ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไป test drive ในงาน motor expo กับ BMW และ BENZ มีตัวไหนให้เทสท์ไม่ให้เทสบ้าง???  (อ่าน 3652 ครั้ง)

ออฟไลน์ SADAEW

• Full Member
สนใจอยากไปเทสเบา ๆ กับ BMW 320d และ BENZ 250 CDI น่ะครับ เพราะได้ขับ f10 520d ของน้องแฟนแล้วติดใจ
อยากไปสัมผัสอารมณ์ ตัวถังที่เล็กกว่าแล้วก็การซับเสียงน่ะครับ
เพราะว่าสนใจตัว ดีเซลของทั้งสองรุ่น แต่ก็อยากรอตัว BMW F30 ที่กำลังจะออกมา เหมือนกันเลยอยากไปลองก่อน
เพราะว่าพาแฟนไปตัดสินใจด้วย เพราะชอบทั้งสองแบรนด์เหมือนกัน มีให้เทสมั้ยครับ หรือต้องลองเทสที่ศูนย์อย่างเดียว

ออฟไลน์ IPK

• Newbie
  • *
มัทั้งสองตัวเลยคับ แต่ให้เทสระยะสั้นมากก

ที่วนเนินด้านหลังใช่มั้ยครับ ลงแล้วก็วนเป็นวงกลมนิดนึง แล้วก็ขึ้นมาถูกมั้ยครับ

ออฟไลน์ IPK

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
ที่ผมไปมีให้เทสนะคับ แต่คิวเยอะมากคับ และก็เทสได้น้อยมากคับ
ถ้าจะไปเทส ทางsale บอกว่าให้ไปก่อน 18.00 คับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าอยากจะเทสต์จริงๆ ผมว่า ไปนัดกับเซลส์ ลองข้างนอกดีกว่าครับ

ลานด้านหลังแค่นั้น แทบไม่ได้รับรู้อะไรเลย แถมยังอันตรายอีกด้วย

ขอบคุณทุกท่าน และพี่จิมมี่ครับ พอดีเวลาน้อยมากเลยอ่ะครับ แล้วอยากไปดูรถอื่น ๆ ด้วย
คงแค่เป็น สัมผัสกับตัวรถเบา ๆ ก็พอน่ะครับ แต่ถ้าเอียงไปทางไหนแล้วจะไปนัดเซลส์อีกทีน่ะครับ
แต่ตอนนี้ยังไม่เคยได้เห็นรถตัวจริง ๆ เลย เลยอยากไปสัมผัสน่ะครับ

หลังจากไปขับ 520d อยู่หลายวัน รู้สึกดีกับรถครับ แต่ ซีรีส์5 รู้สึกใหญ่ไปสำหรับผมมันไม่ปราดเปรียวเอาซะเลย