ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเห็น Lada Niva มั่งไหม?  (อ่าน 5041 ครั้ง)

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
มีใครเคยเห็น Lada Niva มั่งไหม?
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 22:47:17 »
ออกแนวพิลึกนิดนึงกับยี่ห้อรถคันนี้ บังเอิญไปเจอวีดีโอที่รายการทีวี หาเรื่องลองรถออฟโรดของรัสเซียที่ร่ำลือว่ามันทนทายาดพอๆ กับแลนด์โรเวอร์ ที่ชื่อ "ลาด้า นิวา"

น่าตะลึงเหมือนกันนะ เห็นรถคันนี้แล้วนึกถึง Jimny หรือ Caribbean ของซุซุกิ แต่ปรากฏว่าเจ้านี้ เกิดก่อน (ไม่ก็ไล่เลี่ยกัน)
บ้่านเราน่าจะมีคนลองเอา Lada Niva เข้ามาลองเล่นดูเหมือนกันนะ น่าสนใจใช่เล่นเลย
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: มีใครเคยเห็น Lada Niva มั่งไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 23:10:53 »
รถรัสเซียครับ คุณภาพก็แบบโซเวียตครับ เน้นถึก ไม่สน option ลูกเล่นน้อยๆ ถ้าเข้ามาคงจะขายแบบนับคันได้แน่ครับ

แต่ผมว่าเศรษฐีไทย น่าจะมีใน collection มั่งละมั้ง

แต่เดี๋ยวก่อนครับ

Lada Niva มันมี 1977

แต่ Suzuki Jimny มันปี 1968 ก่อน Niva เกือบสิบปีครับ

JDM เท่านั้น จะครองโลก!

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: มีใครเคยเห็น Lada Niva มั่งไหม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 23:29:24 »
กระทู้ดักแก่นี่หว่า 555+

ผมเคยเห็นที่เต้นท์รถแถวรามคำแหงครับ ตอนนั้นผู้นำเข้าคือ เบนซ์ศรีนครินทร์ เอาเข้ามาขายแล้วขายไม่ออก จึงฝากเต้นท์ให้ช่วยขาย

ตอนนั้นขายในชื่อ Niva Cossack ครับ มีตัวถังแบบเดียว สีเดียว

ถ้าค้นเจอข้อมูลในหนังสือเก่าๆ จะมาโพสต์อีกทีนึงครับ

โอเค สรุปว่าตูแก่สินะ... :D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 23:31:02 »
โห เพิ่งเคยได้ยินนะเนี่ย

กี่ปีแล้วครับละเนี่ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 23:34:57 »
พึ่งรู้นะเนี่ยว่า Jimny เกิดก่อนราวๆ สิบปี

ว่าแต่ หน้า Cossack นี่มัน..... เอาหน้า Niva ไปส่ยังจะดูเรียบร้อยกว่าเยอะเฮะ
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 22:26:01 »
ในโซเวียตรัสเซีย รถลาด้าจะเห็นคุณครับ