ผู้เขียน หัวข้อ: // ตัวเลขการทดลองคร่าวๆ ของ Ford Ranger 2.2 ลิตร ทั้ง เกียร์ 6MT และ 6AT //  (อ่าน 37560 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
ช่วงล่าง new ranger กับ bt-50pro ไม่เหมือนกันหรออคับถ้าเปนงี้ไปดูมาสด้าแทนดีกว่าๆๆ แต่ที่เชีนงใหม่เจอnew rangerเยอะมากเลยพอๆๆกับ newdmax เลยอ่ะ

ออฟไลน์ shaman

• Jr. Member
  • **
  • รักในหลวง
ดีครับ จัด  First Impression ตัว 2.2 มาก่อน (มีชนกลุ่มใหญ่ รออ่าน  :))

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Defect เจอกันได้ทุกยี่ห้อ ขออย่างเดียว

ขอให้มันดีขึ้นใน batch ต่อไป เท่านั้นละครับ

ของแบบนี้ Toyota, Honda, Nissan, Isuzu  หรือแม้แต่ BMW หรือ Ferrari หรือใครต่อใครก็คงจะหนีไม่พ้น

ผิดพลาดได้ แต่ก็แก้ตัวได้เสมอครับ

แต่อย่างไรก็ดี

กรุณาทำให้เสียงก่นด่า ศูนย์บริการ เงียบลงไปอีกสักนิดก็ดีนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ถ้าคอมเมนต์ขนาดนี้  จะกลายเป็นว่า

Colorado , BT-50 ดีกว่ามากมาย

ทั้งๆที่ Ranger ดูน่าสนใจที่สุด และถูกใจผมที่สุดเมื่อปีก่อน ก่อนที่ Ford, Izuzu, Chevy, Mazda จะออกกระบะใหม่มา

ออฟไลน์ toonze

ถ้าคอมเมนต์ขนาดนี้  จะกลายเป็นว่า

Colorado , BT-50 ดีกว่ามากมาย

ทั้งๆที่ Ranger ดูน่าสนใจที่สุด และถูกใจผมที่สุดเมื่อปีก่อน ก่อนที่ Ford, Izuzu, Chevy, Mazda จะออกกระบะใหม่มา

ชอบอะไรก็ซื้ออันนั้นจบครับ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
แถมประตูคู่หน้า ของรถคัน Open cab ต้องใช้แรงปิดมากกว่าปกติ ถึงจะปิดได้สนิท  -  ผมไปลอง mazda มาเหมือนกันเลยปิดเบาๆนี่ไม่เข้าเลย -_-

จะบอกว่าไปลองเปิดๆปิดๆมา อีสุ ฝอด แล้วก็ เชฟ ปิดยากพอกันฮะ ทีแรกตกใจด้วยซ้ำ นึกว่าประกอบไม่ดี เพราะรถใหม่ๆเซลล์ยกมาขาย(ที่โลตัส สิงห์บุรี, อีซูสุ) เลยหนีเลย กะว่าต้องมีอะไรผิดปกติแน่ๆ (แต่ถ้าเปิดประตูไว้อีกข้างไม่เป็นนะ, เพิ่งรู้เมื่อตอนไปลองเชฟมาครับ)
หรือเป็นเพราะว่าซีลกันดีเกินเวลาปิดประตูไปทำให้เกิดอัดอากาศภายใน ดันไม่ให้ปิดประตูได้ง่ายๆ - -    ผมคิดมากไปป่าวนิ ^^'

ออฟไลน์ sirisak_ac118

การทดลองความเร็วสูงสุดในแต่ละเกียร์ ของรุ่น Open Cab
บางครั้ง จะมีสัญญาณเตือน ประตูเปิดไม่สนิท แว๊บๆ ขึ้นมา
พร้อมเสียง "ติ๊งหน่อง" ให้หลอนประสาทเล่นๆ ทั้งที่รถนั้น
แล่นมาเพียง 350 กิโลเมตร จากโรงงาน เท่านั้น!

ตอนFiesta ผมก็เคยเป็น เคลมเรียบร้อยกลอนไฟฟ้าครับ ตอนนี้หายสนิท  ;D

ออฟไลน์ pongrsu

• Jr. Member
  • **
สบายใจที่ top speed อยู่ 179
ยังพอหนีทัน 5555