ผู้เขียน หัวข้อ: Audi authorized dealer  (อ่าน 6695 ครั้ง)

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
Audi authorized dealer
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 13:18:46 »
-authorized dealer ของ Audi นี่มีที่ไหนอีกบ้างครับนอกจากพระราม9
-Audi AG ยังจะทำตลาดอยู่ในประเทศไทยอยู่มั๊ย เพราะไม่เห็นมีข่าวคราว การโฆษณาประชาสัมพันธ์ใดๆเลย เว็บไซต์ audi.co.th ก็ไม่มีข้อมูลการติดต่อ ข้อมูลที่ตั้งศูนย์บริการ  แถมข้อมูลรถยังไม่อัพเดทให้เป็นเวอร์ชั่นไทยอีกต่างหาก

ออฟไลน์ Ishida

Re: Audi authorized dealer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 17:01:49 »
สำนักงานใหญ่อยู่พระราม 9 ครับ (ผมไม่รู้ว่าที่อื่นอยู่ที่ไหนบ้างครับ?) ยังทำตลาดอยู่นะครับ แต่สู้ grey ไม่ค่อยไหวเท่าไหร่ โดนถล่มราคาใส่ซะขนาดนั้น

ยนตรกิจ audi
027197979

โทรไปได้เลยครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 21:55:33 »
มียนตรกิจเจ้าเดียวเลยใช่มั๊ยครับที่เป็นผู้จัดจำหน่ายอย่างเป็นทางการ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 23:29:23 »
เคยไปดูรถเค้าตอนมาโชว์เหมือนจะไม่ค่อยอยากขายเท่าไหร่ = =

ยังไงไม่ทราบทั้งๆที่ผมสนใจ A5 มากๆ เลยตอนนั้น

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:38:20 »
เขาจัดกิจกรรมการตลาดกับลูกค้า เฉพาะกลุ่ม เน้นชวนไปตีกอล์ฟ สังสรรค์ ประมาณนี้ มากกว่าหนะครับ

ออฟไลน์ eight

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:53:12 »
5555 เสียดาย.. ผมตีไม่เป็น  ::)

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 13:03:12 »
เขาจัดกิจกรรมการตลาดกับลูกค้า เฉพาะกลุ่ม เน้นชวนไปตีกอล์ฟ สังสรรค์ ประมาณนี้ มากกว่าหนะครับ
เน้นปาตี้ ไม่เน้นขาย  :-\

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 17:09:35 »
เคยไปดูรถเค้าตอนมาโชว์เหมือนจะไม่ค่อยอยากขายเท่าไหร่ = =

ยังไงไม่ทราบทั้งๆที่ผมสนใจ A5 มากๆ เลยตอนนั้น

เห็นด้วยครับเหมือนไม่ค่อยอยากขาย แต่โฟล์คยังมีคุยๆบ้าง

ออฟไลน์ delpingero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 17:16:49 »
vw หลังๆเขาดูแลลูกค้าดีขึ้น(ฟังมา) กับพยามทำตลาดมากขึ้นนะครับ เพราะเซลล์พยามดันราคา golf 1.4 ให้ผมดีมากเลย
เพียงแต่สุดท้ายผมไปออก เกรย์ เพราะเรื่องของออพชั่น

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 23:46:31 »
ตกลง Audi ไม่เน้นขายกับลูกค้าใหม่ซะงั้น ??

ออฟไลน์ eight

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 10:26:25 »
ตอนแรกว่าจะไม่ตอบอะไร เพราะขี้เกียจพิมพ์ 555 แต่เอาสักหน่อยก็ได้  ;D

จริงๆทาง Audi เมืองไทย อยากจะทำตลาดนะครับ ไม่ใช่ไม่อยาก แต่ทางเค้าไม่สามารถสั่งรถมาขายได้ตามอย่างใจตัวเอง
ถ้าจะสั่งพวกรถแพง เช่น A8 หรือ R8 นี่ก็ไม่ได้นะครับ เพราะทางเมืองนอกไม่ให้สั่ง ท่าจะสั่งต้องทำ showroom ตาม CI ของเมืองนอก ซึ่งที่ผมเคยได้ยินผ่านๆก็หลายสิบล้านหรืออาจจะมีแตะร้อยล้าน เท่าที่ทราบมา ทางเมืองไทยสั่งรถได้เป้นพวก A4, A6 และพวก Q5 ซึ่ง option แลำ spec เครื่องต่างๆก็โดนจำกัดมาจนขายได้ยากจริงๆ

แต่ที่เมืองนอกทำแบบนี้ ก็โทษใครไม่ได้ครับ เพราะทางเมืองไทยก็ทำอะไรๆไว้ไม่ได้ดีเท่าไหร่ แต่ถ้ามองอีกมุมถ้าจะให้เมืองไทยที่เป็นเอเย่นมาลงทุนเรื่องศูนย์กับสื่อสู้กับบริษัทแม่มาเอง อย่างพวก BMW หรือ MB มันก็คงไม่ไหว ความคิดเห็นส่วนตัว เคยคิดว่าถ้าผมเป็นเอเย่น Audi ในเมืองไทย เจอแบบนี้ผมก็คงอึดอัด ทำอะไรไม่สะดวกเหมือนกันครับ

เท่าที่ทราบมาทุกวันนี้ Audi ในเมืองไทยอยู่รอดได้โดยการเอารถมาแล้วมาส่งขายให้เกรย์บางเจ้าเท่านั้นเองครับ  :'(