ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครไปติด DRL ของ BMW ที่ศูนย์ตัวแทนจำหน่ายบ้างครับ  (อ่าน 7921 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
ตามนั้นเลยครับ ได้ยินว่าเป็นของศูนย์เลย มีรับประกัน ระบบไฟไม่รวน
จะได้ไปติด e90 มั่ง

ออฟไลน์ Ruksadindan

มีก็ดีครับ สนับสนุนให้ทำ ถ้ามันถูกกว่าทำข้างนอกนะ แล้วจะเป็นรีเลย์ของหลอดไฟสูงหรือไฟวงแหวนล่ะครับ

ออฟไลน์ pongisra

เพิ่งรู้ว่ามีแบบนี้ด้วย อยากเห็นจังเลยว่าติดแล้วออกมาเป็นยังไง

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
อ้าว ไฟวงแหวนมันไม่ใช่ DRLหรอกเหรอครับ ผมเข้าใจผิดมาตั้งนาน

อ้าว ไฟวงแหวนมันไม่ใช่ DRLหรอกเหรอครับ ผมเข้าใจผิดมาตั้งนาน

ของ E90 เป็นไฟหรี่เฉยๆหนะครับ

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
E90 ไฟหรี่มันก็คือไฟวงแหวนไม่ใช่หรือครับ ??? เหมือน E60 ของผม เวลาเปิดไฟหรี่มันจะติดวงแหวนและคิ้วปีศาจขึ้นมาอ่ะครับ (รถใช้ครบ 5 ปี สายไฟไฟหน้ากรอบทุกคันครับ หุหุ ของผมก็เตรียมตัวโดนเร็ว ๆ นี้ 120,000 -_-)

E90 ไฟหรี่มันก็คือไฟวงแหวนไม่ใช่หรือครับ ??? เหมือน E60 ของผม เวลาเปิดไฟหรี่มันจะติดวงแหวนและคิ้วปีศาจขึ้นมาอ่ะครับ (รถใช้ครบ 5 ปี สายไฟไฟหน้ากรอบทุกคันครับ หุหุ ของผมก็เตรียมตัวโดนเร็ว ๆ นี้ 120,000 -_-)
สำหรับ E60 เคยเห็นในเฟสบุ๊ครุ่นน้องสักคน ถ้าเป็นรถฑูต(สเป็กนอก) ไฟวงแหวนเป็น DRL ครับ แต่ไฟหน้ามัลติรีเฟล็กเตอร์นะ
ส่วน E90 ก็นี่เลย

แต่ใหม่หน่อยก็อันนี้

ไม่รู้เวอร์ชั่นไทยมี module ไหนรองรับครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมกำลังจะไปติด แต่มันไม่ใช่ที่วงแหวน มันจะมาเหมือน E-Class ตัวใหม่ คือเป้น LED แนวยาวๆ น่าจะติดที่กันชนใกล้ๆไฟตัดหมอก

แต่ไหงแต่ล่ะท่านหมายถึงไฟวงแหวนหมดเลย หรือผมคุยกับศูนย์ผิดหว่าาาา

ปล. ไฟหน้า E60 ผม 5 ปีแล้วเหมือน แต่สภาพยังปกติไม่มีสายไฟกรอบแต่อย่างไรครับ

แต่ไหงแต่ล่ะท่านหมายถึงไฟวงแหวนหมดเลย หรือผมคุยกับศูนย์ผิดหว่าาาา
ก็เพราะสเป็กโลกมันมีตรงนี้โดยที่ไม่ต้องติดตั้งอะไรเพิ่มเติมน่ะสิครับ
ถ้าติดแผง LED อย่างนี้ไม่จำเป็นต้องทำที่ศูนย์ ทำข้างนอกก็ได้ครับ

ที่ จขกท จะไปติดนี่คือทำไฟวงแหวนให้เป็น DTR ใช่ไหมครับ

ทำกับศูนย์ไหน ค่าใช้จ่ายเท่าใหร่ รบกวน PM มาให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mick

เท่าที่ทราบคือมันเป็นแบบของ MB อะครับ เขาบอกว่าสว่างเหมือนกันเลย แต่ไม่ได้ใส่ในวงแหวนครับ
แต่ไม่ทราบรายละเอียดมากกว่านี้ สนใจอยู่ครับ

ออฟไลน์ MCZ

• Jr. Member
  • **
E90 มี DRL 2 แบบครับ คือ แบบวงแหวน กับ แบบ MB (รู้สึกถ้าจำไม่ผิด ติดแถว ๆ ไฟตัดหมอก ไม่ก็เอาไฟตัดหมอกออก)

ถ้าจะทำ DRL ของ E90 มีให้เซ็ตใน iDrive ครับ ไฟวงแหวนจะสว่างกว่าไฟหรี่ แล้วก็ ไฟ LED ที่ปลายตาปีศาจ สีส้มแบบเดียวกับไฟเลี้ยวจะไม่ติด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2011, 18:01:39 โดย Mercedez »

E90 มี DRL 2 แบบครับ คือ แบบวงแหวน กับ แบบ MB (รู้สึกถ้าจำไม่ผิด ติดแถว ๆ ไฟตัดหมอก ไม่ก็เอาไฟตัดหมอกออก)

ถ้าจะทำ DRL ของ E90 มีให้เซ็ตใน iDrive ครับ ไฟวงแหวนจะสว่างกว่าไฟหรี่ แล้วก็ ไฟ LED ที่ปลายตาปีศาจ สีส้มแบบเดียวกับไฟเลี้ยวจะไม่ติด

รถที่บ้านเป็น 320d ธรรมดา ไม่ใช่ SE เลยไม่มี iDrive เซงเลย  :'(

ออฟไลน์ birm@productive

• Sr. Member
เอ่อ DRL ของ BMW นี่นั้น สามารถเซ็ตติ้งได้เลยโดยใ้ช้ระบบ iDrive บนรถยนต์ครับ (ถ้ามี)
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น