ผู้เขียน หัวข้อ: คิดไม่ตก M2 หรือ Almera ดี  (อ่าน 20123 ครั้ง)

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
Re: คิดไม่ตก M2 หรือ Almera ดี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 14:41:14 »
ส่วนตัวพึ่งซื้อ 2 MT ให้แฟนใช้ไป มันจิ๊ดดีจริงๆรถคันนิดเดียว จังหวะประหยัดแช่ 2000rpm ก็ทำตัวเลขอัตรากินน้ำมันได้น่าตกใจกว่า eco car ซะอีกครับ

ออฟไลน์ Mr.P

• Jr. Member
  • **
Re: คิดไม่ตก M2 หรือ Almera ดี
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 00:16:27 »
ขอโทษครับ
คนที่บอกว่า Almera อืดน่ะ
ไปลองขับแล้วหรือยัง?

ผมลองแล้ว
ไม่เห็นอืดเลยครับ
ออกตัวปรู๊ดปร๊าดดีออก

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 00:31:09 »
ถ้าเน้นกว้างไป Almera เลยครับ Leg Room เยอะสุดๆ

แต่ทำใจกับอัตราเร่งนิดนึงละกัน คือ มันแรงกว่าเครื่อง 1500 เมื่อ 10 ปีที่แล้วละ แต่ถ้าเทียบกับรถเครื่อง 1500 สมัยนี้ มันก็ยังเป็นรองบ้าง (แต่ไม่มาก)

ตัว Almera ผมไม่เคยขับ แต่ March เนี่ย เวลาแซงสิบล้อบนถนนสองเลน ผมว่ามันออกจะต้องลุ้นมากไปนิดนึง ไม่รู้ว่ามาจากเกียร์หรือเปล่า

(สำหรับผม) ผมมองว่าภายใน Almera สวยกว่า 2 (แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมยังไม่เคยแตะ MZ2 หลัง MC)

ผมว่า ในเมื่อปีนี้ Motor Expo เข้าฟรี ผมว่าคุณลองไปดูเองก่อนเถอะครับ

ลองให้หมดเลยเอาตั้งแต่ Fiesta, MZ2, City, Vios, Almera, Aveo แล้วชอบไม่ชอบ ค่อยมาว่ากัน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ toui71

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 12:20:26 »
ต้องลองไป Test Drive แล้วตอบคำถามตัวเองครับ

สำหรับผม มี M2 แล้วก็ยังไปลอง ALMERA เพื่อจะเลือกให้น้องสาว
แต่ก็บอกให้เขาเอา ALMERA ไปเหอะ เพราะเขาไม่ได้เอาแรง เร่ง
เอาแค่ขับไป ทำงานใกล้ๆบ้าน

สำหรับตัวผมเอง ALMERA ยังไม่ใช่คำตอบสำหรับผม
เพราะงาน เร่ง รีบ ต้องแรง ต้องแซง ความประหยัดเรื่องนี้ผมตัดออก
ยอมเปนสามัญชน ไม่ต้องประหยัดก็ได้

นี่แหละคือวิธีการตอบคำถามตัวเองของผม