ผู้เขียน หัวข้อ: ศึกระหว่าง C 200 CGI , 520d f10 และ E 200 CGI สุดท้ายผู้ชนะคือ...............  (อ่าน 8531 ครั้ง)

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
   ตามที่เคยได้ตั้งกระทู้สอบถามความเห็นสมาชิก   เพื่อช่วยเลือกรุ่นรถยนต์ดังกล่าวมาแล้วนั้น

บัดนี้ได้ผลการตัดสินมาแล้วครับ   ปรากฏว่าเป็นม้ามืดนอกสายตา  แซงในโค้งสุดท้าย  เข้าวินคว้าถ้วยไปครอง

ผู้นั้นคือ   .....E 250 CGI.....

เหตุผลก็คือ เป็นเบนซ์   ได้ 7 speed  และ  มีจอ command  แถมช่วงล่างที่ดี

แต่เหตุผลที่สำคัญที่สุดที่ช่วยในการตัดสินใจในรุ่นระว่างเบนซ์คือ review ที่คุณ J!MMY ทำไว้ว่า  E 250 CGI  is  the  best  choice 

ใจจริงก็อยากได้ E 250 CDI เพราะนำ้มันแพงขึ้น  แต่ option ไม่ค่อยถูกใจครับ        ท้ายที่สุดขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ช่วยแสดงความเห็นมา ณ ที่นี้ครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
ยินดีกับเมอร์เซเดสคันงามด้วยครับ  :) :)

ออฟไลน์ ArmMoTo

ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ  :)

ออฟไลน์ Pluem_411

Benz ช่วงนี้มาแรงจริงๆ เมื่อก่อน E63 AMG แพ้ M5 ตอนนี้ E63 AMG ชนะ M5 เวลาห่างกันแค่ 0.1 วิ
แล้วยิ่ง C63 AMG Coupe ชนะ M3 เวลาห่างกันตั้ง 0.3 วิ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ neung23

BMW แรงกว่านะค๊าบบ

ทั้งตามสเป็คและ ในกระดาษ เลยนะ  ::)

2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Pluem_411

ทั้งตามสเป็คและ ในกระดาษ เลยนะ  ::)

ตอนนั้นยังใช่เครื่องบล๊อกเก่าครับ
ตอนนี้เปลี่ยนเป็นเครื่อง V8 5.5 Twin turbo แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2012, 13:33:18 โดย Pluem Niyomyaht »
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Lucky_suby

ซื้อกับ MBTH หรือ เกรย์อ่ะครับ

ออฟไลน์ bungy

• Full Member

ทั้งตามสเป็คและ ในกระดาษ เลยนะ  ::)

ตอนนั้นยังใช่เครื่องบล๊อกเก่าครับ
ตอนนี้เปลี่ยนเป็นเครื่อง V8 5.5 Twin turbo แล้ว

ดู Clip แล้ว เป็นตัวใหม่ครับ ดูที่ พวงมาลัยได้ครับ เหมือน new CLS63 เลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
^
^
E63 W212 มันออกมาทีหลัง M5 e60 ตั้งหลายปี
ทำมาห่วยกว่าช้ากว่า ก็เสียชื่อMB หมด
ตอนนี้ M5 เปิด F10 มา จะให้มันช้ากว่า E63, CLS63 ก็กระไรอยู่
ผลัดกันนำผลัดกันตามอยู่ตลอด เหมือน iPhone กับพวก Android ยังไงยังงั้น
แต่ถ้าเรื่อง handling แล้ว ยังไง MB ก็เป็นรอง BMW อยู่ตลอดมาและตลอดไปนั่นแหละ (เฉพาะเรื่องนี้นะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2012, 18:48:49 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Alcatraz

ผมว่าที่พี่จิมมี่ บอกว่าเป็น best choice หมายถึงถ้าเทียบระหว่าง e class ด้วยกันมากกว่า ไม่ใช่เอาไปเทียบกับ series 5

ที่บอกว่าเลือก e250 cgi เพราะช่วงล่างดีกว่า ได้จอคอมมาน ได้ เกียร์ 7 speed ผมว่าถ้าคุณเลือกเพราะเหตุผลนี้มันแปลกๆนะ ถ้าเลือกตัวนี้ได้ งบก็พอที่จะเล่น 525dได้ ในขณะที่ 525d ช่วงล่างดีกว่า จอ i-drive เจ๋งกว่า เกียร์ 8 speed แยอะกว่า ประหยัดกว่า และน่าจะวิ่งเร็วกว่าด้วย

แต่ถ้าเลือก e250 เพราะชอบแบรนมากว่า ดูหรูกว่า ต้องการเบนซินเพราะรับไม่ได้กับเสียงดีเซล(คงไม่ใช่อันนี้เพราะเห็นบอกอยากได้e250cdiด้วย) อันนี้คือเหตุผลส่วนใหญ่ที่คนใช้เบนซ์ ผมว่าถ้ามี 2 คันให้เลือกระหว่าง e250cgi และ 525d พี่จิมมี่เลือก bmw แบบไม่ต้องคิดมากเลย

อย่าเลือกซื้อเพราะรีวิวพี่จิมมี่ครับ แม้แต่พี่เค้าก็บอกเสมอให้ไปลองขับดูทุกรุ่นที่อยากได้ ผมเดาว่าคุณยังไม่ได้ไปลองขับแน่ๆเลย

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ยินดีกับ E250 CGI คันใหม่ด้วยครับ
รุ่นนี้ เป็นรถที่ผมตั้งใจจะซื้อเช่นเดียวกันครับ

เนื่องจาก
1. ยี่ห้อ Benz ครับ ไปไหน-มาไหน หรือขับอยู่บนถนน จะได้รับการให้เกียรติอย่างน่าประหลาดใจ
2. เวลาเดินทางไกล ผู้ใหญ่นั่ง(เด็กนอน) ความปลอดภัย การเก็บเสียง ความนุ่มสบายกว่าคู่แข่งในระดับเดียวกัน
3. สมรรถนะที่มี เกินพอแล้ว สำหรับผมและคนในบ้าน 0-100 กม./ชม=7.4 วินาที , ความเร็วสูงสุดอั้นไว้ที่ 250, กินน้ำมัน 17 กม./ลิตร(ค่าโรงงาน)
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Despinaauto

ซื้อกับ  MBT  ครับ

ลองขับแล้วครับ  ยังแยกไม่ออกเพราะขับน้อยครับ

มีเพื่อนหลายคนใช้  benz  กับ  bmw  คนที่ใช้  bmw  เปลี่ยนมาใช้  benz  กันหมด   บอกว่าจุกจิกมากๆๆ   ค่าซ่อม  แพง   เลยกลัวที่จะใช้  bmw  ครับ

ทั้งๆที่ชอบทรง  bmw  series 5  มาเกือบทุกรุ่น  แต่ไม่เคยได้ใช้  เคยขับ  E  class  มาสิบปี   สุดท้ายก็มาที่ยี่ห้อเดิมครับ