ผู้เขียน หัวข้อ: }>- รถรุ่นไหนที่เข้าข่าย"เกลียดเมื่อแรกทัก กลายเป็นรักในภายหลัง" -<{  (อ่าน 13194 ครั้ง)

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
ECAR หัวฉีด M/T ครับ

คือรู้สึกเฉยๆในตอนแรกครับ
แต่เมื่อได้ขับแล้วรู้สึกว่า
รถราคา 1 แสนกว่าบาทก็ขับสนุกได้

การเ้ข้าเกียร์สั้นกระชับ
ช่วงล่างก็รู้สึกว่าค่อนข้างโอเค
ขับเรื่อยๆการประหยัดน้ำมันก็ใช้ได้
แต่งต่อก็ได้แล้วแต่งบแล้วแต่ความต้องการ
ฯลฯ

รู้สึกดีกับE CAR ครับ

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
Tiida => ตอนแรกรถอะไรเนี้ยแปลกๆนะ แต่มองไปมองมา สวยดีแฮะ  :D

Z4 => หน้ายาวเว่อร์...แต่มองๆปมองมา ก็อยากได้แฮะ

Prius => ไม่ชอบข้างหน้าและไฟท้ายเลยไห้ตายเถอะ มองไปมองมา เริ่มอยากได้ละ นิดนึง  ;)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เห็นคนส่วนใหญ่ตอบถึง Triton และ BT-50 pro

อยากจะบอกว่าไทรทัน แม้ผมจะได้ลองขับจนซึ้งถึงสมรรถนะแล้ว แต่ผมว่ายังไงมันก็ยังปลัดขิกอยู่ดี

ส่วนบีที-50โปร ผมยังรับไม่ได้กับหน้ายิ้มแฉ่งและไฟตี่ๆแบบนั้น ยิ่งผนวกกับทรงกระบะสูงๆใหญ่ๆ ทำให้มันดูเหมือนกระเทยควายมากเลยครับ 555+

ออฟไลน์ MystogaN

Mini ทั้งตระกูลเลยมะก่อนยี้มากกกกครับ เด๋วนี้เริ่มมีมุมมองที่แตกต่างมากขึ้น ก็เลยดูว่ามันก็น่ารักดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Tan Int

เยอะเลยละครับ
- 2011 Mercedes-Benz CLS ตอนแรกยังพิลึกกึกกือ แต่ตอนหลังชอบมากกกกกกก
- 2012 Chevrolet Aveo ตอนแรก ผมมองว่ามันดุเกินไป แต่ที่จริงก็ไม่มากเท่าไรนี่นา..

- 2011 Mercedes-Benz SLS,E-Class ไม่รู้สิ ตอนแรกผมมองว่าไม่เท่าไร แต่พอเห็นตัวจริงแล้วเปลี่ยนความคิดเลย....สวยมาก
- 2010 BMW 5-series F10 อารายกัน E60 ออกจะสวยสปอร์ต ทำไม F10 มันแก่ยังงี้? แต่ตอนหลังๆ ก็มองว่าหรูหราดี

- 2006 Civic FD ไฟท้ายมันไม่สวยเอาซะเลย แต่พอเปลี่ยนเป็นแบบ 8 เหลี่ยม(ไมเนอร์เชนจ์) นี่สวยขึ้นนะ
- 2012 Lexus GS โอ้โห อันนี้งานดีไซน์ล้ำไปไหนไม่รู้ แต่ตอนหลังกลับรักเข้าให้แล้ว..........

ที่ยังอยู่ใน"ระยะทำใจ"(คือไม่ชอบ แต่พยายามรับ)
- 2012 Mercedes-benz Sl
- 2012 BMW 3-series F30
- 2012 Honda Accord Coupe Concept(ทำใจไว้รอตัวจริง)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ XL_SiZe

ออฟไลน์ JIRATH

VW Passat CC ที่ขับอยู่ปัจจุบันนี่แหละครับ

บอกตรงๆไม่เคยเหลียวแลมองเลย รถอะไรรูปทรงแปลกมา

วันนั้นดันไปเดินดู Subaru ดีลเลอร์ติดกันกับ Volkswagen โดนเซลล์แมนแนะนำเลย

จนถึง ณ บัดนี้ ไปไหนต่อไหน ผู้คนบอกว่ารถสวยมาก รุ่นอะไรกันนี่
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
BMW E90 ใหม่ๆดูอุบาทว์มาก

ออฟไลน์ vellcap

BMW E90 ใหม่ๆดูอุบาทว์มาก
โดยเฉพาะ 320i ตัวถูกที่สุด ล้อเนี่ย อื้อหือ ดูไม่ได้เลย 318i E46 รุ่นถูกสุดยังสวยกว่าเยอะ

ออฟไลน์ MystogaN

เห็นด้วยกะข้างบนคับ ล้อตุ่นมากกกกกก นึกว่า ECO Car  :P

ออฟไลน์ k.กุ๊ก

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนครับ
ford focus TDCi 5ประตู ครับ  แว๊บแรกที่เห็น  รถอะไร ท้ายแปลก ๆ   สู้ มาสด้า 3 ไม่ได้   ลงตัวทุกมุมมอง 

แต่หลังจากอ่าน รีวิว ของพี่จิมมี่   ----------------> ลอง Test Drive -------->ถอยเลย   

ยิ่งใช้ยิ่งชอบ  ทั้งแรงและประหยัด  แถมเบาะหลังพับได้ แบนราบเลย    ;D

ออฟไลน์ WTN

• Jr. Member
  • **
ส่วนผม Nissan March ครับตอนแรกเห็นในรูปรู้สึกน่าเกลียดมาก เห็นตัวจริงครั้งแรกๆก็ยังรู้สึกแปลกๆ เจอบนถนนบ่อยเข้า ชักเข้าตาแฮะ ยิ่งมองยิ่งน่ารัก ตอนหลังทนไม่ไหวเลยต้องอันเชิญเข้ามาอยู่ในบ้านแถมตั้งชื่อให้มันด้วย " ไอ้บู๋ "

ออฟไลน์ chamanow88

• Sr. Member
ไทรตันครับ คันแรกที่เห็นเป็นรถตอนเดียวน่าเกลียดมาก
แต่พอเห็นสี่ประตูยกสูง....แม่เจ้า..เท่มาก