ผู้เขียน หัวข้อ: E220 code C ปี95 ยังน่าใช้อยู่ไม๊  (อ่าน 8439 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
E220 code C ปี95 ยังน่าใช้อยู่ไม๊
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 21:19:46 »
ไม่ทรายกว่ารุ่นนี้ยังน่าคบอยู่รึเปล่า แล้วเอามาติดแก๊สจะดีรึเปล่าครับ ราคาน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ รุ่นนี้ควรเช้คตรงไหนเป็นพิเศษบ้างครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• Hero Member
    • นครอัญมณี
Re: E220 code C ปี95 ยังน่าใช้อยู่ไม๊
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 22:16:13 »
ถือว่า ยังน่าใช้อยู่มากครับ เมื่อเทียบกันราคา
สามารถพบเห็นได้ตามถนนทั่วไป
ดูแลรักษาง่าย ระบบไฟฟ้า ไม่มากมาย
ช่วงล่างแข็งแรง ขนาดใหญ่ บึกบึน เหมือนรถ SUV
มีเพื่อนใช้เยอะ มีที่ปรึกษามากมาย อู่ซ่อมเป็นเยอะ อะไหล่มากมาย และราคาไม่แพง

W124 ถูกสร้างมาให้มีอายุการใช้งานได้ยาวนานถึง 30 ปีอย่างสบายๆ
W124 โฉมแรก ถูกสร้างมาสู่โลกมนุษย์ในปี 1985 ถึงแม้จะครบ 30 ปีในปี 2015 ก็ตาม
ก็ยังจะมีผู้ใช้ W124 กันอีกมากมายต่อไปอีก

จุดที่ต้องดูเป็นพิเศษ ก็คือตัวถัง ต้องสภาพไม่ช้ำ ไม่ชน ไม่ผุ(หรือผุน้อยที่สุด)
อย่างอื่น ไม่ต้องกังวล สามารถซ่อมแซม และอัพเกรดได้ จนกลายเป็นรถแรงๆ หลายร้อยแรงม้า ได้อย่างง่ายดาย

เรื่องติดแก๊ส ไม่มีปัญหา ที่มีปัญหาคือ เรื่องน้ำมันออกเทนที่ไม่ถึง 95 และน้ำมันโซฮอล์ ที่ไม่ถูกกับท่อยางของรถสมัยเก่ามากกว่า

ถ้าจะแนะนำ ขอแนะนำ ตัว E280 เครื่อง 6 สูบ อนาคตไกลกว่า E220 เครื่อง 4 สูบเยอะเลย นะครับ

ความเป็นรถเก่า ก็ต้องซ่อมแซม ปรับเปลี่ยนอุปกรณ์บ้าง เป็นธรรมดา
เมื่อปรับปรุงให้เต็มระบบ จนใกล้เคียงสภาพเดิม
การขับขี่ การควบคุมรถ จะดีกว่ารถญี่ปุ่นราคาไม่ถึง 2 ล้านในปัจจุบัน

ไปค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่ครับ
www.benzowner.net
และ
www.mercedesmania.com
จะได้ข้อมูลจากผู้ใช้งาน W124 ที่ลึก และ ตรงเป้า ที่สุด
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
Re: E220 code C ปี95 ยังน่าใช้อยู่ไม๊
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 22:16:40 »
รายละเอียดไม่ทราบ
แต่น่าจะหาแบบติดแก๊สสองระบบมาเสร็จเลย น่าจะคุ้มกว่าคับ

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 22:44:19 »
ก่อนหน้านี้ผมได้ลองหาเจ้า 124 อยู่พักนึงครับ

ทำใจก่อนอย่างนึงว่า รถรุ่นนี้ใช้งานดีจริงๆ ครับ

เจ้าของเก่าก็เลยใช้งานอย่างไม่เกรงใจ เพราะมันพาไปได้ทุกที่จริงๆ หน้าตาก็ดี ภูมิฐาน

โอกาสที่จะเกิดอุบัติเหตุก็จะมีมากกว่า เพราะเป็นรถใช้งาน

ต้องดูว่าไม่โดนมา และไม่ผุด้วยครับ รถนานแล้วครับ ต้องทำใจเรื่องผุบ้างครับ

แต่เป็นรถที่ดีจริงๆ ครับ เพื่อนๆ ผมซื้อแล้ว ขายไป ยังกลับมาซื้อใหม่อีก 555
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 17:57:26 »
   ที่บ้านมีอยู่คัน  E 220 Masterpiece ปี 95 หรือ 96 ผมจำไม่ได้และ เป็นตัวประกอบนอก  นำเข้าซื้อจาก benz TTC  ยังใช้อยุ่

ทนทานดีครับ  ใช้ดี   แต่น้อยกว่า 230E W123 ที่เคยใช้อยู่

ถ้าชอบก็เอาเลยครับ  แต่ต้องมาซ่อมหน่อยนะครับ  มือสองน่าจะอยู่ไม่เกินห้าแสนนะ   

ผมว่าตัว W124 E220  body  นี้สวยดี จนปัจจุบันผมยังว่าสวยอยุ่  ส่วนตากลม w210 รุ่นถัดมาผมว่าน่าเกลียดมาก  w211 ดีขึ้นมาหน่อย

w212 ตัวปัจจุบันสวยถูกใจครับ