ผู้เขียน หัวข้อ: [Mini VDO review] Lexus LS460 ยักษ์ขาว~ อ้วน มาดเสี่ย หน้าคม  (อ่าน 19537 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
เชิญชมกันได้เลยครับบบ ด้วยความตื่นเต้นจัด =w= พูดผิดๆถูกๆเป็นแถวเลยครับผม

คลิปเก่าๆผม มีแค่รีวิวพรีอุส Gen2 นะครับลองหาดูได้ครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2012, 01:56:25 โดย !LiLo! »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Bingoboy_Joe

• Full Member
  • You'll never walk alone
Re: [Mini VDO review] Lexus LS460 ยักษ์ขาว~ อ้วน มาดเสี่ย หน้าคม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 05:25:57 »
สวยมากครับ

แต่มืดไปนิดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ;D
Toyota new vios 1.5G unlimited
Toyota camry hybrid 2.5HV
Toyota New Yaris 1.5G
BMW e90 330i

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
Re: [Mini VDO review] Lexus LS460 ยักษ์ขาว~ อ้วน มาดเสี่ย หน้าคม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 09:05:11 »
ขอบคุณมากครับ ชอบมากๆ แต่เสียดายถ่ายกลางคืนเลยมืดไปหน่อย...ถ้าทำเวอชั่นกลางวันด้วยจะสุดยอดเลยครับ  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Bond007

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:05:43 »
หล่อ หรู มากครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 22:04:32 »
มุขเซียงเพียวอิ้วนี่ให้ผ่านนะ 555

รีวิวได้ดีครับผม

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 22:22:18 »
เซียงเพียงอิ๊ว อย่างฮา  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:26:55 »
คุณพ่อผมก้ต้องพกเหมือนกันครับ ขาดไม่ได้เลย 555

ด้านหน้านี่คล้ายๆกับ Camry ตัวใหม่ที่กำลังจะออกมาเลยนะครับ

ไม่ได้ยินเสียงเครื่องเนอะ น่าเสียดาย

ออฟไลน์ Despinaauto

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 17:04:08 »
   ขอบคุณที่รีวิวครับ  เสียดายมืดไป  และไม่ได้เห็นเครื่องยนต์ครับ

ราคา  9.2  ล้าน  แพงกว่า  s class  และ  series 7  อีก   กับเครื่องขนาด  380  แรงม้า  คงขับสนุกน่าดูนะครับ

ผมเห็นราคากลุ่ม  lexus  แล้วหนาวครับ   กลับมาดูรถเยอรมันแทน  ไม่มีปัญญาซื้อนะครับ...

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 20:29:06 »
ขอขอบคุณทุกๆคอมเมนท์ครับ ตอนแรกจะทำตอนกลางวันแต่ผมไม่ค่อยว่างเท่าไหรหน่ะครับก็เลยเหี้ยนตอนดึกนั่งถ่ายดูครับ  ;D

แอบเสียดายเครื่องV8เสียงข้างในมันเบาไป(มาก)ครับ

มุขเซียนเพียวอิ๊วนี่ คิดสดๆจากหัวเลยครับเจอพอดีแล่นปร๊าบบบเลยครับ

ขออนุญาติ ตอบคุณRaytum03 ครับ สำหรับคันนี้ผมว่า ต้องเทียบกับตัวเครื่องไซส์ใกล้ๆกันครับ S500 แต่ว่าตัว S500 ที่ไม่ใช่ตัวฐานล้อยาว ดันไม่มีขายในไทย เลยเหลือS350 กับ300 เป็นตัวเลือก ส่วนBMW ก็750i แต่ตัวนี้ในไทยก็ไม่มีอีกเช่นเคย เลยกลายเป็นว่าLSตัวนี้เครื่องใหญ่สุดในกลุ่ม เพราะขนาด740i ยังเป็น3000CC V6 เลยครับ(แต่แรงก็น่าจะใกล้ๆกับLSเช่นกันครับ) ผมว่าเป็นจุดบอดของLexusตัวนี้เพราะไม่มีเครื่องเบนซินเพียวๆให้เลือกเลยครับมีอีกหน่อยก็LS600H ที่เป็นไฮบริดแต่ราคาก็สูงกว่าเดิมอีก ตรงนี้เลยกลายเป็นจุดที่ผมว่าLexusยังสู้ ค่ายเยอร์มันไม่ได้ครับ =w=

ถ้าผิดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Shun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 22:19:29 »
รถสวยหรู ไฮโซ อลังการงานสร้าง
ประทับใจการตบแต่งห้องโดยสารจัง สมเป็นรถธงระดับพรีเมี่ยมของค่าย
เพิ่งรู้ว่ารุ่นนี้ซ่อนหลอดไฟไว้ตามจุดต่างๆ เยอะมากๆๆๆๆๆ

แอบดีใจที่คัมรี่ที่กำลังจะเปิดตัว แอบคล้ายพี่ใหญ่ร่างยักษ์คันนี้ทั้งภายนอกภายใน
เรียกได้ว่าถ่ายทอด DNA จากรุ่นพ่อแม่สู่รุ่นลูกเลยทีเดียว

ออฟไลน์ menglovekai

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 20:16:16 »
เล็บสวยครับ

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 20:40:36 »
น้ำเสียง ลักษณะ พยายามบรรยายระหว่างรีวิวเหมือนใครบางคน  รถสวยมากครับ

ออฟไลน์ palmgirl

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 18:08:23 »
รถราคาแพง แต่ทำไมวัสดุ เหมือน รถราคาแปดแสน ?

