ผู้เขียน หัวข้อ: ++ มาแล้ว ! Honda Accord Coupe Concept ว่าที่ All New Honda Accord เจน 9 ++  (อ่าน 15024 ครั้ง)

ออฟไลน์ Q

• Full Member
Re: ++ มาแล้ว ! Honda Accord Coupe Concept ว่าที่ All New Honda Accord เจน 9 ++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:47:16 »
สวย แต่ไม่ต่างจาก Gen 8
จริงๆ ดูลงตัวขึ้นนะ ติดตรงไฟตัดหมอก กลัวดูดหัวหมาเข้าไป

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: ++ มาแล้ว ! Honda Accord Coupe Concept ว่าที่ All New Honda Accord เจน 9 ++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 12:20:08 »
เหมือนเอามาไมเนอร์เชนจ์เฉยๆ  :P

ออกแบบอย่างนี้มันจะขัดต่อความรู้สึกของคนไทยด้วยความคิดที่ว่าทำไมซิตี้ ซีวิค แอคคอร์ดโฉมนี้ออกมาหน้าตาเหมือนกันเลย? คนส่วนใหญ่เลือกซื้อรถเพราะความแตกต่างที่มันดูมีอะไรมากกว่ารุ่นที่ถูกกว่า น่ากลัวจะมีเหตุผลใหม่ในการซื้อรถเพิ่มขึ้นมานะครับ "เลือกซื้อโตโยต้า/นิสสันเพราะว่าแอคคอร์ดใหม่มันดูเหมือนซิตี้เลย.....ไม่ชอบ"  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออนไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 15:55:49 »
ผมว่า ต้องดูรถตัวเป็นๆของ Honda ใหม่ทั้งสองรุ่นคือ

Civic กับ Cr-V ครับ ว่าตัวเป็นๆ จะสวยหรือแป๊ก Accord คงจะเป็นเช่นนั้นตามมา

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 17:09:47 »
ผมว่าเฉยๆนะครับ สวยเรียบๆ ไม่เด่นเกินเหตุ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ TLX

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 18:05:42 »
เอามาให้ชมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2012, 18:17:40 โดย Bubb »

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 19:39:08 »
ชอบตัวปัจจุบันมากกว่า  ;D

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 20:06:03 »

(เขายังไม่เข็ดแฮะ...  :))

ถ้าผมจะบอกว่า ผมชอบตัวเดิมมากกว่า จะเป็นไรมั้ยครับ
รุ่นใหม่นี่ ก็สวย แต่ในสายตาผม มันยังไม่เท่ารุ่นปัจจุบัน+ยังเหมือนรุ่นปัจจุบันมากไป(ทั้งที่จริงๆ มันก็ต่างกันนะ แต่แนวเส้นยังคล้าย)

ถ้ารุ่นใหม่นี่ ขอรอดูตัวจริงก่อน จะปรับเส้นสายให้เข้าที่กว่านี้มั้ย
ถ้าดีมากกว่านี้ ไม่แน่ ผมอาจจะชอบก็ได้...
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Hokkaido

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 22:36:28 »
          ไม่มีใครพูดถึงเครื่อง+เกียร์ตัวใหม่ของเจ้า Accord G9 นี่เลยหรอครับ
อยากรู้จริงๆที่บอกว่าจะทำให้เป็นรถที่ประหยัดน้ำมันที่สุดใน D-Segment จะดีซักแค่ไหน
เครื่อง VTEC แบบฉีดเชื้อเพลิงตรง จะช่วยพลิกสถานการณ์ให้ฮอนด้าได้มากน้อยแค่ไหน

หลังจากใช้เครื่อง VTEC หากินมานานแรม 2 ทศวรรษ จนชาวบ้านเค้าตามทันจนบางเจ้าแซงไปหมดแล้ว
ส่วนตัวผมตื่นเต้นกับพวกเทคโนโลยีของเครื่องสันดาปในมากกว่าพวกไฟฟ้าเพียวๆซะอีก
ไม่รู้สิครับผมรู้สึกว่าเรากำลังเข้าสู่ยุคปลายของเครื่องที่ใช้น้ำมันแล้ว ไม่อยากให้มันหายไปเลย
เสน่ห์บางอย่างที่รถไฟฟ้าไม่มี คือความเร้าใจ ของเสียงเครื่องยนต์+ท่อไอเสียนั่นเอง

ปล.แต่ไปงาน BOI ก็แอบไปลงชื่อเผื่อได้ขับ Nissan Leaf นะ แฮ่  ;D

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 23:13:49 »
ผมว่าสวยดีนะครับครี่งคันหน้า แต่ไม่อยากให้ล้อมไฟตัดหมอกด้วย led หมดเอาไว้แค่ใต้ไฟเหมือน benz ก็สวยละ แต่ไฟท้ายมันแปลกอีกละ ตอนนี้ H ทำดีครึ่งคันหน้าตลอดอะ ทั้ง brio accord

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 08:58:05 »
ตอนแรกดูรูปในข่าวแล้วคิดว่าเหมือน City/Civic จริงๆ แต่พอดูในคลิปที่มีคนโพสท์ๆไว้ ผมว่ามันดูสวยนะ และชอบมากกว่า Civic อีก รายนั้นแม้เส้นสายจะลงตัวกว่าเดิมในสายตาหลายคน แต่ผมฟันธงเลยว่า FD สวยกว่าจริงๆ แม้เส้นสายบางส่วนจะดูไม่สมบูรณ์ก็ตาม แต่เมื่อประกอบเป็นรถทั้งคัน Civic FD ยังสวยที่สุดในใจผมอยู่ ณ ตอนนี้ ตัวยุโรปร่วมรุ่นกับ FD เห็นตัวจริงที่ รพ. BNH หลายครั้งแล้ว ดูสวยมากๆ ล้ำยุคไปไกลเลยทีเดียว

ผมว่ายังไง ฮอนด้าก็ยังจะคงเป็นฮอนด้าอยู่ ช่วงนี้แค่ปรับแนวทางเท่านั้นให้มีทางเดินเป็นของตัวเองชัดเจนเสียที อาจจะยังมีอะไรขัดตา ขัดใจ แต่เชื่อว่าหลังจากชุดนี้ไป รอดูกันอีกที เชื่อว่าจะจับทางได้แล้วดูลงตัวมากกว่านี้นะ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:14:39 »
ผมว่าดูลงตัวดีครับ

ออฟไลน์ Shun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 12:33:05 »
ยังคงดูสวยงามเหมือนเดิมครับ
หวังว่าตัวซีดานเวอร์ชั่น USA จะให้ไฟหน้าโปรเจคเตอร์กับไฟท้าย LED มาด้วย

รอลุ้นภายในกับคอนโซลหน้าว่าจะสวยงามเหมือนเดิมมั้ย
เพราะของเดิมมันสวยทันสมัยเหมือน BMW เลย (ชอบก็ตรงนี้แหล่ะ)  ;)