ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าในปีหน้า BMW X1 จะได้ใช้เครื่องและเกียร์เหมือน F30 หรือไม่ครับ  (อ่าน 4978 ครั้ง)

ออฟไลน์ nanobot

• Newbie
  • *
ภรรยาผมเขาอยากเปลี่ยนรถใหม่เพราะคันเดิมมันเก่ารวนมาก
เขาชอบ BMW X1 S drive 18i เครื่องเบนซินตัว 2.145 ล้านบาท
ผมเองติดที่ว่ามันค่อนข้างอืด เทียบกับรถผม E90 320d และคงกินน้ำมันน่าดู
จะข้ามไปเล่น 20d ก็รู้สึกว่าแพงไปหน่อย และยังได้เครื่องเก่าที่เป็น 177 แรงม้า เกียร์ 6 speed
เห็นตัว series 3 F30 ตัวใหม่จะได้ใช้เครื่องเบนซิน 2.0 184 แรงม้าพร้อมเกียร์ 8 speed
และเครื่องดีเซล 184 แรงม้าพร้อมเกียร์ 8 speed
ก็เลยอยากทราบว่าพอมีใครรู้ว่าจะมาลงใน X1 LCI ในปีหน้า (2012) หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
น่าจะไม่มีนะครับ
ที่เคยอ่านในweb เมืองนอกมา จะมีเครื่องเบนซิน turbo มาเสริมทัพครับ
แต่ถึงมีมาผมว่าราคาคงแรงกว่าตัว2.0d เดิม น่าเล่น X3 มากกว่าครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Alcatraz

อย่าว่าแต่บ้านเราเลย เมืองนอกยังไม่มีใครได้ใช้ เครื่อง 20i ที่มีเทอร์โบเลย แต่ถ้าเป็น 28i เกียร์ 8 speed มีขายแล้วที่เมืองนอกแต่ไทยคงไม่นำเข้ามา

แล้วต่อให้ bmth ขาย x1 20i เครื่องใหม่ 8 เกียร์ ราคาก็คงไม่ใช่แค่นี้หรอกเผลอๆราคาอาจเกือบเท่าดีเซลด้วยซ้ำ

ของดีแล้วถูกไม่มีในโลกนะ

ออฟไลน์ nerino

• Newbie
  • *
ผมว่าเปลี่ยนแน่ครับ แต่อาจจะยังไม่ใช่ปี 2012 เพราะตอนนี้ยอดจองยังเยอะอยู่
ผมว่าต้องรอให้ซาหน่อย ค่อยเอาตัวเครื่องใหม่มากระตุ้นตลาด เดาๆเอาน่าจะช่วง motor show เดือมีนา ปี 2013

ออฟไลน์ XL_SiZe

เห็นบอกจะไมเนอร์กัน 2015 โน่นครับ
อาจจะได้เครื่องใหม่มั้ง แต่จองนานข้ามปีกันอีก รอได้ก็รอครับ

ส่วน X1 Sdrive18i ผมวิ่งได้เกือบ 12 โลลิตรครับ แบบขับชิล ๆ
ก็พอรับได้ครับ เพราะดีเซลประหยัดแต่ราคาแรง

ช่วงล่างกะด้างหน่อย ๆ ดีกว่ากะบะใหม่ ๆ เล็กน้อย รับได้ไหมครับ  :D
แต่การมุด เข้าโค้ง พวงมาลัย ค่อนข้างนิ่งดีมากครับ

สำหรับผมเท่านี้ก็พอล่ะ

ออฟไลน์ MystogaN

ดูจากอายุคาดว่ามาพร้อมๆ 7-Series LCI ครับ อีก 1-2 ปี ไม่เกินนี้แน่นอนครับ

ตอนนี้มีรูป Spyshots แปะสติ๊กเกอร์มาให้เห็นแล้วครับวางใจได้ไม่นานเกินรอ

คิดว่าถ้าสะดวกรอก็ควรรอครับ เด๋วจะเสียใจภายหลังมันไม่คุ้มกัน

ออฟไลน์ templeboy

ดูเหมือนช่วง LCI (ต้นปี 2013) ก็น่าจะเป็นช่วงเวลาที่ดีที่ BMTH จะเอา X20i เข้ามานะครับ

แต่ยังไงก็ต้องยอมรับ รหัส x18i ในบ้านเราก็ยังขายได้อยู่ เพราะฉะนั้น ถ้า X1 ยังได้รับความนิยมอย่างนี้ไปเรื่อยๆอาจจะมีโอกาสได้เห็นทั้ง 2 รุ่นในตลาดพร้อมๆกัน เหมือนกับที่ E90 เป็นอยู่ในปัจจุบัน x18i เป็นตัวต่ำสุด x20i เป็นตัวสูงขึ้นไปครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมว่าไม่น่าจะเป็นปีหน้านะครับ สงสัยต้องรอไปก่อนนะ ตอนนี้เป็นคิวของ F30 ครับ