ผู้เขียน หัวข้อ: // The Coup Channel "Live!": Ford Driving Skill For Live with Headlightmag.com /  (อ่าน 9225 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// The Coup Channel "Live!": Ford Driving Skill For Live with Headlightmag.com /
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 02:43:52 »
เราจัดกิจกรรมนี้กันไปตั้งแต่เดือนตุลาคม
วันนี้ เพิ่งจะได้ฤกษ์ นำภาพบรรยากาศในวันนั้น
มาให้กับผู้ที่พลาดโอกาสไปในวันนั้น ได้ชมกัน

ใครเป็นใครบ้าง ก็ดูกันเอาเองนะครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3290:the-coup-channel-live-at-ford-driving-skills-2011-event&catid=93:thecoupchannel&Itemid=55

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัย

(ปล. คลิปนี้ ไม่มี shot ที่คุณเต้ Silver G ใช้เวลาสลาลอมช่วงสั้นๆ แต่นานถึง 3 นาที นะครับ ^_^)

ออฟไลน์ LimitedEdition

Re: // The Coup Channel "Live!": Ford Driving Skill For Live with Headlightmag.com /
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 02:49:24 »
ไปแขวะคุณเต้เค้าอีก

ตอนนี้เค้าหันมาชอบ Sonata Sport แล้วนา
 ;D

Re: // The Coup Channel "Live!": Ford Driving Skill For Live with Headlightmag.com /
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 03:04:30 »
คาดว่า คงขับ 40 บน เกษตร นวมินทร์ ตอน 5 ทุ่ม เหมือนเดิม

คิคิ

มิได้แขวะ แต่แซวเล่นเฉยๆจ้า

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 09:05:50 »
จำได้ว่าวันนั้นขากลับผมนั่งรถของพี่เต้กลับพอดี เพราะตอนนั้นผมต้องไปนั่ง MRT เพื่อกลับไปธุระต่อย่านพระราม9 ยอมรับว่า ขับช้าได้ใจ แต่วันนั้นเสียดาย ยกรถขึ้น 3 ขาไปแล้วเอาลงไม่ไหว แต่หารู้ไม่ว่า กลับไปถึงบ้านวันเดียวกัน ถูกใช้แรงงานเอารถตัวเองลงจาก 3 ขาอีกตางหาก  ;D
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 09:44:54 »
เห้ย เดี๋ยวเต้ซื้อ CR-Z Turbo แล้วจะหนาว
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 09:50:49 »
55+ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 09:53:11 »
จำได้ว่าวันนั้นเหมือนจะเข้าเกียร์ D แล้วปล่อยรถไหลไปเองรึเปล่าครับ *0*"

Edit : เพลงในคลิปเป็นเพลงใน GT5 สินะครับ(ช่วง Intro ก่อนเริ่มแข่งในเกมส์)  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2011, 10:03:23 โดย Dark Readerz »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 11:25:13 »
ขอบคุณครับ เดียวกลับไปดู

ปล. เอ ผมขับรถช้ามากจริงๆหรือครับ  :D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 12:13:43 »
เรื่องคุณเต้ขับรถช้า มันเป็นที่ฮือฮาจริงๆ นะครับ

ได้ยินว่าขับ AE100 วิ่ง 40km/h ตอนถนนว่าง

แบบนี้เครื่่อง 4A-FE คงจะนึกในใจ "ดูถูกกันนี่หว่า"

ว่างๆ ขอนั่งข้างบ้างนะครับ 55555 (แซวเล่น)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

GreenG

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 12:34:56 »
เรื่องคุณเต้ขับรถช้า มันเป็นที่ฮือฮาจริงๆ นะครับ

ได้ยินว่าขับ AE100 วิ่ง 40km/h ตอนถนนว่าง

แบบนี้เครื่่อง 4A-FE คงจะนึกในใจ "ดูถูกกันนี่หว่า"

ว่างๆ ขอนั่งข้างบ้างนะครับ 55555 (แซวเล่น)
ผมเองชักเริ่มงงกับตัวเอง :) เพราะ
คนรอบข้างชอบบอกว่า  :D

