ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม nissan LEAF และ TOYOTA PRIUS C (Aqua)  (อ่าน 3676 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
สอบถาม nissan LEAF และ TOYOTA PRIUS C (Aqua)
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 14:20:24 »
เจ้า  nissan leaf นี่ นิสสันจะนำเข้ามาขายรึครับ แล้วจะมาประมาณปีไหน
เจ้า priusเล็ก นี่พอมีหวัดจะแทรกมาเบียดpriusตัวพี่ในไทยได้ไหมครับ
สนใจรถพลังงานทางเลือก ขนาดและราคา เล็กๆ ครับ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: สอบถาม nissan LEAF และ TOYOTA PRIUS C (Aqua)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 16:50:16 »
LEAF ถ้าจะเอามาขายในไทยนั้น เร็วสุดคือ 2014 ครับ
รอให้มีการสร้าง และติดตั้ง ตู้ชาร์จไฟ ใน กรุงเทพฯ และหัวเมืองใหญ่
ให้มากกว่านี้เสียก่อน และตู้ก็ควรจะทำได้ตามมาตรฐาน CHAdeMO
ด้วยก็จะยิ่งดีใหญ่

ส่วน Prius C หรือ Aqua ผมว่ายังไม่มาครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

Re: สอบถาม nissan LEAF และ TOYOTA PRIUS C (Aqua)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 18:11:29 »
ขอบคุณครับ สงสัยตอนนี้่ต้องeco car  :D

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 18:42:53 »
อยากให้บ้านเรามี nissan leaf ได้ใช้กันเร็วๆจังเลยครับ บ้านผมคงสนใจกันน่าดู เพราะว่ามันประหยัดครับ