ผู้เขียน หัวข้อ: // คำถามประจำคืนนี้ : Tata nano และ Chery QQ //  (อ่าน 11324 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
Re: // คำถามประจำคืนนี้ : Tata nano และ Chery QQ //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 20:21:33 »
ตอนทำงานอยู่อุดรธานี ได้ลองขับเจ้าQQเป็นรถของบริษัทที่ผมทำงานด้วย รู้สึกว่าก็okในเมืองคล่องตัวพอสมควร แต่วัสดุที่ใช้แย่กว่าcity zxมาก เบาะนั่งมันแปลกๆใงก็ไม่รู้ นั่งไม่สบาย รวมถึงเวลาเลี้ยวมีเสียงดังแกร๊กๆที่พวงมาลัย(ไม่รู้คันอื่นเป็นไหม)ขับจากอุดรธานีไปหนองคาย พอวิ่งเร็วแล้วมันหวิวๆ รู้สึกได้เลยว่าไม่ค่อยปลอดภัยเท่าไร เครื่องยนต์เร่งไม่ค่อยขึ้น
ปล.ไม่เคยขับนาโน คงเอามาเปรียบเทียบไม่ได้ว่าจะเลือกคันใหนดี

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
Re: // คำถามประจำคืนนี้ : Tata nano และ Chery QQ //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 10:12:17 »
nano ครับแต่ขอพกถังดับเพลิงไปด้วย  :D

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 12:04:31 »
เอานาโนลงเครื่อง qq ได้ไหมอ่ารรรรรร์
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 14:17:59 »
เลือก QQ ครับ

เพราะว่าภาษิตว่าไว้ เจอแขกกับงู ให้ตีแขกก่อน

อันนี้เตือนไว้นิดครับ

ปกติคนไทยเขาไม่ค่อยถือกับเรื่องการล้อเลียนทางเชื้อชาติเท่าไร แต่บางคนเขาก็ถือนะครับ

และยิ่งถ้าเป็นอเมริกา อาจจะถึงขั้นผิดกฎหมายเลยด้วยซ้ำ

ของแบบนี้ ไม่แสดงออก จะดีกว่าครับ
โอ้วว  ต้องระวัง
เหมือนมุขเอาชาวเขามาล้อเล่นอะนะ ถ้าชาวเขาบางคนรู้เขาก็ไม่พอใจ บางคนก็ไม่ถือก็มี
เอาน่าอย่าคิดมาก
ผมเลือก nano แต่คงไม่ได้เลือกแน่ เพราะเมียผมคงต้องเลือกก่อนผม(เมียผมชอบ qq ตอนยังไม่เห็น nano ตัวเป็นๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2011, 14:19:43 โดย superden »

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 22:00:12 »
ถ้ามีอยู่แค่ 2 รุ่นนี้บนโลกผมยอมเสี่ยงเอา Chery QQ ครับ