1. เวลาขับคันเดิมAE100 กับคันใหม่ March ช้ามากๆ

2. เวลาขับ altis ตัวเก่า 1.8 กับ New Altis 1.6 CNG มีคนบอกว่าขับเร็วมาก

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเครื่องหรือเปล่าทำให้เราชับช้า เพราะเวลาขับข้อ 1 มันไปได้เรื่อยๆ ชิวๆ โดยเฉพาะคันใหม่ รู้สึกมันชิวๆ ยิ่งกว่าคันเก่า
แต่ข้อ 2 ต้องขับลากรอบนิดนึงให้เกียร์เปลี่ยนเลยเร็วกว่า

;)

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 14:29:23 »
กลายเป็นกระทู้แซวคุณเต้ซะงั้นนะครับ ฮ่าๆ
Find a vacuum and fill it.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 15:00:57 »
เชื่อว่า ไม่ว่าขับคันไหน หรือเต้จะบอกว่าตัวเองขับเร็วแค่ไหน

สิ่งที่เราจะมองเห็นจากข้างนอก ก็คือ..ช้า อยู่ดี ช้าจนเสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุแทนหนะครับ

GreenG

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 15:26:53 »
เชื่อว่า ไม่ว่าขับคันไหน หรือเต้จะบอกว่าตัวเองขับเร็วแค่ไหน

สิ่งที่เราจะมองเห็นจากข้างนอก ก็คือ..ช้า อยู่ดี ช้าจนเสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุแทนหนะครับ

ขอบคุณครับพี่และทุกคน ;)

ผมมีคนพูดเยอะมากๆเรื่องนี้(ทั้งที่บ้าน ที่ทำงาน) ชักเริ่มกลัวแล้วครับ เพราะเข้าใจว่าขับช้าบางทีอันตราย เคยเห็นมอไซด์ขับช้าวิ่งขวา
รถตามมาเบรคตัวโก่ง

แต่ไม่รู้จะแก้ไขตัวเองโดยเริ่มจากตรงจุดไหนก่อนครับ :'(

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 15:32:01 »

ขอบคุณครับพี่และทุกคน ;)

ผมมีคนพูดเยอะมากๆเรื่องนี้(ทั้งที่บ้าน ที่ทำงาน) ชักเริ่มกลัวแล้วครับ เพราะเข้าใจว่าขับช้าบางทีอันตราย เคยเห็นมอไซด์ขับช้าวิ่งขวา
รถตามมาเบรคตัวโก่ง

แต่ไม่รู้จะแก้ไขตัวเองโดยเริ่มจากตรงจุดไหนก่อนครับ :'(
อย่าลืมใช้เลนซ้าย (slow vehicle lane) นะครับ
แต่ทางที่ดีไปในความเร็วพอๆกับรถรอบๆดีกว่า แต่อย่าไปตามเอาพวกตีนผีที่มีอยู่บนถนนบ้างเป็นตัวอย่างแล้วกันครับ (พี่คงไม่ไปเลือกตัวอย่างไม่ดีหรอกมั้ง)

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 16:48:06 »
ถูกใจ ไฮเดฟ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 16:51:13 »
ขอบคุณสำหรับคลิปนะครับ ชอบเทรนด์การแต่งตัวของพี่แพนมากๆครับ

:)

ออฟไลน์ Ome-WB

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 20:32:47 »
ดูสนุกเช่นเคยครับ ทีมงานทำงานกันได้น่าชมเชยจริงๆ ^^

ยังคงรอดูผลงานชิ้นต่อๆไปเสมอนะครับ ^^

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 23:45:51 »
ชาวบ้าน  ฮ่าๆๆ  ;D
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 13:20:19 »
เห็นคลิปงาน Ford ทีไร ฮากับผู้เกิน เอ๊ย ผู้การแพนทุกที.... สไนเปอร์ผู้ใหญ่บ้านมาดแตะอีหนีบ
ไม่แน่ อาจกลายเป็นเทรนด์ในอนาคตก็เป็นได้นะครับ (ฮา)
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 23:18:40 »
 ;D  ฮาตลอดครับ