ผู้เขียน หัวข้อ: Yeahhh!!!!!!! สมาชิก คันใหญ่ของบ้าน พี่ All New D-Max จะมาแล้วววววววว  (อ่าน 10482 ครั้ง)

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
เซลส์ จากศูนย์ สาขา ถนนวัฒนธรรม เหม่งจ๋าย โทรมาบอกว่า รถมาแล้ว

หลังจากรอมานานประมาณ สองเดือนได้

ดีใจม้วกกกกกกกก  D-max HR 4dr Z/P AT
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ north

แสดงความยินดีด้วยคับผม

ออฟไลน์ CRO

ดีใจด้วยครับ  :D

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
รอรีวิวนะครับ ^_^
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
ไฟต่ำมันยังค่อนข้างแยงตา อยู่เปล่าเนี่ย  เป็นมาตั้งแต่รุ่นโคตร รุ่นนี้แก้ยังครับ

เด๋วที่บ้านจะมี ทริปไปอีสาน

จะลองรีวิว แบบ บ้านๆ
มาให้อ่านกันนะครับบบ

แต่เท่าที่ได้ลองขับ 2.5 VGS AT ไม่แรงแบบดึงอะไรหรอกครับ
แต่มันมาแบบ ลื่นนนนนนมากกกกก ขับสนุกดี ไม่มีอืดอาดใด
แต่!!!!   มันไม่แรงอะไรนะครับ
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P

ออฟไลน์ korkongzz

จะรอชมรีวิวนะครับ  ตื่นเต้นแทนเจ้าของกระทู้

ออฟไลน์ jojow

ยินดีด้วยครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
ยินดีด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขกับรถใหม่นะครับ

อย่าลืมรีวิวนะครับ ^^
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ sicviewth

• Jr. Member
  • **
ยินดีด้วยครับ รอชมรีวิว  :)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขออัตราสิ้นเปลืองด้วยนะครับ อยากรู้ว่ามันประหยัดอย่างที่โม้ไว้รึเปล่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Sammy_

ยินดีด้วยครับผม ตื่นเต้นๆ รอดูรีวิว

ออฟไลน์ delfino

• Newbie
  • *
ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ รอรีวิวด้วยคนครับ :D

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ตอนลองรถ แนะนำให้เปิดแอร์นะครับ ถ้าแอร์ตัดแล้วสั่นทั้งคันแปลว่าคุณได้ Isuzu ของแท้ครับ 
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ยินดีด้วยครับบบ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

ยินดีด้วยนะครับ

อยากดูรีวิวครับ

ออฟไลน์ Nioka

จะรอชมนะครับ ><

ออฟไลน์ apinui

ยินดีด้วยครับ ....

ถ้าพึ่งเป็นลูกค้า isuzu ครั้งแรก รับรองจะติดใจในการบริการของพี่เค้าครับ ... และก็

เจ้านี้ อะไรเสียอะไรมีปัญหา ภายใน 1 แสนโล เข้าศูนย์เครมลูกเดียวเลยครับ พี่เค้าเปลี่ยนให้แบบไม่มีงอแงเลย ....

ตัว 2.5 VGS ผมลองมาเมื่อปีที่แล้ว บอกตามตรง 3.0 DDi ตัวเก่า แรงกว่ามาก (ทั้งที่คิดว่าน่าจะไกล้เคียงกัน)

ถ้าคนชอบแรงๆ พุ่งๆ อาจผิดหวังกับเจ้าตัวนี้ .... แต่โดยรวม ข้างในสวยดี และนุ่มมากมาย .....

ออฟไลน์ Nioka

ตอนแรกผมก็อยากได้ 2.5vgs เหมือนกันครับ ราคารับได้เลย

แต่พอได้ลองแค่ออกตัวเท่านั้นผมก็ตัดทิ้งมองแต่ตัว 3.0 ทันที

ออฟไลน์ Newhang

เด๋วที่บ้านจะมี ทริปไปอีสาน

จะลองรีวิว แบบ บ้านๆ
มาให้อ่านกันนะครับบบ

แต่เท่าที่ได้ลองขับ 2.5 VGS AT ไม่แรงแบบดึงอะไรหรอกครับ
แต่มันมาแบบ ลื่นนนนนนมากกกกก ขับสนุกดี ไม่มีอืดอาดใด
แต่!!!!   มันไม่แรงอะไรนะครับ

อยากทราบอัตราสิ้นเปลืองแบบละเอียดๆครับ  รอด้วยคนนะ :D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ยินดีด้วยนะครับ ;D

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
ของผม D-max 2.5 HR 4dr Z เหมือนกันครับแต่ M/T  ได้รับมาพรุ่งนี้ก็ 1 เดือนแล้ว
การใช้งานพอใจ พอสมควร
- เบาะหน้า นั่งสบาย แต่รู้สึกว่าจะมีปัญหากับเบาะรองศีรษะหน่อย
- เบาะหลังดีขึ้นกว่าตัวเดิมหน่อย แต่ยังไม่ถือว่าสบาย
- เครื่องยนต์ เงียบกว่าตัวเก่าครับ เกียร์ 1 2 ไม่ค่อยดังลั่นทุ่ง
- ช่วงล่างดี ไม่เลวร้ายครับ
- ที่เหลือก็ยัง มีกลิ่นอายเหมือนตัวเก่า

