ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นไหนในความคิดคุณที่เหมาะกับการขับ เปิดเพลงชิวๆ สบายๆ ไปเรื่อยๆ อย่างรื่นรมภ์  (อ่าน 17381 ครั้ง)

ออฟไลน์ TJ_NARAK

• Jr. Member
  • **
ผมเลือก CT200h น่าจะดูดีสุดแล้วล่ะครับ
CAR IN MY DREAM -> BMW X3 F25 + BMW 320d + MINI COOPER S COUNTRYMAN ALL4 + GOLF Gti

ออฟไลน์ udis

• Hero Member

ถ้าในตัวเลือก ขอเลือก Teana 2.0 ครับ

แต่ถ้าอะไรก็ได้ ต้อง A5 Cabriolet เกียร์ Multitronic CVT เท่านั้น!!!!!!  ;D

มันคืออะไรครับ  Multitronic CVT?
 :-\ :-\ :-\

ขอบคุณครับ พอดีคุ้นเคยแต่ super CVT-i
 ;D ;D ;D

ก็ เกียร์ CVT  นี่ละครับ
แต่พูดให้มันเป็นศัพท์เฉพาะแบรนด์ Audi เฉยๆ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เกียร์ audi มี cvt ด้วยรึครับ ไม่เคยเห็น

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ชิวสุดๆ ต้องคันนี้ครับ

Minimalist สุดๆ ละทิ้งเทคโนโลยี หันมาดื่มด่ำกับบรรยากาศการขับรถอย่างแท้จริง

ออฟไลน์ udis

จะรถอะไรก็ได้ ขอแค่มีวิทยุที่เปิดเพลงนานๆฟังได้เรื่อยๆไม่ปวดหูก็พอล่ะ ขับสบายๆ เรื่อยๆ
ตามตัวเลือกที่เสนอมามีหรือเปล่าครับ ผมไม่แน่ใจครับ
 ;D ;D ;D

เอารถผมล่ะกัน
New lancer 2005 เครื่องเสียง Sony ติดรถ ฟังซัก 1 ชั่วโมงครึ่ง จะเริ่มปวดหูล่ะ
Lancer EX ตัว CD 6 แผ่น ฟัง 4 ชั่วโมง ยังฟังได้สบายๆ ไม่ปวดหูเลยครับ

ไม่รู้เป็นกันไหมกับอาการปวดหู เมื่อฟังไปนานๆน่ะครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Buffy

RR Ghost ไม่ก็ bentley continental gtc ครับ

สุด chill

ออฟไลน์ YenChar

รถ ที่ซื้อแล้วไม่มีหนี้ ใช้แล้วสบายใจ ไม่เดือดร้อน
รถ ที่นุ่ม แน่น นั่งสบาย กว้างพอตัว แต่ไม่มาก
รถ ที่เครื่องเสียงติดรถดีพอใช้ได้ และการเก็บเสียงดี ไม่มีเสียงลม
รถ ที่ประหยัด ขับง่าย ไม่เปลือง ขับชิลๆ ในเมืองก็ประหยัด นอกเมืองก็ดีเลิศ

ผมให้ Prius เลย ขับชิลๆ ฟังเพลงสบายใจที่สุด

CT200 ก็โอเค แต่มันแพงไปนิ๊ดดดนึง

ออฟไลน์ Nut_K

ออฟไลน์ MystogaN

รถติดเกราะกันกระสุนครับ ไม่กลัวอะไรทั้งสิ้น ระเบิดยังไม่กลัวเล้ย

ออฟไลน์ benzd

• Full Member

ไม่รู้เป็นกันไหมกับอาการปวดหู เมื่อฟังไปนานๆน่ะครับ
 ;D ;D ;D
เรื่องปวดหู  ถ้าผมขับชิวๆ ก็ไม่ปวดนะ
แต่ถ้าวันไหน อารมณ์ซิ่งๆ เครียดๆ จ้องอยู่กับการแซงซ้าย ปาดขวา แบบนี้ ปวดหูครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
-Nissan  FUGA
-Honda  ELYSION Prestige
-Jaguar XJ

