ผู้เขียน หัวข้อ: new C Coupe ตกหลุมยางแตก จะหายางจากที่ไหนครับ  (อ่าน 6585 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
ตอนนี้รถอยู่โคราชครับ จะหายางได้จากที่ไหนครับ ล้อหน้าซ้าย
Pirelli P Zero 225/40 R19 run flat รถพึ่งวิ่งไปเกือบสองพันกิโล
โทรถามร้านดังแถวติวานนท์ก็ไม่มีสต๊อก หรือต้องเปลี่ยนเป็นคู่ครับ แนะนำตัวไหนดี
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
Re: new C Coupe ตกหลุมยางแตก จะหายางจากที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 19:58:33 »
เห็นที่ cockpit มี ยาง RFT bridgestone
One Day.

ออฟไลน์ Stp

Re: new C Coupe ตกหลุมยางแตก จะหายางจากที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 20:16:54 »
รถใหม่น่าจะทำประกันชั้น 1 ศูนย์ เคลมยางกับศูนย์ได้นี่ครับ ลองปรึกษาศูนย์ที่ออกรถให้เขาสั่งได้ไหม
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 20:20:29 »
พีแรลลี่ ลองถาม ร้าน ก.เจริญ กล้วยน้ำไท ดูครับ

ออฟไลน์ watchakt

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 21:31:33 »
ถ้าประกันแถมของ benz ส่วนใหญ่จะวิริยะ น่าจะประกันยาง 100% นะครับ
c300 ผมขูดฟุตบาต ตกหลุมยางบวม รวมๆครบสี่เส้นแล้ว ก็ให้ศูนย์เปลี่ยนตลอดนะ
โทรหาเบอร์บริการหลังการขาย เดี๋ยวเขาก็โทรมาให้ประกันมาดูแล้วก็นัดกัน ฟรีหมด

ปล. c300 เบี้ยประมาณ 5หมี่นห้า  เปลี่ยนล้อแมกซ์ไป 3 ล้อ ยางสี่เส้น ผมว่าปีนี้คุ้มล่ะ ปีหน้าค่อยต่ออีก
แต่ยางมันบอบบางมากเลยครับ รถเก่าขับมาเป็นสิบกว่าปีไม่เคยยางบวมจากการตกหลุมเลย แต่อันนี้ผมก็โดน
เพิ่อนผมไปตกหลุมแถวชุมพร โดนไปสองล้อซ้ายหน้าหลัง แตก เฮ้อ..

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 21:50:09 »
เห็นด้วยเลยครับ C300 ยางบอบบางมาก เพื่อนผมเอาไปขับตกหลุมยางแตกไปสองครั้งแล้ว 

ออฟไลน์ Kosmos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 23:43:06 »
ลอง potenza s001 rft ดูครับ

แนะนำไปหลายคนแล้ว หมดปัญหาเรื่องยางแตก
แต่รถจะแข็งหน่อย

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 01:46:24 »
รถยุโรปปกติใช้แอกซ่ากัน ถ้าใช้แอกซ่าเข้าศูนย์ที่ซื้อได้เลยครับ เจ้านี้เคลมยางอุบัติเหตุได้ 100% ศูนย์อาจราคาแพงแต่ถ้าเคลมได้ก็ไม่ต้องซีเรียส

ออฟไลน์ Note28

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 13:46:32 »
ผม ก็เพิ่งตกหลุม ยางหน้าซ้ายแตก  เมื่อวันเสาร์ เหมือนกันครับ
ให้ร้านที่ จ.ยโสธร  สั่งให้ครับผม 4-5 วันได้ครับ
หน้าซ้าย 17900 บาท   รถเพิ่งวิ่ง 3200 โล  c-coupe 2016

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 14:15:56 »
ยางเคลมได้ครับ ถ้าทำประกันผ่าน benz leasing นะครับ ส่วนจะมียางหรือเปล่า อีกเรื่องนึงครับ อาจจะต้องรอ

ถ้าทำประกันไว้ดีหน่อย ก็มีรถทดแทนให้ครับ ใช้ไปก่อนๆๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 17:50:07 »
ลองถาม0ดูยังครับ ยางแตกประกันจ่ายให้ครึ่งนึง

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 20:43:05 »
ของผมได้ประกันคุ้มภัยแถมมาครับ  วันนี้คุยกับประกันตั้งแต่เช้า จนบ่ายโมงถึงได้ข้อสรุป
สรุปว่าเคลมได้ 100% จากตอนแรกได้ 50%ซึ่งทางผมไม่ยอม เลยให้ทางศูนย์เบนซ์ที่ออกรถมาโทรไปคุย
สุดท้ายได้ เนื่องจากรับรถมาไม่ถึงเดือน และวิ่งไปแค่สองพันกิโล
สั่งยางไปแล้ว ศูนย์โคราชบอกได้ยางพรุ่งนี้ครับ แต่ที่เซ็งคือเหมือนยางมันบอบบางมาก
ตกหลุมเล็กๆเบาๆเองแก้มยางแตกซะแล้ว  ขอบคุณเพื่อนสมาชิกสำหรับข้อมูลร้านยางครับ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 22:50:07 »

แนะนำไปหลายคนแล้ว หมดปัญหาเรื่องยางแตก

ยางติดรถผมก็รุ่นเนี๊ย บวมแล้วครับ

ออฟไลน์ Kosmos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 00:12:38 »

ยางติดรถผมก็รุ่นเนี๊ย บวมแล้วครับ

ที่ผมเจอมา ยางติดรถผมมีปัญหาแทบทุกคันครับ ไม่ว่าจะเป็น potenza s001 หรือ pirelli p zero

แต่พอเปลี่ยนเป็นรุ่นเดิม จะไม่ค่อยพบปัญหาแล้วครับ

คาดว่ายางติดรถพวกรถนำเข้าทั้งหลาย อาจจอดนานเกินไป เลยเจอปัญหาบ่อยครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 22:10:58 »

ที่ผมเจอมา ยางติดรถผมมีปัญหาแทบทุกคันครับ ไม่ว่าจะเป็น potenza s001 หรือ pirelli p zero

แต่พอเปลี่ยนเป็นรุ่นเดิม จะไม่ค่อยพบปัญหาแล้วครับ

คาดว่ายางติดรถพวกรถนำเข้าทั้งหลาย อาจจอดนานเกินไป เลยเจอปัญหาบ่อยครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้เปลี่ยนไปแล้ว 2 เส้น รุ่นเดิมเลยครับ แต่ถ้ายังเป็นอยู่คงไปยางธรรมาดาดีกว่า