ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟท้าย e60, f10 กับ ไฟหน้า audi  (อ่าน 7165 ครั้ง)

ออฟไลน์ xtrarach

• Jr. Member
  • **
ไฟท้าย e60, f10 กับ ไฟหน้า audi
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 00:04:22 »
ผมว่าไฟหลอดแดงยาวตอนเป็นไฟหรี่ของ BMW ทั้งหลายนี่มันสวยเอามากมายที่สุด

ผมก็เลยอยากรู้ว่ามีร้านในเมืองไทยเราร้านไหนมั๊ยที่สามารถ modify รถรุ่นอื่นๆให้มีหลอดแบบนี้ได้
เท่าที่เห็นเคยเห็นแต่ที่เป็นเม็ดๆ LED ทั้งนั้น

ถ้าไฟหน้าผมว่าพวก audi รุ่นใหม่ๆที่มีไฟขาวเป็นเส้นยาว (คงจะใช้เป็น daytime แบบของเค้า) เป็นลวดลายก็สวยดี
ก็ไม่เคยเห็นร้านไหนเค้าทำกันอีก

เลยอยากรู้ครับว่ามีร้านไหนทำได้มั๊ย หรือพวกแบบนี้ยังไม่มีใครสามารถทำได้ครับ มันยากมากเลยหรอ

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
Re: ไฟท้าย e60, f10 กับ ไฟหน้า audi
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 01:28:05 »
เคยเห็นของ accord g8 ครับ แต่รู้สึกว่าจะเป็นไฟท้ายแต่งตรงรุ่นนะครับ
ตามภาพแนบนะครับ

ส่วนไฟ daytime แบบ audi มีร้านรับทำครับ หาได้ตาม google เลย
แต่ยังไม่เห็นรุ่นไหนทำเพิ่มแล้วสวยเลยครับ

**แก้ไขภาพครับ ขออภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 02:31:43 โดย Sykes »
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ไฟท้าย e60, f10 กับ ไฟหน้า audi
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 02:11:12 »
ขอรบกวนเรื่องรูปนิดนึงนะครับ
เข้าข่ายโฆณาครับ

ถ้าจะเลี่ยงได้ คือ Crop ตัดเอาชื่อ ของร้านกับเบอรืโทรออกก็พอครับผม

ออฟไลน์ nouiii_1

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:53:57 »
นั่นซิ สวยดี อยากลองทำขึ้นมาเองบ้าง แต่ไม่รู้ว่าข้างในมันบังแสงยังไงถึงออกมาได้ส่วางเนียน ถึงเพีนงนี้ ไม่เป็นเม็ดเหมือนรุ่นอื่นๆเลย :P

ออฟไลน์ N'droid

• Sr. Member
  • แฟนพันธุ์แท้ android
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 18:09:11 »
สวยดีนะครับ accord เนี่ย
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ Shun

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 18:51:01 »
ไฟท้ายของ BMW ออกแบบได้เทพจริงๆ เป็นเอกลักษณ์เลยครับ

ไม่รู้ว่าเค้าใช้หลอด LED + แถบนำแสง รึป่าว ถึงออกมาเป็นแบบนี้ (อันนี้เดาเอาครับ)

จากรูปด้านข้างของไฟท้าย E60 จะเห็นหลอดไฟเล็กๆ ด้านนอกอยู่ 5 ดวงเป็นจุดกำเนิดแสง

แถมปลายด้านบนสุดของไฟท้ายยังมีไฟอีก 4 ดวง เป็นไฟหรี่ให้มองเห็นด้านข้างรถได้ชัดเจนขึ้น

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 12:14:51 »
ไฟท้ายของ BMW ออกแบบได้เทพจริงๆ เป็นเอกลักษณ์เลยครับ

ไม่รู้ว่าเค้าใช้หลอด LED + แถบนำแสง รึป่าว ถึงออกมาเป็นแบบนี้ (อันนี้เดาเอาครับ)

จากรูปด้านข้างของไฟท้าย E60 จะเห็นหลอดไฟเล็กๆ ด้านนอกอยู่ 5 ดวงเป็นจุดกำเนิดแสง

แถมปลายด้านบนสุดของไฟท้ายยังมีไฟอีก 4 ดวง เป็นไฟหรี่ให้มองเห็นด้านข้างรถได้ชัดเจนขึ้น

รู้สึกจะไม่ใช่ไฟท้าย LED นะครับ แต่แค่ออกแบบลวดลายให้เป็นแนวปีกนกอ่ะ ตรงนี้ผมไม่ทราบเหมือนกัน เพราะของตัวเองเป็นรุ่นแรกปี 04 ไฟเชย ๆ T_T