ผมชอบบรรยากาศในห้องโดยสารนะ ดูสบายๆ รื่นรมย์ ผ่อนคลาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2011, 22:32:12 โดย AVANTGARDe' »

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

ไม่รู้เพราะอะไร ใจไปนึกถึง Bentley Continental GT ครับ
แต่ตัดสินใจแล้วว่า   Most Wanted คือ Maserati GranCabrio  สี Chocolate Mars พร้อมสาวอีก3คน อิอิอิ
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
ขอเป็นCLSละกัน เพราะชอบและมันสวยดึงดูดสายตาจริงๆ

ออฟไลน์ simcity

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

รถดา
.
.
.
.
.
.
.
เอ็นโดรฟิน  :D
แป็กชัวร์ แต่จะเล่น ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tonine

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Tern vtec

ออฟไลน์ HYDE--

Teana
W124
W140
Volvo S40 ตัวปัจจุบัน
E39 คันนี้ ขับชิลก็ได้ ขับบู้ก็ได้

เอาเปนว่า รถที่ นุ่มหนึบ ฟีลลิ่งออกแน่นๆ เสียงเครื่องแน่นๆ พวงมาลัยหนักๆหน่อย ประมานว่า วิ่ง 120 แ้ล้ว นิ่งสนิท
ที่แน่ๆ รถคันนั้น มันไม่ใช่ Accord G8 แล้วก็รถตลาดๆพวงมาลัยเบาๆแน่นอนอะ เพราะพวงมาลัยหนืดๆหนอ่ย ผมก็ไม่ต้องกำพวงมาลัยแน่น

ออฟไลน์ new kid

HYUNDAI SONATA SPORT รุ่นท็อป หลังคาแก้ว ;D
SUBARU LEGACY สุดหล่อ รุ่นก่อนปัจจุบัน ;D
VOLVO S80 ภายในสี ครีม ;D
Eclass COUPE :D

ออฟไลน์ Ishida

Nissan Teana ครับ เงียบ ๆ สบาย ๆ ไม่แพงมาก แต่จัดการเรื่องเครื่องเสียงนิดหน่อย
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ mathician

ออฟไลน์ Harit

• Newbie
  • *
ตรงกับผมเด๊ะเลย ผมเองก็ชอบขับรถแบบนีเหมือนกัน ชิลๆ เพิ่งเปลี่ยนเอา TEANA 200 xl ให้พี่สาวแล้วซื้อ Accord G8 2.4 เพียงเพราะมันไม่มี cruise control แล้วติดเพิ่มไม่ได้ ค่อนข้างผิดหวังเพราะกระด้าง ไม่เงียบทั้งเสียงเครื่องยนต์แล้วเสียงจากภายนอก ไม่เหมาะกับการขับแบบชิลๆอย่างผม นึกเสียดายอยู่ กระทู้นี้ถูกใจผมมากเลย สงสัยต้องเปลี่ยนอีกรอบซะแล้ว

ออฟไลน์ redsun

ถ้านั่งชิวแบบวัยรุ่น chic chic หนุกๆ  ----> CUBE
ถ้านั่งชิวแบบผู้ใหญ่ ครอบครัว สบาย----> TEANA
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2011, 10:58:12 โดย redsun »

ออฟไลน์ TIWLY

• Newbie
  • *
เล็กซัสGSและLS เคยลองขึ้นไปลองนั่งในงานมอเตอร์โชว์พอปิดประตูปุ๊บเสียงดนตรีดังๆตูมตามข้างนอกเงียบลงไปแทบจะไม่ได้ยินเลย เหมาะกับการฟังเพลงได้รายละเอียดที่ครบถ้วนเป็นแน่แท้  ;D
ผมยกให้เล็กเซสคับเรื่องฟังเพลงชิลๆ

ออฟไลน์ MC Stradale

teana ครับ ช่วงล่างนิ่มดีครับ ขับสบายอารมณ์ดีครับ