ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องแต่งรถที่ออกใหม่ป้ายแดงหน่อยครับ  (อ่าน 4386 ครั้ง)

ออฟไลน์ JJ

• Full Member
ไม่ทราบว่าออกรถใหม่มาแล้ว เกิดอยากแต่งหล่อให้รถนี่ส่วนใหญ่เปลี่ยนแม็ค แต่งสเกิร์ต กันเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าค่อยมาแต่งกันทีหลังจากใช้ไปแล้วระยะหนึ่ง แล้วแม็ค สเกิร์ตของเดิมเก็บไว้ หรือขายต่อเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2011, 20:02:49 โดย JJ »

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องแต่งรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 19:40:16 »
ถ้าจะทำก็รีบทำครับ ราคาจะได้ไม่ตกไปกว่านั้น ส่วนสเกิร์ตถ้ามันมีอยู่แล้ว ปล่อยเป็นของเดิมไปก็ได้

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องแต่งรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 19:52:24 »
รถผมเปลี่ยนตั้งแต่วันแรกเลย..ครับ  จัดหนัก.....

แม๊ค แปลงหน้าฟอจูน เปลี่ยนฝากระโปรงหน้า  เปลี่ยนเบรค โช๊คโหลด เครื่องเสียง........2วัน เสร็จเลย...ซื้อทุกอย่างมารอไว้เป็นเดือนแล้ว.....

ส่วนของเดิมถ้าไม่ร้อนเงินก็เก็บไว้ครับ..เผื่อคืนสภาพตอนขายต่อ..
แต่ผมขายกินหมดครับ..เพราะไม่มีที่เก็บ + ขี้เกียจเก็บ

ออฟไลน์ JJ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 19:58:08 »
แล้วของเดิมขายต่อยังไง ที่ไหนครับ  ???

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: สอบถามเรื่องแต่งรถที่ออกใหม่ป้ายแดงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 20:36:18 »
ผมชอบค่อยๆทำมากกว่าครับ(ทุนต่ำ) ค่อยๆเปลี่ยน และปรับปรุงไปเรื่อยๆ
สนุกดี ได้เห็นการเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆ ทำให้ไม่เบื่อเร็วด้วย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MCZ

• Jr. Member
  • **
  • I'M C-HR
Re: สอบถามเรื่องแต่งรถที่ออกใหม่ป้ายแดงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 21:14:24 »
มันแล้วแต่คนด้วยอ่ะครับ เพราะว่าอย่างญาติผมขับ Civic FD แบบ แต่งไปเรื่อย ๆ ทีแรกแต่ง Mugen ทั้งคัน แล้วก็มาเปลี่ยน แม็ค ถอดสปอยออก Wrap Carbon ตั้งแต่ฝากระโปรงหลังยาวมาจนถึงฝากระโปรงหน้า แล้วก็เปลี่ยนหลาย ๆ อย่าง คือเน้นแต่งไปเรื่อย ๆ มีไหนได้มาก็เปลี่ยน  ;D
W205TH
Mercedes AMG Petronas Formula One Team

ออฟไลน์ John Cena

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 01:33:45 »
ผมจะเปลี่ยนแค่แม็กอย่างเดียว ถ้าล้อเดิมๆ ไม่สวย

แต่ถ้าล้อเดิมๆ สวยแล้ว ก็ไม่ทำไรครับ แต่จะไปแต่งของกระจุกกระจิกภายในแทน

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 01:59:41 »
เสกิตถ้าติดรถมาแล้ว ผมคงไม่เปลี่ยนครับ นอกจากว่า ของเดิมไม่สวย หรือ มีชุดแต่งที่อยากได้จริงๆ
แมกก็แล้วแต่ครับ ถ้าคิดว่าไม่ไส่ของเดิมแล้วก็ขายครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กะแมกที่จะเปลี่ยนด้วย
เช่น ถ้าผมซื้อ Teana มาไส่แมก 18 ก็อาจขายของเดิม แต่ถ้าจะไส่ 20 หรือแต่ง VIP ก็คงเก็บของเดิมไว้เผื่อครับ

จะแต่งเมื่อไหร่ มันแล้วแต่คนจริงๆครับ ผมเคยเห็นคนที่หิ้วล้อแมกชุดใหม่ไปในวันออกรถเลยก็มี ไปถึงก็ให้เจ้าหน้าที่เปลี่ยนให้ทันทีด้วย
บางคนก็ค่อยๆแต่งไป กว่าจะครบชุดก็ หลังจากออกรถมา 6 เดือนก็มีครับ
บางคน ชุดแรกแต่งเบาๆ แล้วค่อยๆเยอะขึ้นๆๆๆ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 07:23:43 »
แม๊กซ์ วันแรกที่ออกรถ หลายๆคน เอาไปเทริน์ล้อ+ยางใหม่ จะได้ราคาดีครับ

บางเจ้า ล้อ15+ยาง ราคารวมๆ 2 หมื่นนิดๆ
เอาของเก่าไปเทริน์ด้วย สรุปว่า จ่ายแค่ไม่กี่บาทเอง

เรื่องแต่งส่วนอื่นๆ
สำหรับผม ผมจะขับให้ชินก่อน ค่อยเริ่มปรับแต่ง
เราจะได้เข้าใจว่ามีอะไรเปลี่ยนไปบ้างหลังจากแต่ง
บางที มันอาจจะไม่ดีขึ้นครับ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 10:14:42 »
แล้วของเดิมขายต่อยังไง ที่ไหนครับ  ???

ไปขายในเวปไงครับ....ผมขับวีโก้ก็เอาไปขายเวปวีโก้.....
หรือถ้าเอาไว  ไปขายตามอู่ซ่อมรถครับ.......
ผมเอา+กันชนหน้า+ไฟหน้า+ไฟตัดหมอก+กระจังหน้าครับ  ไปขายให้อู่ซ่อมรถพวกกัน...ถ้าถอดออกจากป้ายแดงจริงเค้าเอาอยู่แล้ว....แต่ได้ราคาแค่50-70%จากของใหม่นะ....
ยกตัวอย่าง..ไฟหน้าวีโก้ผมขายไปคู่ละ1800 ครับ..เบิกใหม่คู่ละ 3000  ครับ...

ออฟไลน์ Pomy

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 19:12:28 »
แต่งขั้นต้นเป็นผมลงแมกซ์วงโตที่เข้ากับขนาดรถซักชุดแล้วก็โหลดพองามให้ดูเต็มซุ้มล้อแค่นี้ก็สวยขึ้นหลายเท่าตัวละครับ
สวยกว่าติดสเกิร์ทก่อนหลายเท่าครับ หรืออาจไม่ต้องติดสเกิร์ทเลยก็ได้แค่แมกซ์กับโหลดมันก็ลงตัวสุดๆแล้ว