ผู้เขียน หัวข้อ: Command Online ใน เครื่องเสียง Benz ใคร Set เป็นบ้างคับ  (อ่าน 9667 ครั้ง)

ออฟไลน์ offender

• Newbie
  • *
ผม เพิ่งได้ R 172 มา มี Command Online มาด้วย แต่ Setting ไม่เป็น เลือก Provider เป้น AIS แล้ว ก็ไม่ได้ อ่ะคับ

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
Re: Command Online ใน เครื่องเสียง Benz ใคร Set เป็นบ้างคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 23:13:49 »
คู่มือที่ให้มากับรถช่วยคุณได้

ออฟไลน์ offender

• Newbie
  • *
Re: Command Online ใน เครื่องเสียง Benz ใคร Set เป็นบ้างคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 00:44:05 »
คู่มือที่ให้มากับรถช่วยคุณได้

คุณ hypercanon Set ได้แล้วเหรอครับ ทำไงบอกผมบ้าง ผมอ่านในคู่มือมันบอกแค่คร่าวๆครับ

ผมทำตามแล้ว เลือก Provider เป็น AIS แล้วครับ ได้ค่า Defaut  ของAIS มาแล้ว แต่มันก็ไม่ติด  หรือว่าผมต้อง  Set DNS เป็น  Manual แล้วกำหนด ค่า IP เอา แล้วตรงช่อง Access point มันเป็น internet ถูกแล้วป่ะคับ

ผมลองถามทางศูนย์ที่ซื้อเค้าบอกว่าไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้มั๊ย ผมเลยเอามาลองดู แต่มันมีให้เลือก ไทยแลน มี ให้เลือก AIS Dtac Truemove ก็เลย สงสัยว่ามันน่าจะใช้ได้

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:23:27 »
set เพื่อทำอะไร ถ้าจะเข้าเนตผ่านโทรศัพท์มือถือก็ต่อสายไม่ก็บลูทูธ ก่อนแล้วดูขวาบนถ้ามีรูปสัญาณขึ้นก็ใช้งานได้

วิธีเชื่อมต่อจากเวปคลัป

http://www.mercedesmania.com/forum/index.php/topic,73938.0.html

ข้อยกเว้นไม่สามารถเชื่อมต่อผ่าน iphone ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2012, 01:25:20 โดย hypercanon »

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:49:31 »
ใช้กับมือถือรุ่นไหนครับ

แล้วจะเชื่อมต่อเพื่อ โทรหรือใช้ อินเตอร์เนตครับ

ถ้าจะใช้โทร มันแค่ Pair กับมือถือน่าจะไม่ยาก
แต่ถ้าใช้ต่อเข้า  internet ไม่สามารถใช้กับ iphone/android  ได้นะครับ
ต้องพวก BB หรือ  nokia บางรุ่น

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:53:03 »
 แก้ไข android  ได้แฮะ

แต่ทำไมของผมต่อ android ไม่ได้ฟระ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:53:37 »
set เพื่อทำอะไร ถ้าจะเข้าเนตผ่านโทรศัพท์มือถือก็ต่อสายไม่ก็บลูทูธ ก่อนแล้วดูขวาบนถ้ามีรูปสัญาณขึ้นก็ใช้งานได้

วิธีเชื่อมต่อจากเวปคลัป

http://www.mercedesmania.com/forum/index.php/topic,73938.0.html

ข้อยกเว้นไม่สามารถเชื่อมต่อผ่าน iphone ได้
Linkที่ให้มาเป็นการเเสดงวิธีPairโทรศัพท์ซึ่งลองแล้วสามารถทำได้ครับแต่ก็พบปัญหาเดียวกับเจ้าของกระทู้คือไม่สามารถStream Internet Onlineผ่านBluetoothของBBเช่นกันครับ ว่างๆจะลองกับNokiaดูอีกครั้งแต่จากข้อมูลผู้ใช้งานทราบว่าIPhoneและAndroidไม่สามารถStreamได้ครับ
BMW 750E M SPORT