมา แล้วสอนงัดรถไง ไม่เห็นยาก)

ยืนยันว่า ไม่มีผู้ผลิตรายใด เขานั่งคิดในแนวนี้แน่ๆครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 02:31:51 »
ทีหลังถ้าจะไปจอดหนีน้ำนานๆ ต้องถอดแบต+ล้อ ออก *-*

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 02:43:10 »
โจรมีเยอะมากมาย ที่มีทักษะเหมือนมอริอาร์ตี้ ก็คงมีอยู่จริงครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 11:16:05 »

มองโลกแง่ร้ายจัง >:(
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 13:47:58 »
รถน่ะ ไม่ได้ขโมยยากอะไรเลยครับ

ต่อให้ล็อค 4-5 ชั้น มันก็เอาไปได้

เพียงแต่... รถเรา  อยู่ในลิสต์ตามออเดอร์หรือเปล่าเท่านั้นเอง