ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องรถเทสของmbกับbmwครับ  (อ่าน 4199 ครั้ง)

ออฟไลน์ HHH8028

• Jr. Member
  • **
สงสัยเรื่องรถเทสของmbกับbmwครับ
« เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 11:58:08 »
พอดีที่บ้านคุณพ่อผมสนใจรถขนาดใหญ่ครับมีในใจ 2ตัวคือs350cdiกับ730ld แต่ถามไปที่ศูนย์ไหนๆก็ไม่มี s classให้เทสแม้แต่น้อยเลยครับแต่ของbmนี่มีให้เทสครับเลยสงสัยว่าทำไม s classsจึงไม่มีให้ลองขับครับแต่730กลับมีครับ รบกวนขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
Re: สงสัยเรื่องรถเทสของmbกับbmwครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:32:38 »
เข้าใจว่า รถ demo ของ MB หลายรุ่นโดยเฉพาะรุ่นที่ไม่ใช่รุ่นตลาด อย่าง S, ML มันจะเวียนไปตามศูนย์ต่างๆ ครับ ณ วันที่คุยรถอาจจะไม่อยู่ แต่ต้องบอกเค้าไว้ว่าถ้ามีรถ demo เข้ามาให้เค้าบอกเราครับ ตอนสมัยผมออก ทาง ศูนย์ตลิ่งชันเป็นคนเอารถมาให้ test drive ครับ

ขอให้ได้รถใหม่ไวๆ นะครับ  ;)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: สงสัยเรื่องรถเทสของmbกับbmwครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 13:59:15 »
ของ BMW ก็ไม่ได้มีเยอะนะครับ ถ้า ลีดฯ เจ้านั้นๆ ไม่มีเงินจริงๆ

ส่วนใหญ๋ รถรุ่นแปลกๆ จะต้องยืมจาก BMW Thailand ครับ (รถกลาง)

ส่วน BENZ จะมีลีดหลายเจ้า และแต่ละเจ้าก็มีไม่กี่สาขา ถ้าเทียบกับ BMW ( มิลฯ  ยูฯ ) นะครับ

เลยทำให้มีรถทดสอบน้อย เพราะคนที่จะคิดซื้อ BENZ เขาไม่ได้อยากลองรถเท่าไหร่ เขาจองเลย

เพราะส่วนใหญ่เชื่อว่า BENZ ดี อย่างโน้น อย่างนี้อยู่แล้วครับ (ประมาณเชื่อในยี่ห้อ BENZ TOYOTA)

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 14:10:12 »
ศูนย์ bmw ยังมีไม่มากเท่า mb ถ้าเป็นแบบข้างบนว่าไว้ว่าเป็นรถเวียนโอกาสที่หาศูนย์ที่มีรถเทสเจอน่าจะน้อยลง แนะนำให้ลองถามให้ครบทุกศูนย์เดี๋ยวก็เจอครับ

จำได้ว่าคุณ the best เคยไปเทสแล้วซื้อไป ยังไงลอง pm ไปคุยกับน้องเค้าดูน่าจะช่วยได้นะครับ เผื่อได้เซลล์ดีๆด้วย

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 16:02:58 »
ง่ายๆคือ ไล่โทรตามดีลเลอร์ต่างๆเลยครับ รถอยู่ที่ไหนก็นัดเทสได้เลย รถระดับนี้มันวนไปตามศูนย์ต่างๆตามที่ คห ข้างต้นแนะนำแหละครับ ของ BMW ก็วนเหมือนกัน ลองไปเทส X3 ดูก็ได้ครับ...ระดับต่ำกว่าซี่รี่ย์ 7 ยังเป็นรถวนเลย
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 18:38:35 »
เซลล์ BMW เคยบอกว่า MB ไม่มีรถให้ลองครับ แต่ทาง BMW มีเพราะอยากให้ลูกค้ารู้ว่ารถ BMW ดีอย่างไร เหมือนเป็นการทำตลาดอะไรอย่างนั้นอ่าครับ แต่เรื่องรถเทสนี่ผมว่าเป็นปัจจัยหนึ่งอย่างที่สำคัญๆเลยนะครับ ที่จะช่วยให้เราตัดสินใจได้ว่าเราต้องการรถคันนี้หรือไม่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 04:03:45 »
ทั้งสองค่ายมีรถให้ลองแน่ครับ

แต่ เซลส์ กับผ้จัดการโชว์รูม ต้องทำเรื่องมาที่สำนักงานใหญ่ ถ้าจะให้ลูกค้าลองขับ

คราวก่อน ที่ผมนำ E-Class ไปคืน เซลส์ขายเบนซ์ ที่ตลิ่งชัน เพื่อนผม
ก็พาลูกค้า (ซึ่งก็เป็นคนอ่านของเว็บ Headlghtmag ของเรานี่แหละ) มาที่สำนักงานใหญ่
มาลอง ML-Class กันหนะครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:42:44 »
730LD มีให้ลองครับเป็นรถจากBMWThเพราะผมเคยลองขับมาแล้ว S Class W221ก็มีแต่เป็นS300ครับหรือจะไปขอลองที่TTC พัฒนาการก็ได้เพราะที่นี่เค้าเอารถS300ของเจ้าของโชว์รูมให้ลองครับ ในรูปพวกผมก็เคยไปลองมาแล้วครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 16:22:10 »
เซลล์ BMW เคยบอกว่า MB ไม่มีรถให้ลองครับ แต่ทาง BMW มีเพราะอยากให้ลูกค้ารู้ว่ารถ BMW ดีอย่างไร เหมือนเป็นการทำตลาดอะไรอย่างนั้นอ่าครับ แต่เรื่องรถเทสนี่ผมว่าเป็นปัจจัยหนึ่งอย่างที่สำคัญๆเลยนะครับ ที่จะช่วยให้เราตัดสินใจได้ว่าเราต้องการรถคันนี้หรือไม่

เป็นเทคนิคสกัดดาวรุ่งของเซลล์มั้งครับ? ใครเชื่อก็แปลกหล่ะ ว่า Benz ไม่มีรถให้ลอง แล้ว BMW มีรถให้ลองเพราะว่าเป็นรถทีดี  บางที ดีไม่ดี นี่ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลด้วยครับ คนนึงไปลองอาจจะบอกว่าดี อีกคนไปลองอาจจะไม่ชอบก็ได้ การมีรถให้ลองหรือไม่ลอง ไม่ได้เป็นเครื่องยืนยันว่ารถดีหรอกครับ

สรุปว่า Benz มีรถให้ลองนะครับ

ออฟไลน์ HHH8028

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:33:10 »
ขอบพระคุณท่านสมาชิกทุกๆท่านที่ให้ข้อมูลนะครับผม