โพลล์

ถ้าโลกนี้เหลือแต่รถ TATA XENON กับ รถกระบะเล็กจากจีน(DFM SOKON Wuiling) คุณจะเลือกใช้คันไหน

TATA XENON
17 (85%)
รถกระบะเล็กจากจีน
3 (15%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 20

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าโลกนี้เหลือแต่รถ TATA XENON กับ รถกระบะเล็กจากจีน คุณจะเลือกใช้คันไหนครับ  (อ่าน 9247 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้ครับว่าคิดเหมือนกันไหม

ผมคงเอา XENON เพราะถึงแม้มันจะห่วยแต่ยังไง(น่าจะ) ได้มาตราฐานมากกว่าครับ ;)

Chariot

เพิ่มตัวเลือก กระบะญี่ปุ่นมือสอง สิครับรับรองว่าคนโหวตเพียบ 5555+

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
ซีน่อนซิ   เค้ามีชูวิท นะ

ออฟไลน์ justicjasper

• Newbie
  • *
tata ครับ  กลัวของจีน  ;D

ออฟไลน์ chiihcrelax

• Jr. Member
  • **
ถ้าถึงเวลานั้นแปลว่า สองยี่ห้อนี้สามารถ สร้างรถที่มีประสิทธิ์ภาพสูงออกมาขายในราคาถูกมากๆ จนค่ายอื่นปิดตัวลงหมด
น่าจะซื้อได้ทั้งสองยี่ห้อครับ แต่ยาดูถูกของจากจีนนะครับ ถ้าเป็นประเภทที่ บริษัทใหญ่ๆ มาจ้างจีนผลิต
แล้วส่งคนของบริษัทเอง ตรวจสอบก่อนวางขายคุณภาพก็ดีเทียบเท่าจากแหล่งอื่นๆ นะ
ได้ข่าวว่าทุกวันนี้ น้ำยาเติมแอร์บ้านเรา ใช้ของจีนมาเป็น 10 ปีแล้ว ไม่รู้จริงมั้ย
แต่...อย่างน้อยจีนเขาก็มีรถประจำชาติแล้วนะ อ้อของไทยก็ ตุ๊กๆ ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตอนนี้ อยากบอกว่า มีค่ายรถบ้านเราหลายเจ้า ที่ทำงานร่วมกับจีน
แล้วอยากจะปิดบริษัททิ้ง หรือเลิกทำตลาดรถจีนเหมือนกัน

เขารับไม่ได้กับคุณภาพของรถ และความน่าปวดกบาลในสไตล์การทำงานของคนจีน
เป็นไปอย่างที่ผมเคยคิดไว้ เป๊ะเลย...

จีนจะยังไม่น่ากลัว ในช่วง 5-10 ปีนี้ หลังจากนั้น มาว่ากันอีกทีครับ

แต่วันนี้ ผมว่า ผมยังเลือก Xenon นะ เครื่องกับเกียร์ โอเค ช่วงล่าง แนวรถแข็งๆ ไปได้อยู่
แต่กลัวว่าขับไปแล้วซ่อมกลางทางอย่างที่เคยเจอมาแล้ว ก็ไม่เอาละครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ถ้าหมายถึงรถจากจีนยังไม่น่ากลัว ก็ใช่นะ
แต่ถ้าหมายถึงเศรษฐกิจของจีนล่ะ ตอนนี้น่ากลัวมากมากครับ

keanetona

ผมยังไม่เชื่อในสินค้าแบรนด์จีนครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Xenon ห่วยยังไงก็ยังรับได้อยู่ครับ
แต่ของจีน รับไม่ได้ตั้งแต่หน้าแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2012, 18:22:56 โดย Iwata Kana ZVW30 »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MC Stradale

ถ้าให้เลือกระหว่างสองคันนี้ ก้พูดยากนะครับ คิดถึงแล้วเหนื่อยใจทั้งคู่ ที่โรงงานเคยใช้ TATA ใช้ได้ไม่นาน ก้บอกได้ตามตรงครับว่าไม่เอาอีกแล้ว ขายทิ้งไปแล้วด้วยหละ ส่วนรถจีนผมก้ยังไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง จะป๋องแป๋งมากขนาดไหนก้ไม่รู้

สงสัยต้องยอมเดินเอามั้งครับ ถ้าไม่บรรทุกอ่านะ 555

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
tata xenon ครับ เพราะอุปการณ์ ขนาดรถ สมรรถณะ ดูแล้วน่าใช้กว่าจีนครับ  :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Tata Xenon อย่างไม่ลังเลครับ

ผมเห็นCherry QQ Cherry Tiggo วิ่งในเชียงใหม่จำนวนหนึ่ง ผมละอยากลงไปถามเจ้าของว่าเค้าคิดอะไรตอนที่ซื้อมันมา
สำหรับผมมันไม่น่าซื้อเลยแม้แต่น้อย และราดามันก็ไม่ได้ถูกมากมายจนทำให้หลับหูหลับตาซื้อได้ขนาดนั้น
ต่อให้รถอย่างCherry ถูกกว่ากุ้งชุปแป้งทอด ผมก็ยังเป็นห่วงชีวิตตัวเองตอนที่ขับมันอยู่ดี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สินค้าจีน ที่เจ้าของแบรนด์เป็นต่างชาติ ซื้อได้ครับ

แต่สินค้าจีน ของคนจีนเอง บ๊ายบายครับ

เป็นผม ผมเลือก Xenon ครับ เพราะยังไงผมก็ยังไว้ใจอินเดียมากกว่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ chean

• Full Member
ถ้าหมายถึงรถจากจีนยังไม่น่ากลัว ก็ใช่นะ
แต่ถ้าหมายถึงเศรษฐกิจของจีนล่ะ ตอนนี้น่ากลัวมากมากครับ

ถ้าคนที่ทำงานจีนนานๆจะทราบดี  GDP ที่จีนมันของปลอมครับ

ปั้นตัวเลขกันสนุกเชียว  ถ้าฟองสบู่แตกขึ้นมา  ก็ตัวใครตัวมัน  รวมถึงผมด้วย  ฮ่าๆ