ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อไอเสียของรถกระบะหนีน้ำ  (อ่าน 5881 ครั้ง)

ออฟไลน์ polarman

• Jr. Member
  • **
ท่อไอเสียของรถกระบะหนีน้ำ
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 22:42:34 »
เนื่องด้วยตอนนี้สถานการณ์น้ำท่วมก็ได้กลับสู่ภาวะปกติแล้ว

ทำไมพวกกระบะที่ทำท่อไอเสียหนีน้ำไม่ยอมไปถอดออกเสียที

ระดับที่พวกคุณติดตั้งมันระดับคนเดินถนนเขาหายใจกันนะครับ

ขอร้องช่วยถอดออกหน่อยนะครับ อีกอย่างน่าจะผิดกฎหมายนะ

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
Re: ท่อไอเสียของรถกระบะหนีน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 22:45:22 »
ขอเวลาเค้า ซักหน่อย  คงจะ ยุ่ง กดับเรื่องที่กำลัง ผ่านไป ยัง คิดไม่ถึงกับเรื่องนี้ อีก ซัก พัก คงจะ ถอดล่ะครับ

เห็น ใจ ครับ เวลา ยืน มัน พอดี กับจมูกเรา เลย   

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 22:46:03 »
ยังไม่น่าผิดนะครับ แต่มือได้โดนก็พอง ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 22:54:29 »
ที่ผมสงสัยมากกว่าคือ ไปติดมันทำไมหว่า ในเมื่อ ยังไงไอเสียมันก็ดันน้ำออกได้อยู่แล้ว หรือเขา ดับเครื่องตอนอยู่ในน้ำกัน *-*

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 22:57:53 »
บางคันต่อออกมาด้านข้างตัวถึง กันพื้นที่ด้านกว้างมากขึ้นก็อันตรายไปอีกแบบครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 22:58:21 »
คงกะใช้เผื่อปีหน้าเลยมั้งครับเนี่ย แต่ผมก้เห็นคนตัดออกเยอะแล้วนะครับ

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 23:03:22 »
ที่ผมสงสัยมากกว่าคือ ไปติดมันทำไมหว่า ในเมื่อ ยังไงไอเสียมันก็ดันน้ำออกได้อยู่แล้ว หรือเขา ดับเครื่องตอนอยู่ในน้ำกัน *-*

ใช่ ครับ   ถ้า ดับ เครื่อง เเล้วไม่ต่อท่อ น้ำมีโอกาส เข้าไปยัง เครื่องได้

อาจจะ ต่อ เผื่อไว้ เพราะเวลา ท่อ มัน อยู่ มิดน้ำเเล้ว ขับ มันน่ากลัวมากครับ จากประการ์ณ ตรงๆ เลย  เคยขับ กระบะ เเล้ว ท่อมิดน้ำ รู้สึก ตื่นเต้นมาก เพราะ เสียงที่ ไอเสีย มัน ดัน ออกมาจาก น้ำที่มิดท่อ ทำให้คนขับ อย่างผม ขาเเข็ง ไป เลย

ออฟไลน์ Hundredpiper

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 00:59:28 »
ขับเฉี่ยวไปแล้วครับพี่น้อง เกะกะมากมาย

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 01:33:19 »
ที่ขำที่สุดคือ
เห็นหลายคันต่อท่อ ต่อท่อเสร็จแล้วก็เอาไปจอดหนีน้ำ  :P

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 08:33:36 »
ผมก็เห็นด้วยที่ควรถอดออกครับเพราะไอเสียมันพ่นระดับหายใจของคนเดินถนน ส่วนเรื่องผิดหรือไม่ ผมว่าถ้าเอารถไปจัดแปลงสภาพโดยไม่แจ้งต่อกรมขนส่งทางบก มันก็น่าจะผิด แต่ตำรวจเขาจะจับหรือครับ  :)

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 10:54:22 »
เพื่อนผมโดนจับมาแล้ว

น้ำน่าจะย้อนเข้าแคทได้เวลาเดินเบานะครับ เดี๋ยวไฟเครื่องขึ้น

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 18:37:49 »
รถผมขับลุยน้ำ ก็ไม่ได้ต่อท่อนะ ลุยได้

แต่อยากจะบอกว่า อย่าไปต่อว่ารถที่ต่อท่อเลยครับ

หลายคันต่อท่อ เพื่อวิ่งรับส่งผู้คน เค้าเสียเงินไปต่อท่อมา เวลาถอด เค้าก็เสียเงินตัดเองอีก

แต่เวลาวิ่งลุยน้ำ คนนั่งท้าย ติดกับท่อไม่เห็นมีใครบ่นล่ะครับ ???

พอวิกฤษก็เรียกหากันนะครับโบกขึ้นกันนั่งท้ายกระบะ ปลายท่ออยู่ระดับจมูกไม่เห็นบ่นกัน

แต่พอสบายแล้วหายวิกฤษ ก็เอาล่ะ กะแค่เหม็นควัณ .... กระบะกลายเป็นรถที่รบกวนชาวบ้านไปซะอย่างงั้น ....