ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง การแต้มสีรถโดนเฉี่ยว  (อ่าน 4513 ครั้ง)

ออฟไลน์ delpingero

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ คือว่า รถผม golf gt 1.4 tsi สีขาวอ่ะครับ เพิ่งออกมาใหม่ โดนมอเตอร์ไซด์เฉี่ยวตรงกระจกมองข้าง  (T_T)

เลยอยากสอบถามว่า จะหาซื้อสีมาแต้มได้ที่ไหนครับ ต้องใช้สีแบบไหน หรือ ต้องไปให้ที่ร้านไหนช่วยดี (ผมอยู่แถวบางนา หรือ รามอินทราครับ)

ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง การแต้มสีรถโดนเฉี่ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 10:19:28 »
ไมมีสีกระป๋องเล็กแถมมาหรอ รถผม(มาร์ชม่วง)เขาให้ไว้เก๊ะเก็บของด้านหน้า ผมเอาไปผสมพ่นบังโคลนเป็นสีเดียวกะตัวรถ  ;D

ถ้าแผลไม่ใหญ่มาก ลองเข้าไปขอที่ศูนย์ครับ ขอนิดเดียวเขาน่าจะใจดีให้ฟรีนะ ผมยังเคยเอาขวดกระทิงแดงไปใส่เลย

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่อง การแต้มสีรถโดนเฉี่ยว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 16:02:25 »
ถ้าสีขาว ไม่มีมุก ลองถ่ายรูปมือถือแล้วเอาไปเทียบ ผมว่าสีขาวธรรมดาแล้วไม่น่าจะต่างกัน ยกเว้นรถคุณจะเริ่มเหลืองแล้ว แนะนำให้ซื้อปากกาแต้มสีตามห้าง carrextex หรืออะไรก็ได้ครับ การใช้ก็ง่าย ๆ เหมือน ลิควิด ถ้าเป็นรอยเส้นเล็ก ๆ ก็แทบมองไม่ออกครับ หรือ ถ้าเป็นรอยมากก็บิดที่หัวแล้วเปิดเอาด้ามแปรงแบบแปรงทาเล็บมาทาครับ เซ็ลทรัลกับเดอะมอลล์มีขายนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 16:04:23 โดย eaowpj »

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 17:43:34 »
ไปร้านก็ได้สะดวก แต้มเนียน แต่มันลึกหรอครับ

ออฟไลน์ delpingero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 15:11:17 »
ขอบคุณทุกท่านครับ รอยไม่ลึกมากครับ ตรงกระจกมองข้าง ไม่โดนตัวรถ ไว้จะลองไปขอที่ศูนย์ก่อน แล้วไปดูห้างบ้าง  :)

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 19:13:50 »
ถ้ามนกรณ๊ ที่ไม่ลึกมาก ของผมรถสีเงินนะครับ ผมลองซื้อ karshine scratch remover มาใช้
ปรากฏว่าหายครับ เกลี้ยงไม่เหลือเลยจริงๆครับ แต่ว่าต้องไม่โดนลึกนะครับ