ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่สัมผัสได้จาก New D-Max 2.5 4dr HR Z/P VGS AT ตลอดสองวัน!!!!!  (อ่าน 19737 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: สิ่งที่สัมผัสได้จาก New D-Max 2.5 4dr HR Z/P VGS AT ตลอดสองวัน!!!!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:55:02 »
เอางี้ คุณโจ

ผมมีข้อเสนอ

ผมยินดีถ่ายรูปให้ฟรีๆ
และในแพทเทิร์นแบบเดียวกับ Full Review ที่ผมทำทุกประการ

แต่คุณเขียนนะ เอาไหม?

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: สิ่งที่สัมผัสได้จาก New D-Max 2.5 4dr HR Z/P VGS AT ตลอดสองวัน!!!!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 08:38:42 »
อู้ว   จัดไปเลยครับ น่าสนใจมาก ไม่เคยมีมาก่อน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:18:59 »
เอางี้ คุณโจ

ผมมีข้อเสนอ

ผมยินดีถ่ายรูปให้ฟรีๆ
และในแพทเทิร์นแบบเดียวกับ Full Review ที่ผมทำทุกประการ

แต่คุณเขียนนะ เอาไหม?

เรียน พี่จิมมี่ สุดเลิฟครับบ
ตอนนี้รถอยู่ที่ คุณพ่อผมครับ  ถ้าผมมีเวลาพอที่จะเอาน้องตี้ ไปสลับกับคุณพ่อได้วันไหน

ผมจะเอามาให้พี่จิมกับพี่แพน ผ่า ชัณสูตร ความดีและร้ายของเจ้าอวบอ้วน ในทันทีครับบบบ
เพื่อให้เป็นประโยคการเพื่อนในบอร์ดด้วยครับ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:45:21 »
รู้สึกใกล้เคียงกะผมเลย ผมว่าเครื่องมันไม่ได้มีไรพัฒนาเหมือนกันที่โฆษณาปาวๆเลย พวกเครื่อง 2.2 ยังจะขับสนุกว่าตั้งเยอะ

ออฟไลน์ ponggu52

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:54:07 »
ผมอยากทราบว่า ทำไมตัดสินใจซื้ออีซูซุ รุ่นใหม่หมดครับ ทั้งที่หน้าตาก็ไม่ได้หนีตัวเก่ามาก
และไม่ได้หล่อกว่ายี่ห้ออื่นที่ออกมาพร้อมกัน 

หรือเป็นเพราะว่า ประหยัดน้ำมัน และ ขายต่อดี

ออฟไลน์ joeyote

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 13:45:57 »
ผมอยากทราบว่า ทำไมตัดสินใจซื้ออีซูซุ รุ่นใหม่หมดครับ ทั้งที่หน้าตาก็ไม่ได้หนีตัวเก่ามาก
และไม่ได้หล่อกว่ายี่ห้ออื่นที่ออกมาพร้อมกัน 

หรือเป็นเพราะว่า ประหยัดน้ำมัน และ ขายต่อดี

1. Brand Loyalty ของครอบครัวครับ ใช้มาสี่คันแล้ว และมันก็เป็นรถยนต์ที่พักดี ไม่มีงอแง
2. ศูนย์บริการที่วางใจได้ ไม่ต้องมาหงุดหงิดอารมณ์เสียในภายหลัง
3. ความประหยัด ไม่ใช่ประเด็นหรอกครับ เพราะมันก็ไม่ได้ประหยัดมากกกมายอะไร
4. ขายต่อดี ก็จริงครับ ราคาตกน้อย

ที่ผมซื้ออิซูซุอีก ไม่ได้แปลว่าผมหลับหูหลับตาซื้อหรอกนะครับ ข้อมูลทุกแบรนด์ช่วงนี้ ผมศึกษาทั้งหมดครับ ก่อนจะตัดสินใจซื้อ

ทำไม ไม่เอา Chevy Colorado เหตุผลของผม คงมองแค่เรื่องเครื่องยนต์ ใช่ครับ บอดี้เดียวกัน แต่สิ่งที่ต่างกันคือ เครื่องยนต์ เอาจริงนะครับ ยังไงผมก็ยังแอบมั่นใจ
กับเครื่องอิซูซุมากกว่า เพราะอยู่ในไทยมายาวนาน เรื่องปัญหาการซ่อมบำรุง น่าจะง่ายกว่าเชฟวี่ ที่ใช้เครื่องยนต์ของตัวเองแล้ว ถึงจะพยามบอกโลกว่า ผลิตเครื่องยนต์รุ่นนี้
มา 1.3 ล้านเครื่องแล้วก็ตาม แต่มีในไทยตอนนี้ กี่เครื่องหรอครับ???

ทำไมไม่เอา Ranger บอกตรงๆนะ  ผมชอบฟอร์ดมากกกกกกกกกกกกกกกกก โครตอยากได้จริงๆ ทั้งเท่ห์ ทั้งใหญ่ ทั้งแรง ครบองค์ประกอบรถยนต์ชั้นดี แต่ก็ติดปัญหาเรื่องศูนย์บริการ
ชอบงอแง ลีลา และมาตรฐานการบริการที่ยังไม่ได้ เหมือนกันทุกศูนย์  ขี้เกียจมาอารมณ์เสียกับเรื่องเซอร์วิสพวกนี้จริงๆ ศูนย์ดีๆ ก็มีเยอะครับ ผมเชื่อ  แต่เชื่อมากกว่าคือ มันไม่สะดวกสำหรับผม แค่นั้นเอง

BT-50 ที่ พี่จิม ชื่นชมในความดีงาม จริงครับมันดีจริงๆ  แต่มันไม่สวยในสายตาผม แค่นั้นเองครับ จบ!!
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 13:29:35 »

เห็นด้วยคนเราไม่ได้ลับตาซื้อ
ความชอบไม่เหมือนกัน  อย่าดูถูกความชอบของคนอื่น

ออฟไลน์ buTTer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 08:56:09 »
ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ  ผม จองไว้ทั้ง pjs ทั้ง all new d max ตัวนี้เลย  ตอนลอง ไม่ได้ลองตัวนี้ครับ ไปลองตัวแคบ vgs ยอมรับว่าไม่มันเลย  แต่ตัว auto vcross  สัมผัสแรก นี่โดนใจเลย ออกตัวนี่ แตะเบาๆ เหมือนม้ามาให้ตีบที่เท้าแล้ว เรี่ยงแรง เสียง โบ เร้าใจมากเลยครับ สุดท้าย ก็จองรุ่นนี้ไว้