ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับเรื่องเด็กแวนซ์ครับที่ว่ามีการขึงสลิงคอขาดนี่ทำกันจริงหรือครับ??  (อ่าน 15606 ครั้ง)

ออฟไลน์ gttle

• Full Member
คือจำได้ว่าเคยมีมีออกรายการนึงนานละจำไม่ได้เค้าว่าเคยเป็นเด็กแว้นซ์มาก่อนแต่พอเห็นเพื่อนโดนต่อหน้าเลยเลิก ผมก็ลืมไปละไม่รู้คิดยังไงอยู่ๆก็คิดเรื่องนี้ขึ้นมาเมื่อคืนแถมมาอ่านกระทู้มาม่าข้างล่างเห็นมีท่านนึงว่าแถวบ้านมีโดนกันหลายคนละเลยอยากรู้ว่ามีจริงหรือครับผมไม่เห็นข่าวในนสพ.เลย

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
จริงสิครับ ขึงกะต้นไม้อยู่2ต้นข้างทาง สมุทรสาคร สมุทรสงคราม ราชุบรี นี่สมัยก่อนเรื่องปกติ

เคยเห็นด้ายตัดไข่ต้มมั้ย ลองนึกดูครับ เปลี่ยนจากไข่เป็นคอมนุษย์ มันหลุดออกอย่างนั้นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 17:58:00 โดย popdemonic »

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
อันนั้นโหดไปครับ

ถั่วเขียว ฮากว่า

พวกเพื่อนผมใน Section สมัยเรียน พักอยู่หอข้างๆมหาลัย
มันรำคาญพวกรถแต่งรถซิ่ง ทั้ง 4 ล้อ ทั้ง 2 ล้อ (ห้องอยู่ริมถนนพอดี)
มันไปตลาด ซื้อถั่วเขียวมาถุงใหญ่ๆถุงนึง โปรยกลางถนน

เห็น RX7 หมุนกลางถนน ลงข้างทางไปเลย

เชื่อว่าเด็กแว๊น เจอถั่วเขียวคงสะใจกว่าลวดขึงครับ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
จริงครับ ทั้งสลิง ทั้งถั่วเขียวอย่างที่ท่านข้างบนว่ามา น้ำมันเครื่องก็มี แล้วมันก็มีมาเป็นสิบๆปีแล้วละครับ ข่าวจะโผล่มาเป็นระยะๆ

อ๋อบางทีมีหิน + อิฐ บินออกมาจากข้างทางก็มีครับ  8)

ออฟไลน์ Fly to dream

ปกติสมัยก่อนครับเดี๋ยวนี้ไม่รู้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

ของจริงไม่เคยเห็น แต่ก็พอจะได้ข่าวมาบ้าง

เคยเห็นแต่ในหนัง 13 เกมสยอง
หนังนั้นสมจริงเกิน จนสยองเลยล่ะ
 :D :D
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ Arado_kung

ตาม ตจว.มีจริงๆครับ ทุกวันนี้ก็ไม่ค่อยมีข่าวเท่าไหร่ล่ะ 

ออฟไลน์ kowit1

ต่างจังหวัดไม่ได้ขึง ปราบแวนซ์ แต่ขึง ปล้นเอารถ ตามทางเข้าหมู่บ้าน

ออฟไลน์ swan

สมัยมัธยม อาคารที่พวกผมใช้เรียนจะมีอยู่หลังหนึ่งที่ติดกับถนนเล็กๆ กว้างสัก 4-5 เมตร แต่เป็นเส้นตรง พวกเด็กแว๊นชอบมาซิ่งรถเป็นประจำ เพื่อนผมเลยเอาเกลือป่นเป็นถุงขนาดเท่ากำปั้นนี่แหละครับ ปาจากอาคารเรียนชั้นสามเข้าหน้าพวกเด็กแว๊น หลังจากนั้นมันหายไปเลย

ออฟไลน์ Lertvarit

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Eddy5659

จริงครับ

ตอนเด็กๆ ผมเคยไปช่วยกู้ภัยอยู่ประมาณ 5 เดือน เจอมาแล้วสยองใช้ได้เลย

นอกจากขึงสลิง ก็มีการทุบขวดเหล้าบนถนนด้วยนะครับ แบบว่าล้มแล้วโดนขวดบาดแถมกับการไถลไปบนถนนครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Ruksadindan

สยอง แต่ก็คงต้องบอกว่าสมควรสำหรับโจรไร้สำนึกแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
มีจริงนะครับสมัยก่อนในซอยยังมีเลยครับพวกซิ่งเจอไปเข็ดเลย     

p.s.พวกถั่วเขียว แต่สมัยก่อนก็มีบางคนนำมาใช้ผิดวัตถุประสงค์นะครับ คือ ตามตจว.จะมีพวกมิจฉาชีพ(ที่เป็นชาวบ้าน)

ชอบเอาถั่วเขียวมาโรยตามทางโค้ง พอรถวิ่งมาหมุนก็เข้าไปจี้ชิงทรัพย์   เลยเป็นที่มาของหนังไทยเรื่อง  ชื่อชอบชวนหาเรื่อง ลองไปหามาดูครับ ผกก.ทำให้เหมือนตลก แต่