วัสดุ เหมือนโตโยต้าอัพเกรด แปะยี่ห้อใหม่

ดีไซน์ก็ล้าหลัง  สมรรนะเป็นไงบ้าง เหมือนโดโยต้าอัพเกรดอีกหรือปล่าว   ?

:P

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 22:37:11 »
รถราคาแพง แต่ทำไมวัสดุ เหมือน รถราคาแปดแสน ?

วัสดุ เหมือนโตโยต้าอัพเกรด แปะยี่ห้อใหม่

ดีไซน์ก็ล้าหลัง  สมรรนะเป็นไงบ้าง เหมือนโดโยต้าอัพเกรดอีกหรือปล่าว   ?

ผมว่าไม่เลยนะครับ ถ้าเทียบกับรถ8แสน นี่ผมถามว่า แผงประตูไปจนถึงด้านล่าบุหนังแท้หรือไม่? แผงคอนโซลกลางหุ้มหนังหรือไม่ครับ  วัสดุเนื้อนิ่มกัดลายหรือไม่? หลังคาที่ใช้หุ้มช่วงหลังคา เป็นผ้าเนื้อดีขนาดนี้หรือไม่? ลายไม้อาจจะมีเหมือนรถ8แสน แต่ผมคิดว่าการดูดซับเสียงและอื่นๆมันทำได้ไม่น้อยหน้าเมอร์ซิเดสเลย

ส่วนที่บอกดีไซน์ล้าหลังนี่ ผมอยากให้คุณลองไปดูๆS Class กับBMW 7Seriesนะครับ ดีไซน์มันทิ้งไปจากนี้หรือไม่ ดีไซน์ที่คุณบอกล้าหลังนี่ ผมถามว่าในบรรดา รถระดับนี้ มีรุ่นไหนดูวัยรุ่นขนาดนี้ได้อีกหรือไม่ถ้าไม่นับจากัวร์ ที่ดีไซน์มันดูล้ำอยู่แล้ว เอาทั้งหมดที่มีในไทยนะครับไม่ต้องไปดูS65 AMGหรือพวกAudi S8 เพราะพวกนั้นมันคนละขั้วกันแล้ว

ส่วนสมรรถนะ นี้ผมว่าแล้วแต่บุคคลที่จะตัดสินใจมากกว่าครับ แต่สำหรับผมแล้ว รถตัวขนาดนี้ น้ำหนักที่+กับเครื่องV8 ผมว่าค่อนข้างดีแล้วครับ อัตราการกินน้ำมันก็ไม่แย่อะไรเท่าไหรสำหรับรถV8 ถ้าถามว่าเหมือนโตโยต้า อัพเกรดหรือไม่ ผมตอบว่าไม่นะครับ แต่ถ้าโตโยต้าที่ใกล้เคียงแบบนี้ นอกจากCentury(ปัจจุบันไม่มีขาย ถึงมีก็ 3ล้าน+) กับ toyota crown majesta ที่จะมีมีคนไทยสักกี่คนจะกล้าเอาเข้ามาหล่ะครับ??   ;)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 08:00:46 »

รุ่นนี้เปิดตัวมานานแล้วครับ ดังนั้น ถ้ามีข้อสงสัยว่าจะเหมือนโตโยต้ารึเปล่า
Full Review ในเว็บเรามีอยู่แล้ว ลองหาอ่านดูได้ครับว่าเป็นอย่างไร

เรื่องวัสดุ จริงจริงต้องลองไปสัมผัสด้วยตัวเอง เพราะดูจากภาพแล้วจะตัดสินว่าวัสดุดีหรือไม่ดีคงจะยากครับ
รถระดับ LS460 ที่เอาชนะ Merc S-Class ได้ในอเมริกา มันย่อมต้องมีอะไรดีกว่า โตโยต้าแปะตราเล็กซัส
เหมือนพวกรถตู้วิน หรือวีออส อัลติส แคมรี อยากเท่ ที่เราได้พบเจอกันบนท้องถนนทั่วไป

บางที เรื่องแบบนี้มันก็ใจเขาใจเรานะครับ เขาซื้อรถมาแปดล้าน คุณมาบอกว่าเหมือนราคาแปดแสน
คิดว่าถ้ามีคนมาพูดกับคุณแบบนี้ คุณก็คงจะไม่ชอบใจเท่าไหร่เหมือนกัน จริงมั้ยครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 17:06:00 »
Thx. รีวิวครับ

ปล.จขกท.ใช้ Vivaz ด้วย
ปล.2 แผงบังแดด Prius Altis ก็มีแบบที่เห็นด้วยครับ
ปล.3 เริ่มยั้ว Comment หนึ่งซะแล้วสิ  (เฮ้อออ ได้แต่ปลงง)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 16:09:56 »
 ;D ลูกตาลนั่ง LEXUS LS400 ปี 1995 ของพ่อตั้งแต่อยู่มหาวิทยาลัย ชอบมากค๊ะ ภายในเงียบกว่ารถในระดับเดียว เครื่องยนต์ไม่จุกจิก แอร์เย็นมาก แต๋พ่อบอกว่าข้อด้อย คือเวลาวิ่งเร็วมากๆ ช่วงล่างกับเบรคจะสู้รถเยอรมันไม่ได้ แต่พ่อก็รับได้ขับช้าหน่อยแต่ก็ไปถึงที่หมายเหมือนกัน ดีกว่าเสียจุกจิกหรือต้องยกต้องลากกันกลางทาง

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 11:12:23 »
ฮาเซียงเพียวอิ้วมากเลยครับ วัสดุเยี่ยมครับ นั่งกีทีก็ชอบ ฝาปิดแต่งหน้าในรถเหมือนแคมรี่ผมเดะเลย สงสัยแคมรี่ลอกมา อิอิ