ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเกี่ยวกับรถ SUV ครับ  (อ่าน 4925 ครั้ง)

ออฟไลน์ FLASH

• Newbie
  • *
อยากสอบถามเกี่ยวกับรถ SUV ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:03:08 »
         คือมีคำถามที่ต้องขอรบกวนพี่ๆเพื่อนๆหน่อยอ่ะครับเกี่ยวกับรถSUV
     1.อยากจะทราบว่าchevrolet captiva จะมีการเปลี่ยนโฉมประมาณปีไหนหรอครับ
     2.hyundai tucson รุ่นที่พี่ๆเพื่อนๆคิดเหมาะสมกับราคามากที่สุดเป็นรุ่นไหนครับ
     3.chevrolet captiva รุ่นที่พี่ๆเพื่อนๆคิดเหมาะสมกับราคามากที่สุดเป็นรุ่นไหนครับ
     4.แล้วhyundai tucson กับ chevrolet captiva ตัวที่พี่ๆเพื่อนๆเห็นว่าเหมาะสมกับราคามากที่สุด ตัวไหนน่าใช้มากกว่ากันครับ

ปล.แล้วรถSUVในราคาล้านกว่าบาทนี้ยังมีตัวไหนที่เหมาะสมกับราคาจะแนะนำอีกไหมครับ ได้ทั้งมือ1และมี2เลยครับ
(แล้วestimaมือสองจะดีไหมครับ) รบกวนด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
Re: อยากสอบถามเกี่ยวกับรถ SUV ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:22:44 »
ต้องอยู่ที่งบด้วยครับผม ถ้างบ1.6ล้านกว่าๆ ผมชอบ tuson มากกว่าครับ ราคานี้จะได้ตัว CRDi (ดีเซล)ขับ4  ความปลอดภัยครบอยู่ขาดแต่ม่านนิรภัยซึ่งจะอยู่ใน ตัวเบนซิน1.8ล้าน ผมว่า tuson ถ้างบถึง1.6กว่าๆตัวดีเซลน่าจะคุ้มสุดครับเพราะได้ขับสี่และความปลอดภัยพอประมาณแล้วครับ อ็อพชั่นต่างๆผมรับได้นะ

ส่วนแคปหมูผมว่าตัว กลางของดีเซล คุ้มสุดครับ ในสายตาผมนะถ้างบถึงเล่นขับ4ไปเลย ไม่จำเป็นต้องตัวท็อปให้เซ็งเวลาเปลี่ยนยางหรอก

ส่วนตัว ใจชอบ ฮุนไดมากกว่าครับแต่ เรื่องแบบนี้มันก็แล้วแต่ความคิดของแต่ล่ะคนอ่านะครับ แนะนำให้ไปลองเองเลยครับแล้วตัดสินใจ เอาเลย ส่วนผมที่ชอบฮุนไดเพราะมันแตกต่างนอกกรอบจากรุ่นอื่นดีครับ และก็ชอบรูปทรงมันด้วย

และก็เห็นในใบโบรชัว์มาอัตตราเร่งดูดีกว่าแค็ปหมูในรีวิวพี่จิมอยู่(CRDi นะ) เลยเบนเข็มไป tuson+1 ครับ ::)

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
Re: อยากสอบถามเกี่ยวกับรถ SUV ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 08:14:38 »
1.captiva จะเปลี่ยนโฉมอีกทีน่าจะมี2014-2015
2.ถ้าจะเอาคุ้มราคาผมว่าตัวล่างขับ2wd. เครื่องเบนซิน 1.39mb น่าจะคุ้มสุด
3.ส่วน captiva ตัวที่คุ้มและน่าซื้อที่สุดคือ LT ขับสี่ รองtop ครับ เพราะได้ระบบความปลอดภัยครบ
4.สำหรับความคุ้มราคาผมว่าต้องมองจุดประสงค์ของเรามากกว่าว่าต้องการอะไรก่อน ผมว่าไปลองขับก่อนว่าชอบคันไหน แต่ถ้าเทียบแค่2คันนี้ผมมองว่าคนส่วนใหญ่ไปที่captiva เพราะ ได้รถคันใหญ่กว่า ดูบึกบึนกว่า ยี้ห้อดูดีกว่า ราคาขายต่อดีกว่า

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 08:21:10 »
Captiva เพิ่งไมเนอร์มา คงยังใช้ไปอีกปีน่ะครับ (รอ trailblazer มาแล้วค่อยถอยรึเปล่า?) คุ้มสุดก็ 2.0 LT ล้านหก
Tucson  ก็คงยังลากขายกันอีกปีเหมือนกัน ตัวคุ้มสุดก็คงเป็น diesel ล้านหกเหมือนกันน่ะครับ

ที่เหลือก็เลือก option เอาเองว่าจะรับได้หรือรับไม่ได้กับอะไรบ้าง

ข้อสุดท้าย ผมยังไม่รู้ลักษณะการใช้งานของคุณ แต่ถ้าเป็นผมก็คงเลือก Tucson ด้วยเพราะดูยังไงก็สวยกว่า  ;D
เอามาติดจอเพิ่มก็จบเลย
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Despinaauto

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 08:55:01 »
   เลือก  captiva  diesel  รุ่นล่างสุดครับ

ออฟไลน์ ArmMoTo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:04:33 »
เป็นผมเลือก ฮุนไดดีเซลครับ  8)

จากคนเคยขับ ฮุนไดเบนซิน ถ้ามันความรู้สึกในการขับขี่แนวๆตัวนั้นละก็

ผมว่าน่าเล่นนะครับ แถมสวย แล้วก็แปลกตาไปจากตลาดด้วยครับ (ถ้าชอบความแปลกแบบผมนะ)

ส่วนตัว แคปติว่า ผมก็ชอบนะ แต่ไม่เคยขับเลยไม่รู้อะไรเกี่ยวกับมันเลยครับ  :P

ออฟไลน์ FLASH

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 01:16:43 »
ขอขอบคุณมากครับ ผมกลัวว่าเจ้าcaptiva จะเปลี่ยนโฉมเร็วๆนี้อ่ะครับเพราะเห็นทำตลาดมาค่อนข้างที่จะนานเลยที่เดียว