ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเพื่อนพี่ๆครับ New Isuzu  (อ่าน 4606 ครั้ง)

ออฟไลน์ champok

• Newbie
  • *
อยากสอบถามเพื่อนพี่ๆครับ New Isuzu
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:50:02 »
อยากสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ ครับว่า New Isuzu ใหม่นี้ใช้เครื่องตัวเดิมเเล้วเปลี่ยนรหัสใหม่หรือว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่หมดเลย ครับเพราะไปได้ยินมาตอนฟังวิทยุบนรถว่าเเค่ Body ใหม่เเต่ หัวใจเดิม  เพราะกำลังสนใจตัว Hi-lander 4x4 auto ครับ  รบกวนเพื่อนๆ พี่ ๆ ด้วยครับ  ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อยากสอบถามเพื่อนพี่ๆครับ New Isuzu
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 12:27:05 »
จริงๆแล้ว ถือเป็น เครื่อง รหัสเดิม แต่เป็นเวอร์ชันใหม่ครับ
สรุปว่า ไม่ได้เปลี่ยนเครื่อง แต่ปรับปรุงเครื่องให้แรงขึ้น และผ่าน มาตรฐานไอเสีย EURO 4 นั่นเองครับ

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
Re: อยากสอบถามเพื่อนพี่ๆครับ New Isuzu
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 15:12:48 »
ยืนยันอีกเสียงครับ บล็อดเดิมล้านเปอเซนต์  เปลี่ยนเทอโบใหม่  อินเตอร์ใหม่  แล้วก็หัวฉีดจาก6รูเปน8รู แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ champok

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 17:38:37 »
ยืนยันอีกเสียงครับ บล็อดเดิมล้านเปอเซนต์  เปลี่ยนเทอโบใหม่  อินเตอร์ใหม่  แล้วก็หัวฉีดจาก6รูเปน8รู แค่นั้นเอง
จริงๆแล้ว ถือเป็น เครื่อง รหัสเดิม แต่เป็นเวอร์ชันใหม่ครับ
สรุปว่า ไม่ได้เปลี่ยนเครื่อง แต่ปรับปรุงเครื่องให้แรงขึ้น และผ่าน มาตรฐานไอเสีย EURO 4 นั่นเองครับ
ขอบคุณครับ เเล้วมันเเตกต่างจากเดิมเยอะไหมครับ จากทีพี่ๆทั้งสองว่ามาก็เปลี่ยนไปเยอะนะครับ มันคุ้มพอทีจะจ่ายเงิน 9 เเสนปลายๆไหมครับ เเต่ผมไม่เข้าใจทำไหมศูนย์บอกว่าเครื่องใหม่หมดเลย งี้คนซื้อก็เสียความรู้สึกสิเเบบนี้ถ้าได้รู้ความจริงเเบบนี้ทีหลัง

ออฟไลน์ Thanawat Ton

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 20:03:03 »
ในมุมของผม ก็เจอเหมือนกันที่เซลบอกว่า เครื่องใหม่ แต่ดูแล้วก็คือเครื่องที่ปรับปรุงใหม่ในรหัสเดิม  และเครื่องตัว 3.0 VGS ก็แทบไม่แตกต่างจากเดิมเลย ซึ่งถ้าผมมองแล้ว isuzu จะให้ความสำคัญกับเครื่อง 2.5ลิตร มากกว่า ที่มีการนำเทอร์ VGSแปรผันในเครื่อง 3.0 VGS ไปใส่ใน 2.5 เป็น 2.5 VGS พร้อมทั้งการปรับปรุงตามที่เม้นของท่านก่อนๆ  
  แต่ถ้าเป็นคนขับ แบบ ออกตัวไม่รีบ เร็วขึ้นเรื่อยๆแบบลื่นๆจนไม่เห็นฝุ่น หยุดแบบหนึบๆ  new d-max ตอบสนองได้ดี  เพราะที่บ้านได้รถมาใช้แล้ว Hilander Cabเปิดได้2.5 VGS Z DVD บลูทูธ  กล้องหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2011, 20:18:52 โดย thanawat_ratasart »

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 22:26:50 »
เครื่องใหม่นี่รองรับ ยูโร 5แล้วนะครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• Hero Member
    • นครอัญมณี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 23:48:41 »
สรุป
ตัวถังรถ Model Change โมเดลเชนจ์
เครื่องยนต์ Minor Change ไมเนอร์เชนจ์
ตรงๆ ครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 10:08:08 »
สรุป
ตัวถังรถ Model Change โมเดลเชนจ์
เครื่องยนต์ Minor Change ไมเนอร์เชนจ์
ตรงๆ ครับ

แบบนี้ ไม่น่าเกินสิ้นปีหน้า คงได้เห็น เครื่อง 2.8 VGS ใน Isuzu มิว7 แหงๆ

อิอิ แอบได้ยินมาว่า ไม่ต้องรอ 2ปีนะ มิว7

ปีหน้า ปลายปี อาจได้เห็นตัวเป็นๆ ออฟชั่นครบๆ ใหม่หมดจริงๆ

เพราะเครื่องใหม่มักจะลงใน มิว7 ก่อน

แบบนี้ ตลาดรถ 7 ที่นั่ง ( หรือบางท่านอาจจะเรียกว่ารถเบาะเสริม 555+ )

คงน่าดูน่าชมสุดๆ ลูกค้าก็ลูบปากรอ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2011, 10:13:50 โดย myalexxp »