ผู้เขียน หัวข้อ: Motorshow ปีนี้ชาวไทยจะได้ยลโฉม All new Lexus GS ไหมครับ  (อ่าน 4344 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Motorshow ปีนี้ชาวไทยจะได้ยลโฉม All new Lexus GS ไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 00:40:33 »
ช่วงนี้เหมือนไม่มีคนพูดถึงมันเลยนะครับ :P
ข่าวคราวตอนนี้เป็นไงบ้างครับ แล้วจะมีรุ่น 250 มาทำตลาดบ้างไหม ....
ผมรู้สึกอยากเห็นตัวจริงมันมากเลยทีเดียว

ปล.ดูโฆษณาแคมรี่แล้วเพิ่งนึกได้ว่ามีมันอยู่อีกคัน :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: Motorshow ปีนี้ชาวไทยจะได้ยลโฉม All new Lexus GS ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 00:56:41 »
ในเมื่อตลาดมันไปสบายๆ คนขายก็คงไม่เร่งรีบอะไรมั้งครับ

แต่จริงๆแล้วกระแสตอบรับ CT ก็ถือว่าดีใช้ได้ เห็นเป็นเด่น
ดังนั้นทาง GS ควรวางเครื่องให้เหมาะสมกับตลาดเมืองไทยครับ 250 ลุยคู่แข่ง ไม่ก็ไฮบริดที่มัน..ประหยัดจริงๆหน่อย

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
Re: Motorshow ปีนี้ชาวไทยจะได้ยลโฉม All new Lexus GS ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 03:22:17 »
ได้เห็นแน่นอนครับ  ในบทความของพี่จิมมี่ ก็บอกไว้ว่า

จะเปิดตัว Lexus GS ใหม่ ในเมืองไทย คาดว่าน่าจะเป็นประเทศที่ 3
                  ในโลก และพร้อมออก
                  จำหน่ายในทันที มีให้เลือกครบทั้งรุ่น GS250 ขุมพลัง 4GR-FSE V6
                  DOHC 24 วาล์ว 2.5 ลิตร
                  215 แรงม้า (PS) ที่ 6,400 รอบ/นาที แรงบิดสูงสุด 26.5 กก.-ม.ที่
                  3,800 รอบ/นาที ขับเคลื่อน
                  ล้อหลังด้วยเกียร์อัตโนมัติ 6 จังหวะ และ GS350 Navigation
                  Package เครื่องยนต์ 2GR-FE
                  บล็อก V6 DOHC 24 วาล์ว 3.5 ลิตร 318 แรงม้า (PS) ที่ 6,400
                  รอบ/นาที แรงบิด 38.7 กก.-ม.
                  ที่ 4,800 รอบ/นาที ขับเคลื่อนล้อหลังด้วย เกียร์อัตโนมัติ 6
                  จังหวะ Super ECT มาพร้อมกับ
                  เทคโนโลยีใหม่ ระบบ LDH
                  ซึ่งควบคุมพวงมาลัยแร็คแอนด์พีเนียนพร้อมเพาเวอร์แบบใช้
                  อัตราทดเฟืองพวงมาลัยแปรผัน Variable Gear Ratio Steering (VGRS)
                  รวมทั้งระบบช่วย
                  เลี้ยวที่ล้อคู่หลัง Dynamic Rear Steering (DRS)
                  เพื่อช่วยแก้ไขปัญหาการลื่นไถลในช่วง
                  เข้าโค้งที่ความเร็วสูง โดยค่าตัวคาดว่าคงต้องมีระดับ 3 ล้านบาท
                  ปลาย ๆ ถึง 5 ล้านบาทต้นๆ
 ;D

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:13:39 »
   ผมว่าราคามันแพงไปหน่อยนะพวก lexus เนี่ย  เจอภาษีเข้าไป  เคยคิดจะซื้อพอดูราคา หนีเลยครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 20:18:33 »
แพงจริงครับ อย่าง CT200h เนี่ย ผมก้เห็นว่ามันไม่น่าจะเป็นรถที่แพงกว่า Prius ถึงหนึ่งล้านเลย
แล้วตัว GS250 นี่ราคาตั้งอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ มีใครพอทราบไหมครับ??

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 22:05:26 »
แพงจริงครับ อย่าง CT200h เนี่ย ผมก้เห็นว่ามันไม่น่าจะเป็นรถที่แพงกว่า Prius ถึงหนึ่งล้านเลย
แล้วตัว GS250 นี่ราคาตั้งอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ มีใครพอทราบไหมครับ??
ที่แดนจิงโจ้ได้ข่าวรุ่นใกล้กันที่สุดห่างกันสามหมื่นบาทครับ -_____-

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 22:59:45 »
ที่แดนจิงโจ้ได้ข่าวรุ่นใกล้กันที่สุดห่างกันสามหมื่นบาทครับ -_____-
แพงกว่า 30000 บาทจาก Prius เหรอครับ !!  :'(

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 22:50:11 »
แพงกว่า 30000 บาทจาก Prius เหรอครับ !!  :'(

จริงครับ ผมอยู่ออสเตรเลีย

Prius ราคาประมาณ $40000   CT200h รุ่นล่างๆก็ประมาณนั้นครับ