จริงๆเป็นตลกเสียดสีสังคมตรงๆเลยครับ ในหนังเลยสู้กันระเบิดเถิดเทิง

ออฟไลน์ Alcatraz

มีจริงนะครับสมัยก่อนในซอยยังมีเลยครับพวกซิ่งเจอไปเข็ดเลย    

p.s.พวกถั่วเขียว แต่สมัยก่อนก็มีบางคนนำมาใช้ผิดวัตถุประสงค์นะครับ คือ ตามตจว.จะมีพวกมิจฉาชีพ(ที่เป็นชาวบ้าน)

ชอบเอาถั่วเขียวมาโรยตามทางโค้ง พอรถวิ่งมาหมุนก็เข้าไปจี้ชิงทรัพย์   เลยเป็นที่มาของหนังไทยเรื่อง  ชื่อชอบชวนหาเรื่อง ลองไปหามาดูครับ ผกก.ทำให้เหมือนตลก แต่

จริงๆเป็นตลกเสียดสีสังคมตรงๆเลยครับ ในหนังเลยสู้กันระเบิดเถิดเทิง

นานมากแล้วนะเนี่ย จำได้ว่าดูตอนยังเด็กอยู่เลย ใช่ที่พระเอกมันกากๆแล้วตอนท้ายๆ มันเอาน้ำมันฉีดใส่ตัวร้ายแล้วเผาหรือปล่าวครับ

แล้วเรื่องสลิงเนี่ยถ้าใช้ รถ4ล้อปกติทั่วไปแล้วไปเจอเนี่ย จะเป็นอะไรหรือปล่าวครับ

ขอถามเพิ่มเติมนิดนึงเรื่องถั่วเขียวสมมุติว่าถ้าใช้ รถระดับ benz bmw ที่มีระบบพวกช่วยการทรงตัวเนี่ย จะช่วยเรื่องแบบนี้ได้หรือปล่าวครับ หรือมีวิธีป้องกันอย่างไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 21:55:10 โดย hypercanon »

ออฟไลน์ 6162002

นานมากแล้วนะเนี่ย จำได้ว่าดูตอนยังเด็กอยู่เลย ใช่ที่พระเอกมันกากๆแล้วตอนท้ายๆ มันเอาน้ำมันฉีดใส่ตัวร้ายแล้วเผาหรือปล่าวครับ

แล้วเรื่องสลิงเนี่ยถ้าใช้ รถ4ล้อปกติทั่วไปแล้วไปเจอเนี่ย จะเป็นอะไรหรือปล่าวครับ

ขอถามเพิ่มเติมนิดนึงเรื่องถั่วเขียวสมมุติว่าถ้าใช้ รถระดับ benz bmw ที่มีระบบพวกช่วยการทรงตัวเนี่ย จะช่วยเรื่องแบบนี้ได้หรือปล่าวครับ หรือมีวิธีป้องกันอย่างไร
รถสี่ล้อชน ผมว่าลวดขาดนะครับ (เพราะลวดพวกนี้น่าจะบาง) 
ส่วนระบบการทรงตัวนี่ ถ้าล้อไม่ได้แตะอยู่กับพื้น (ในที่นี้อยู่บนถั่วเขียว) ก็ไม่น่าจะช่วยอะไรได้นักครับ รถตักที่วิ่งไถถั่วได้นี่สิ เทพจริงสำหรับถนนถั่ว 55

popdemonic

• บุคคลทั่วไป

รถสี่ล้อชน ผมว่าลวดขาดนะครับ (เพราะลวดพวกนี้น่าจะบาง) 
ส่วนระบบการทรงตัวนี่ ถ้าล้อไม่ได้แตะอยู่กับพื้น (ในที่นี้อยู่บนถั่วเขียว) ก็ไม่น่าจะช่วยอะไรได้นักครับ รถตักที่วิ่งไถถั่วได้นี่สิ เทพจริงสำหรับถนนถั่ว 55

สี่ล้อมันจะหย่อนลงพื้นครับ ให้ผ่านไปพอสองล้อมาก็ล๊อคตรึงขึ้นมาใหม่

ออฟไลน์ DArkMaster

ไม่เคยเห็นนะ เคยได้ยินในข่าวสมัยก่อนแล้วก็เห็นในหนังอ่าครับ ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ตกไปอีกเรื่องนึงนะ

กรณีที่มีคนเอาปืนกลเล็กไปกราดยิงใส่ จำได้ว่าเคยออกข่าว แต่ตายไปแต่ 1 ศพ

ออฟไลน์ gttle

ขอบคุณครับสรุปว่าจริง!!

ออฟไลน์ lexus

เราจะได้เห็นผีหัวขาดตอนกลางคืนมั๊ยเนี่ย เวลาขับรถตอนดึกๆทางเปลี่ยวๆโคตรกลัวเลย

กลัวทั้งคน กลัวทั้งผี

โดยเฉพาะพวกผีมอไซไฟท้ายเสีย พวกนั้นคงจะได้ตายของจริง

ออฟไลน์ leehyong

• Newbie
  • *
    • จำหน่ายลวด-เหล็กปลอก
ผมโค-ต-ร กลัวเลยครับ ยิ่งแถวบ้านนอกด้วยนะ
จำหน่าย ปลีก-ส่ง ลวด เหล็กปลอก  pc wire คุณภาพมาตรฐานสากล

ออฟไลน์ MystogaN

ฟังงี้ให้ตายก็ไม่ไปตจว. อีกเด็ดขาด จากเดิมก็ไม่ค่อยไปอยู่แล้วไกลสุดนี่เขาใหญ่ หัวหิน

จากนี้คงไม่ย่างกรายออกนอกเขตกทม. ถ้าให้ไปคงต้องไปเครื่องบินน่าจะปลอดภัยสุดคับ