ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเเนะนำ รถราคาไม่ 2 ล้าน เเละไม่ต่ำกว่า 1.5 ครับ  (อ่าน 7310 ครั้ง)

ออฟไลน์ NarongritL

• Full Member
มีรถใหม่ๆที่จะเข้าคันไหนน่าสนใจบ้างครับ?
ไม่เอา s60 นะครับ มีไว้ในใจอยู่เเล้ว

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Volkswagen Beetle 2012 คิดว่าน่าจะประมานนั้นนะครับ

ออฟไลน์ sodapop

• Newbie
  • *
camry hybrid 2012
teana 250
captiva diesel

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
Skoda Superb

ออฟไลน์ reyeshenry

camry hybrid 2011 ราคาปัจจุบัน รุ่น Top 1.79 ล้านแล้ว

ถ้ารุ่นใหม่ 2012 คง 1.8 ล้าน แน่ๆ

ออฟไลน์ MC Stradale

ถ้าจะเล่นรถยุโรป ผมว่า Volvo S60 DRIVe Business เนี่ยหละครับ ดูน่าสนใจ
ถ้าอยากได้เล็กหน่อยก้ Citroen DS3 Sport Chic
ถ้าอยากได้เป็นรถ ppv ก้ Chevrolet Captiva 2.0DSL AT LTZ
หรือถ้าอยากได้เป็นรถญี่ปุ่นก้มีให้เลือกเยอะแยะครับ Toyota Honda Nissan...
ลองตัดสินใจดูครับ

ราคาเท่านี้น่าจะมีคันเดวนะคับ Aston Martin One-77 ครับ

ราคา 1.5 ล้านพอดีเป๊ะเลย ถ้า Veyron SS รุ้สึกจะเกิน

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
VOLVO  V60
SONATA SPORT    TUCSON

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าไม่ใช่ S60 ก็เป็นแคมรี่ไฮบริด หรือโซนาต้านั่นล่ะครับ

ราคาเท่านี้น่าจะมีคันเดวนะคับ Aston Martin One-77 ครับ

ราคา 1.5 ล้านพอดีเป๊ะเลย ถ้า Veyron SS รุ้สึกจะเกิน
USD หรือ Euro นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2012, 13:57:04 โดย Ruksadindan »

1.5ล้าน USD ครับ เอิ๊กๆ ;D

ออฟไลน์ Bluedoft

Superb combi (ราคา2พอดีๆ) เลยครับ ผมว่าสวยกว่า E-class สวยกว่า S60 อีก
คือทั้งสองคันนั้นแบบเห็นแวบแรกแล้วสวย แต่มองไปนานๆก็เบื่อ คือรูปร่างมันเปรี้ยว แต่ไม่กลมกลืนที่พอจะให้สวยคงทนนานได้ แต่Superbผมว่ามันกลมกลืนมาก
ส่วนภายใน superb ผมให้ superb ตามชื่อและราคาเลยแหละ อยากได้ที่สุด

ออฟไลน์ Despinaauto

Toyota  camry   ตัวใหม่เป็นตัวเลือกเดียวของผมขณะนี้ครับ   สำหรับราคาไม่เกินสองล้าน   

คิดว่ากว้างขวาง  นั้งและขับสบาย  ศูนย์เยอะ  ราคาไม่ตก

เห็นเพื่อนใช้รถยุโรปที่คนไม่ค่อยนิยม  แต่คุณภาพดี    รถโดนชน  เสียหายไม่มาก  แต่ต้องเปลี่ยนชิ้นส่วนบางอย่าง   คอยสั่งมาจากต่างประเทศ  3  เดือน กว่ารถจะวิ่งได้  ถ้ามีรถหลายคันคงไม่เป็นไรครับ

เห็นด้วยกะคุณพี่ข้างบนนะครับ ...

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Skoda Fabia V RS ครับ แล้วแต่งเพิ่มนิดหน่อย ;)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Teana 2.5XV V6 Sport Version Sunroof+Navi จัดเต็มครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Tan Int

โจทย์ยากแฮะ.....

ถ้ากะจะเอาเท่เลย แบบอยู่บนถนนใครๆ ก็มอง แต่การใช้งานก็แบบปกติๆ นี่แหละ
- Hyundai Sonata Sport
ถ้า เน้นนุ่มๆ เพราะชอบเดินทางแบบผ่อนคลาย
- Teana 2.5XV
ถ้า แนว SUV
- Chevrolet Captiva

พอละ.....จริงๆ มีอีกครับ แต่ขี้เกียจแล้ว  :)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ delpingero

• Jr. Member
  • **
Golf ครับ เพราะใช้อยู่  ;D

ออฟไลน์ mongolias

2 ล้าน ผมเลือกเทียน่า 2.5 ครับ
ถ้ามีงบ 2 ล้าน เก็บเงินสัก 3-4 แสน ไว้เป็นค่าซ่อมบำรุง + แต่งรถดีกว่า

ออฟไลน์ simcity

ผมเอา camry ใหม่ 2.5 hybrid 200 แรงม้า. น่าจะ ครบเครื่องสุดแล้ว

ออฟไลน์ chamanow88

ไม่เอา S60 ก็ไปเอา V60 ดิครับ...หรือจะรอคัมรี่ใหม่ดีนะ