โพลล์

หากเพื่อนๆจะใช้สิทธิรถคันแรกกับรถยนต์นั่งไม่เกิน 1500cc. จะเลือกคันไหน?

Honda Brio
0 (0%)
Honda City
39 (24.5%)
Honda Jazz
31 (19.5%)
Toyota Vios
5 (3.1%)
Toyota Yaris
1 (0.6%)
Nissan Almera
19 (11.9%)
Nissan March
5 (3.1%)
Ford Fiesta Hatchback 1.4
4 (2.5%)
Ford Fiesta Sedan 1.4
1 (0.6%)
Mazda 2 Hatchback
18 (11.3%)
Mazda 2 Sedan
12 (7.5%)
Chevrolet Aveo 1.4
1 (0.6%)
Kia Picanto
1 (0.6%)
จำพวก coming soon เช่น Swift eco, Mirage และอื่นๆที่กำลังจะมา
22 (13.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 155

ผู้เขียน หัวข้อ: หากชาว HLM จะใช้สิทธิรถคันแรกกับรถยนต์นั่งไม่เกิน 1500cc. จะเลือกคันไหนกันครับ  (อ่าน 18295 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
1 Almera

ถ้าหาได้ อาจจะเป็น City ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ mongolias

ผมเลือกแล้วเป็นซิตี้ครับ
สาเหตุ
1. เพราะรถผมเป็น Jazz อยู่แล้ว ไม่อยากให้แฟนขับรุ่นเดียวกัน จะซื้อมาให้ซ้ำกันทำไม
2. ภายในกว้างขวาง นั่งสบายกว่าเพื่อนร่วมรุ่น
3. เครื่องยนต์สมส่วนกับขนาดตัวรถ ขับแล้วให้ความมั่นใจ
4. ใช้ส่วนลดได้เต็ม 100,000 บาท
5. แฟนผมไม่มีความรู้เรื่องรถ ยังไงก็เข้าศูนย์บริการเป็นหลักแน่ๆ ส่วนตัวที่ใช้ Honda มา ค่อนข้างพอใจในศูนย์บริการ
6. ข้อนี้สำคัญสุดครับ แฟนชอบซิตี้ มากกว่ารุ่นอื่น

ปล.ผมยื่นเรื่องขอคืนเงินภาษีไป 2 เดือนแล้ว ยังเงียบกริบอยู่เลย เจ้าหน้าที่แจ้งว่าระบบที่ใช้ link ข้อมูลกับขนส่ง ยังไม่เรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

city  ครับ   วีออส น้อยจังอะ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ MoLee

Cityครับแต่ถ้าจะซื้อจริงๆขอดูเรื่องว่าได้รถเมื่อไรก่อนอีกประเด็นครับ...

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
M2 5door MT ผมชอบความแรง ไม่เน้นประหยัด ไม่เน้นนั่งสบาย

เน้นขับสนุกล้วนๆ :D

PKS8

• บุคคลทั่วไป
MZ2 ครับ ถึงแม้ผมจะไม่เคยขับเครื่องยนต์ต่ำกว่า 6สูบ 2500cc มาก่อน

แต่พอได้ลอง MZ2 1.5 มันก็พอหาความสนุกได้ครับ

ออฟไลน์ poeping

• Jr. Member
  • **
จริงๆ ชอบ Jazz หรือ Mazda 2 นะครับ แต่เพิ่งใช้สิทธิ์ของภรรยาถอย Vios มาิติดแก๊สครับ ^ ^
เหตุผลชัดเจนครับ ประหยัดและติดแก๊สสบายใจสุด ถ้าไม่ติดแก๊สก็คงจะเลือก 2 ตัวแรกแหล่ะครับ

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
              SUZUKI  SWIFT        สวยถูกใจ ;D :D

ออฟไลน์ shoojai

• **
รอ swift ครับ แต่ อีกคันที่ดูคือ Almera ประหยัดดีถ้าขับในเมือง

แต่เคยไป Test Drive มาช่วงล่างเวลาเรานั่งตอนหลัง ย้วยจนคลื่นใส้ครับเวลาขับกระชากๆ

ค่อนข้างรับไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
เลือกM2 sedanครับ เพราะเพิ่งได้ขับมาเมื่อ2-3วันก่อน ขับได้ทางราวๆ1000กิโล ขึ้นลงเขาด้วย ประทับใจช่วงล่างมาก หนึบกว่ารถของพี่ๆที่บ้านอย่างvios jazz เยอะเลย

แต่ข้อเสียก็มีเยอะอยู่ อย่างเครื่องยนต์ อืดมากจะแซงทีต้องมีการวางแผน พื้นที่วางเท้าด้านหลังแคบมากๆ

ออฟไลน์ PREM

ผมเลือก Mazda 2 Hatchback เกียร์ธรรมดาครับ
ไปลองขับแล้วรู้สึกว่าขับดีใช้ได้ ยกเว้นเรื่องอัตราเร่งไม่ได้ดั่งใจนิดหน่อยถ้าเป็นเกียร์ออโต้ เลยเลือกเกียร์ธรรมดา
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
Brio ขายไม่ออกซักคันเลยอ่ะ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ eRaJap

• **
  • ~ ไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ก็อยู่ที่จะมอง ~