โพลล์

เมื่อใช้รถจนเก่าแล้ว จะซ่อม หรือซื้อใหม่

ซ่อม เพราะประหยัดเงินกว่า
24 (53.3%)
ซื้อใหม่ เพราะได้ความสดใหม่
21 (46.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 41

ผู้เขียน หัวข้อ: }>- เมื่อใช้รถจนเก่าแล้ว จะซ่อม หรือซื้อใหม่ -<{  (อ่าน 23355 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: }>- เมื่อใช้รถจนเก่าแล้ว จะซ่อม หรือซื้อใหม่ -<{
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 04:17:08 »
อืมม มันขึ้นกับสถานการณ์ และเงินในระหว่างนั้นด้วย

แต่ถ้ารถมันเป็นรถที่อะไหล่ไม่แพง ซ่อมง่าย ถ้าอายุไม่เกิน 15 ปี ผมซ่อมครับ

ตอนนี้คุณพ่อผมก็ขับ W124 300E อายุเฉียดๆ 20 แล้ว

ตัวผมเองก็ขับ Galant อายุ 20 ปี จนถึงปีนี้

สำหรับผม ถ้าไฟไม่ลุก หรือพังกลางอากาศ ผมก็คงจะขับต่อนะครับ (ที่ซื้อ Vios เพราะ Galant มันพาผมไปตายกลางอากาศที่ความเร็ว 120 นี่แหละ หมดอารมณ์เลย)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
Re: }>- เมื่อใช้รถจนเก่าแล้ว จะซ่อม หรือซื้อใหม่ -<{
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 07:40:41 »
รถผมตอนนี้ใช้มา 8 ปี สองแสนห้าหมื่นกว่ากิโลแล้ว
แค่ดูแลรักษาทั่วไป เปลี่ยนยางไป 4 ชุด โช้ค 3 ชุด ตอนนี้ดูแลเองทั้งหมดยกเว้นเปลี่ยนยาง
เมื่อไหร่ที่ต้องโอเวอร์ฮอลล์ก็ว่าจะทำเองแต่คงอีกนาน
ไม่เคยคิดจะขายเลย มีแต่จะซื้อรถแบบอื่นเพิ่ม

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 13:12:31 »
ด้วยงบประมาณที่จำกัด ทำให้เราต้องเลือก
อยากตังค์เหลือ เลือกซ่อมรถคันเดิม(ยิ่งเป็นรถตลาดยิ่งเห็นผล)
อยากใช้ตังค์     เลือกซื้อรถคันใหม่ หรือ Modify รถคันเดิม