ผู้เขียน หัวข้อ: อ๊อฟชั่น อำนวยความสะดวก แบบนี้ ติดเพิ่มได้ไหมครับ  (อ่าน 6918 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ถ้ากระจกมองข้างเรา  พับเก็บ ปรับด้วยไฟฟ้า ได้อยู่แล้ว

สามารถติด อ๊อฟชั่นเหล่านี้เพิ่มได้ไหมครับ

-----------------------

Easy Parking

-- พับกระจก เมื่อกดล็อคประตูรถจากภายนอก
-- กางกระจกออก เมื่อบิด ON หรือกดสวิทซ์เปิดล๊อก กระจกกางออก
-- ปรับเลนส์กระจกมองข้างซ้าย และ ขวา ลงส่องขอบฟุตบาท เมื่อเข้าเกียร์ R และ กดปุ่ม ที่หน้าปัทม์ (กางออก เมื่อเลื่อนเกียร์ออกจาก R หรือ กดปุ่มยกเลิก)

---------------------

ขอบคุณที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
ทำได้ครับ เคยเห็นร้านที่รับทำอยู่ โฆษณาตามเว็บรถ น่าจะ accordclub มั่งครับที่เห็น

ทำได้ครับ เคยเห็นร้านที่รับทำอยู่ โฆษณาตามเว็บรถ น่าจะ accordclub มั่งครับที่เห็น

ราคาสักเท่าไหร่ครับ ท่าน

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
รถอะไรครับ เพราะในบางรุ่นติดไม่ได้   ราคาน่าจะประมาณ 3000 ถ้าจำไม่ผิด ;)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
พับกระจกและกางกระจกตอนล็อคหรือปลดล็อคนี่ทำได้ครับ

แต่ส่องพื้นนี่ยังไม่เคยเห็นน่ะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ไม่ค่อยแนะนำให้ติดตั้งอะไร ที่ไปยุ่งเกี่ยวกับระบบไฟฟ้าครับ เพราะถ้าเกิดสมมุติ ร้านทำไม่เรียบร้อย มันจะทำให้ระบบไฟฟ้าควบคุมรถ (เช่น Central Lock หรือ พวงมาลัย multifunction) รวนไปหมดเลยครับ

ถ้าจะทำจริงๆ คงต้องหาร้านที่ชำนาญมากๆ ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
ไม่ต้องชำนาญอะไรหรอกครับ..มีเป็นชุดคิตขายแล้วรับประกัน3ปี อีกต่างหากราคา1800บาท..ลองเข้ากูเกิ้ลดูครับ....

แบบนี้ 1200 เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2011, 14:40:54 โดย poonshop »

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
เอาแบบนี้ละกันครับ เข้า google ใส่ "Auto Easy parking 2 in 1" จะเจอข้อมูลครับ ราคาก็ประมาณที่ผมว่า รุ่นรถก็มีอยู่ในนั้น ด้วย
ที่สำคัญ ทำได้แบบที่ท่านอยากได้ และเป็น BOX kit ต่อกล่องได้เลย

คิดว่าคงช่วยท่านได้ครับ  ;)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
พับกระจกมองข้างอัตโนมัติของฟอร์จูนเนอร์ นี่มีชุดคิทของทางโตโยต้าแล้วนะครับ เห็นอยู่ในโบรชัวร์ฟอร์จูนเนอร์เลย

ออฟไลน์ Nioka

ถ้าจำไม่ผิดจะมีคุณ 3 รับติดตั้งอุปกรณ์พวกนี้ ผมเคยเจอตอนไปติดครูซที่โลตัสเลียบทางด่วน

ลองsearchดูนะครับ ผมเห็นคนในคลับรถไปติดกันเยอะอยู่

พับกระจกมองข้างอัตโนมัติของฟอร์จูนเนอร์ นี่มีชุดคิทของทางโตโยต้าแล้วนะครับ เห็นอยู่ในโบรชัวร์ฟอร์จูนเนอร์เลย

ของศูนย์มันราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมว่าอย่างนี้ต้องดูแล้วหละครับว่ารถยี่ห้ออะไร แล้วเค้ามีออพชั่นนี้ไหม ถ้ามีผมคิดว่าก้คงน่าจะติดได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าช่างในศูนย์จะมีประสบการณ์ในเรื่องพวกนี้พอรึเปล่า ถ้าเป็นร้านประดับยนต์ทั่วไปเค้าน่าจะทำได้ดีกว่าครับ เพราะว่ามันคงเป็นประสบการณ์เฉพาะทางอ่าครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

ของศูนย์มันราคาเท่าไหร่ครับ
1500 ครับ แต่มันเป็นของตัวไมเนอร์เชนจ์อ่ะครับ กระจกมองข้างคนละตัวกัน ไม่แน่ใจว่าจะใช้ด้วยกันได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ toonze

ไม่ต้องชำนาญอะไรหรอกครับ..มีเป็นชุดคิตขายแล้วรับประกัน3ปี อีกต่างหากราคา1800บาท..ลองเข้ากูเกิ้ลดูครับ....

แบบนี้ 1200 เอง

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ ok มาก ครับ ใช้กับปาเจโร่ เพราะมันไม่มีเสียงเวลาล็อกรถ ใช้แล้วดีมากครับ มีเสียงแล้วก็พับ

ออฟไลน์ madboy

ผมว่าของพวกนี้เป็นอะไรที่ง่ายครับ จะซึื้อเป็น kit, จะไปร้านให้ติด, หรือจะ DIY ก็ได้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับความสะดวกของผู้อยากได้

ที่ยากคือมันจะทำให้ประกันคุณภาพรถ(ใหม่) หมดไปเพราะเป็นการดัดแปลง  ;D

แต่ถ้าไม่ซีเรียสตรงนั้นก็จัดไปครับ  ;D