ผู้เขียน หัวข้อ: // ขอต้อนรับสู่ Headlightmag.com ModelChange //  (อ่าน 17261 ครั้ง)

ออฟไลน์ G!zM() 17

• Newbie
  • *
  • Dolce far niente
    • My Gallery
Re: // ขอต้อนรับสู่ Headlightmag.com ModelChange //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 17:22:13 »
ผมว่าในส่วนของข่าว PR NEWS - WORLD NEWS   -NEW CARS WORLDWIDE  NEW CARS IN THAILAND SPYSHOT
อย่างละ2 ข่าวมันน้อยไปไหมครับเพราะบางครั้งข่าวลง 1 วันเยอะถึง 4ข่าวขึ้นไป  บางครั้งข่าวอาจจะหลุดจากส่วนแรกเร็วเกินไปอะครับ  อย่างผมปกติจะดูหัวข้อที่ขึ้นมา ผมจึงขอแนะนำให้เพิ่มช่องข่าวอีกหน่อยจะดีกว่านี้ไหมครับ ข่าวจะได้ตกช้าลง

เห็นด้วยครับ  เดี๋ยวนี้ผมหาข่าวไม่เจอเลย งงมากมาย  ???

ส่วนตรง review ผมว่าแบ่งอย่างนี้ดีครับ เลือกง่ายขึ้นเยอะ
天下無敵

ออฟไลน์ edward

• Full Member
Re: // ขอต้อนรับสู่ Headlightmag.com ModelChange //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:50:43 »

หน้า Homepage เป็นอะไรที่ไม่ควรต้องให้เลื่อนลงมาเยอะๆ เพื่อจะอ่าน

แต่ควรให้กระชับอยู่ในหน้าเดียวและมีแค่ content หลักๆที่ต้องการนำเสนอ

ผมว่ารูปมันเยอะไปทำให้ลายตาไปครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• Hero Member
    • นครอัญมณี
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 21:35:28 »
ผมใช้ firefox และ chrome เปิดเป็นหลัก

บอกได้เลยครับว่า ยังไม่ชิน กับหน้าเว็บใหม่นี้
ใน Google Chrome การแสดงผล ไม่สมประกอบอย่างไรก็ไม่รู้
กระตุก ดึกดั๊ก เลื่อนไปเองบ้าง กระตุกบ้าง ฟ้อนต์ตัวอักษรใหญ่ทับกันอ่านไม่ออกบ้าง ไม่ดีเลย

ที่สำคัญ หลังจากเปลี่ยนหน้าเว็บใหม่แล้ว
ความน่าสนใจที่จะเข้ามาในเว็บ เพื่ออ่านข่าว กลับน้อยลง
เพราะหาข่าวใหม่ๆไม่เจอ ไม่รู้ว่าไปซ่อนอยู่ตรงไหน
ตำแหน่งหน้าเว็บเดิมจะอยู่แถวด้านขวา โดยไม่ต้องเลื่อนจอภาพลงไป

แต่ของเดิม ตำแหน่งนี้ จะมีการเปลี่ยนแปลงแทบทุกวัน ทำให้รู้สึกว่าเว็บ Update อยู่เสมอ และน่าติดตาม

นี่แหละ คือ ความยังไม่ชินของผม

ข้อเสนอแนะ
ควรเอาตำแหน่งที่มีการ Up Date บ่อยๆ เอาไว้ด้านบนนะครับ เวลาเปิดหน้าจอปุ๊บก็เจอปั๊ป ชนิดไม่ต้องเลื่อนหน้าจอลงไปดูด้านล่าง
ตำแหน่งการวางข้อมูล ให้เรียงลำดับการ Update บ่อยๆ เอาไว้ด้านบน
หมวดหมู่ประเภท 1 เดือนไม่อับเดตเลย ก็เอาไว้ด้านล่าง
หมวดหมู่อ้างอิง ก็เอาไว้ล่างสุดก็ได้

รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด