ผู้เขียน หัวข้อ: รถ C-Segment มีท่านใดกำลังรอหลัง Motor Show บ้างครับ รอรุ่นไหนบ้าง  (อ่าน 5851 ครั้ง)

ออฟไลน์ KrisTop

• Full Member
  • Ingenious
Prius (Mini Change) /
All New Focus /
Mazda 3 SkyActiv(ตัดทิ้งดีกว่า นาน) /
All New Civic /
Cruze new Engine /
Nissan L12F(ข่าวเงียบๆ) /
Subaru Impreza /
Hyundai Elantra /
etc.... /

อยากทราบว่าท่านๆ รอรุ่นไหนอยู่ครับ แล้วรอเทียบกับรุ่นไหนบ้าง?
ได้ข่าวว่า SkyActiv ยังไม่มาปีนี้ Focus Ecoboost ก็จะยังไม่มา (เว็บข่าวนึงให้ข่าวว่าที่จะมาเป็น 1.8 และ 2.0)
ผมเลยไปสำรวจดูปรากฎว่า Prius ส่วนลดเยอะน่าสนใจแฮะ ตั้ง 95000
ท่านๆ คิดว่าหลังจาก Motor Show ไปแล้วมันจะมีอยู่รึเปล่าครับส่วนลดแบบนี้
จะรอรุ่นอื่นๆ ออกๆ มาให้ครบก่อนหรือว่ารีบคว้าโอกาสตรงนี้ไว้หรือว่า
ต่อไปมันจะลดเยอะกว่านี้อีก???

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
ขอตอบในฐานะที่ไม่ได้ รอ C-segment อยู่น่ะครับ ( รอจะซื้อ Honda freed อยู่ครับ)

ชอบสุดในตัวเลือก คือ all new civic ครับ ชอบเพราะรูปทรงครับบ

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
รอ all new focus อยู่ครับ แต่รอตัว tdci นะ  ;D

ออฟไลน์ NOTTO

รอดู Civic ครับผม

ออฟไลน์ balliblue

ไม่ได้จะซื้อหรอกครับ แต่ทีสนใจคือ อยากไปเห็น all new civic อยากลองขับดูว่าจะดีกว่า FD มากไหม

ออฟไลน์ [J]e[w]

Nissan L12f / Ford Focus Ecoboots / Mazda3 Skyactive

ตามลำดับเลยครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ KrisTop

• Ingenious
ูู^^ ผมก็อยากลอง Civic เหมือนกันนะครับว่าจะเป็นแบบที่เขาพูดกันหรือเปล่า

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
New Civic ครับ ต้องขอดูว่ามันยังไง ก็ทำให้คนทั้งโลกอุปทานหมู่ได้ ^ ^

New Focus ครับ อันนี้ก็อยากเห็นตัวเป็นๆ เหมือนกัน TDCi จะมีการพัฒนาขึ้นมากหรือไม่ เห็นแต่ในเน็ตสวยจับใจมานานล่ะ

แต่ความจริงอยากได้แนว SUV สุด รอ CR-V อย่างใจจดจ่อ ข่าวว่าจะได้รุ่นใหม่ประกอบยุ่นทั้งคัน ก็ไ่ม่รู้ว่าจริงหรือไม่ ต่อให้จริง รัฐจะยอมหรอ ต่อให้รัฐยอม ยี่ห้ออื่นจะยอมหรอ?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ MC Stradale

BMW 3-series ครับผม รอดูเครื่องยนต์ใหม่ครับ

ออฟไลน์ Sappe!

All New Focus ครับ แต่รอตัว TDCi  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Chris Evn

All New Focus

ออฟไลน์ neo7s

• Newbie
  • *
ฝันกลางวันว่า.... โตโยต้า ประเทศไทย จะผลิต Prius รุ่น G's ออกมาขายให้คนไทย  ;D
แต่เอาเข้าจริงๆ สำหรับบ้านเรา ก็คงจะได้แค่ TRD sportivo ตามฟอร์ม T_T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2012, 09:04:25 โดย neo7s »

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

Prius (Mini Change) /
All New Focus /
Mazda 3 SkyActiv(ตัดทิ้งดีกว่า นาน) /
All New Civic /
Cruze new Engine /
Nissan L12F(ข่าวเงียบๆ) /
Subaru Impreza /
Hyundai Elantra /
etc.... /

รอเทสไดรฟ์ก่อนจะตัดสินใจซื้อ 1 ใน 4 รุ่นนั้นครับ (สีเหลือง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ตอนนี้ L12F เท่านั้นครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