ส่วนการทำรีวิวของผม ต้องขออภัยเพราะผมได้แค่นั่งไม่กี่ครั้งเอง
ยังไม่ได้ลองขับจริงๆจังๆ ก็เลยยังไม่มีข้อมูลพอที่จะทำรีวิว
(รถพ่อใช้อยู่ครับก็เลยยังไม่ได้ขับ) ต้องขออภัยด้วย  :-[

ส่วนเรื่องอัตราสิ้นเปลือง พ่อบอกมาว่า 13 - 14 km/l ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2012, 19:25:57 โดย WINKUNG »

ออฟไลน์ SP

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ เห็นหลายคันแล้ว ผมชอบตัว 4x4 มากเลยครับ

แต่พ่อกับแม่ผมบอกว่ามันเหมือน TATA XENON ซะงั้น  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ porasit33

ขอรูปเยอะๆน่ะครับ 0-100 ถ่ายวิดีโอลงยูทูปเลยครับ หาดูยากมาก (แต่รันอิน 1000 ก่อนเนอะ55)
  ปกติอีซูซุเป็นรถที่จองไม่นานขนาด 2-3 เดือน ดีใจด้วยน่ะครับ 555 ขับไปไหนคงมีแต่คนมอง ^^

ยินดีด้วยครับ ....

ถ้าพึ่งเป็นลูกค้า isuzu ครั้งแรก รับรองจะติดใจในการบริการของพี่เค้าครับ ... และก็

เจ้านี้ อะไรเสียอะไรมีปัญหา ภายใน 1 แสนโล เข้าศูนย์เครมลูกเดียวเลยครับ พี่เค้าเปลี่ยนให้แบบไม่มีงอแงเลย ....

ตัว 2.5 VGS ผมลองมาเมื่อปีที่แล้ว บอกตามตรง 3.0 DDi ตัวเก่า แรงกว่ามาก (ทั้งที่คิดว่าน่าจะไกล้เคียงกัน)

ถ้าคนชอบแรงๆ พุ่งๆ อาจผิดหวังกับเจ้าตัวนี้ .... แต่โดยรวม ข้างในสวยดี และนุ่มมากมาย .....

คันนี้เป็นคัน ที่สี่แล้วครับ เพราะพ่อผมเค้าไม่ยอมให้ยี่ห้ออื่นเลย ตลอด อายุ 58 ปีของท่าน

1994 Isuzu TFR spacecab SL มังกือทอง ดังลั่นทุ่ง ทนระดับ ธรณีสูบยังไม่พัง
2000 Isuzu Dragon Eyes 2.8 Turbo อันไม่รู้เลยว่า มีเทอร์โบ อืดและกินน้ำมันแหลก
2005 Isuzu Mu-7 Primo กว้างใหญ่ นั่งไปก็คล้ายๆเรือ  โคลงมากกกก และขายไปแล้ว เพราะ นั่งไม่เคยสองคน นั่งเต็มคันครั้งสุดท้าย ปี 2007
2012 Isuzu All-New D-Max HR 4dr 2.5 VGS Z/P AT  ชื่อยาวระดับราชนิกูล

ออฟไลน์ the kit

รับมาแล้วช่วย review ให้ด้วยนะครับ

จองรุ่นเดียวกัน สีเดียวกันไว้อยู่เลย  อยากรู้ว่ามัน มีข้อดีด้อยตรงไหนบ้าง
 :) :)
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รอชมรีวิวครับ ขอรูปหลายๆซอกหลายๆมุมเลยนะครับ  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

โอ้ววววววววว เซลส์โทรมาบอก แล้ววววววว รถมาถึงศูนย์คืนนี้แล้วววววววววว

โอ้วววววว

ดีใจรุนแรงงงง

ออฟไลน์ udis

วันนี้ขับรถเข้ากรุงเทพ มีโฆษณา D-Max พอดี บอกเท่ห์ไปโน้น เท่ห์ไปนี่ เท่ห์ไปนั่น
ฟังแล้วคิดถึงโฆษณาของไทยประกันชีวิิตมากๆ
 ;D ;D ;D

วันก่อนเห็นรถคันจริงสีแดงป้ายแดงวิ่งผ่านครับ สวยดีครับ ดูล้ำมากครับ

วันนี้ขับรถเข้ากรุงเทพ มีโฆษณา D-Max พอดี บอกเท่ห์ไปโน้น เท่ห์ไปนี่ เท่ห์ไปนั่น
ฟังแล้วคิดถึงโฆษณาของไทยประกันชีวิิตมากๆ
 ;D ;D ;D

วันก่อนเห็นรถคันจริงสีแดงป้ายแดงวิ่งผ่านครับ สวยดีครับ ดูล้ำมากครับ

ผมติเรื่องนึงครับ   โลโก้   ISUZU ตรงกระจังหน้า   จะทำ ใหญ่ๆๆๆๆๆ ไปไหนกัน

นึกว่าไปยืมจาก สิบล้อ Deca มาติด  ใหญ่เกิ้นนน