ผู้เขียน หัวข้อ: จะออก Prius ตอนนี้หรือรอ new Cammry ดีครับ  (อ่าน 5485 ครั้ง)

ออฟไลน์ ounx

• Newbie
  • *
จะออก Prius ตอนนี้หรือรอ new Cammry ดีครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:46:54 »
คือจะจ่ายเงินล้านกว่าทั้งทีอยากให้คุ้มค่าที่สุดครับ เคยลองขับ Prius มาแล้วชอบมากๆ จะแรกก็ได้แถมประหยัดด้วย ได้รถเลย

อีกตัว Cammry model change ราวๆ มีนา จะรอดีป่าว แล้วซื้อแล้วต้องติดแก็สมั้ย โอย....มึนส์มากกกก

แล้วเพื่อนๆพี่ๆคิดว่าอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: จะออก Prius ตอนนี้หรือรอ new Cammry ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:49:35 »
ล้านต้นก็พริอุสดีกว่าครับ ได้รับรถเลยด้วย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: จะออก Prius ตอนนี้หรือรอ new Cammry ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:53:00 »
แล้วแต่งบและการใช้งานครับ
Prius ก็น่าใช้อยู่ไม่น้อย
ถ้างบเหลือๆ และไม่รีบรอดู New Camry ก่อนก็ได้
แต่รถเปิดตัวใหม่อย่าไปหวังของแถมนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:56:33 »
ถ้าเน้นประหยัดเป็นหลักก็ต้องพรีอุสสิครับ แคมรี่เอามาติดแก๊สน่าเสียดายที่มันจะต้องเสื่อมสภาพเร็วกว่าปกติน่ะ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:58:13 »
รอดูแคมรี่ใหม่หมดก่อน ไม่แน่อาจจะมี พีอุส MC :D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 11:26:44 »
เห็น Sale บอกว่าช่วงต้นปีไม่น่าจะมี prius mc อะครับ ไม่แน่ใจว่าจริงหรือเปล่า

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 11:49:41 »
รอเถอะคร้าบบบ...ยังไงก็ขอให้รอจนถึง Motor Show ปีหน้า แล้วค่อยตัดสินใจ...ผมเชื่อว่าจะเป็นการรอที่คุ้มค่าที่สุดครั้งหนึ่งเลยทีเดียว (ขนาดน้านนนน  ;D)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Monchuli

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 11:58:49 »
อยากได้ พรีอุส ตัวรองท้อป แต่เป็นสีขาวมุก มาจากโรงงาน ที่เหมือนตัว top เดิ่มเงินหนึ่งหมื่นไรน่ะ
มันเปนำปได้มั้ยหว้า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 12:41:09 »
อยากได้ พรีอุส ตัวรองท้อป แต่เป็นสีขาวมุก มาจากโรงงาน ที่เหมือนตัว top เดิ่มเงินหนึ่งหมื่นไรน่ะ
มันเปนำปได้มั้ยหว้า
ไม่น่าจะได้ครับ ขาวมุกต้องเป็นตัวท็อปหรือทีอาร์ดีเท่านั้น เป็นการตลาดของ toyota ครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 17:05:12 »
ถ้าไม่ต้องการรถใหญ่มาก prius ครับ ประหยัดกว่า ค่าตัวถูกกว่า option เยอะ น่าใช้ไม่น้อยครับ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 19:55:04 »
รอ prius  ไมเนอร์ครับ..กลางปีหน้า..มาแล้ว...

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 21:42:16 »
โห..กลางปีหน้าเลยเหรอครับ สงสัยคงสอยก่อนปีนี้แหละ  ;D

ออฟไลน์ BENZIL

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 11:25:34 »
เป็นผม ถ้าชอบ Prius ผมก็ออก Prius เลย (แต่ผมคงไม่ออกรถที่ไม่มี Shift lock)

แต่ถ้ารอได้ ก็รอ New Camry ดีกว่าครับ ดูภูมิฐานกว่าเยอะ