ผู้เขียน หัวข้อ: แท็กซี่แคมรี่ชิดซ้าย แท็กซี่ปอร์เช่ชิดขวา เมื่อเจอแท็กซี่ Mercedes-benz Actros !!  (อ่าน 10453 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
แท็กซี่รุ่นล่าสุด เครื่องดีเซล 12,000 ซีซี 6 สูบ 310 แรงม้า เกียร์พาวเวอร์ชิฟต์ 12 สปีด เบาะนั่งสูง ทัศนวิสัยดีเยี่ยม

เชิญพบกับ Mercedes-benz Actros ได้เลยครับ

* Chariot โบกรถเมล์ยูโร  ;D

keanetona

เฉพาะหัวลากคันเท่าไหร่ครับนั่น

รู้แต่ราคาสิบล้ออีซูสุพร้อมตู้ที่ประมาณ2.2ล้าน

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• Hero Member
    • นครอัญมณี
เท่ห์กว่า ออฟติมัส ไพร์ม อีกแน่ะ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Arado_kung

เฉพาะหัวลากคันเท่าไหร่ครับนั่น

รู้แต่ราคาสิบล้ออีซูสุพร้อมตู้ที่ประมาณ2.2ล้าน

Volvo FM12 3.8ล้านครับ หัวอย่างเดียวไม่รวมหาง

สำหรับเจ้า Actros ในไทยท่าจะยากต้องลุ้นเอาว่าธนบุรีจะลงมาเล่นตลาดนี้อีกไหมหลังจากที่เลิกไปนานแล้ว

ปล. ใน clip นี่มันจงใจเลยนะ ไปรับคนหน้าศูนย์ MAN Volvo เนี่ย เหอๆ

GreenG

จากใจเลยอยากลองนั่งครับ ว่า ช่วงล่างมันจะแข็งมากหรือนุ่มมากกันแน่ครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

สุดยอดมากครับ 12000cc     น่าจะ12สูบไปเลย อิอิ

ออฟไลน์ Arado_kung

จากใจเลยอยากลองนั่งครับ ว่า ช่วงล่างมันจะแข็งมากหรือนุ่มมากกันแน่ครับ

ผมเคยนั่งแต่ ISUZU Deca มันไม่เด้งเท่าไหร่นะถ้าคิดว่ามันคือรถระบบกันสะเทือนแหนบทั้งหน้า-หลัง อีกอย่างระหว่างหัวเก๋งกับแชชซีส์มันจะมีระบบกันสะเทือนคอยซับแรงกระแทกอยู่อีกชั้นนึง นั่งแล้ววิวดีจริงๆครับมองได้ไกลสุดเลย เพราะเป็นรถหน้าสั้น มองออกไปมันเป็น Panorama ชัดๆ ใครชอบฟังเสียงเทอร์โบลองมานั่งสิบล้อดูเลย เสียงมันวีดได้ใจจริงเวลาอยู่ในรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 22:37:02 โดย Arado_kung »

ออฟไลน์ chamanow88

• Sr. Member
โฆษณาฝรั่งนี่โจมตีกันแบบจะๆเลยนิ ป้าย Volvo ตัวเบ่อเร่อเลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ได้ไอเดียจากบ้านเรามั้งครับ อิอิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Oslan

อยากลองแฮะ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด อยากลองมาก

Khun Alex..... Please let me have a front seat of this TAXI !!!

WOWWWWW!!!!

ออฟไลน์ Philozophy

• Jr. Member
  • **
ใหญ่บ้าน บึ้ม!!!!!  มากฮะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แค่ปีนขึ้นไปก็แย่แล้วมั้งผม สูงชิบ สงสัยจะเป็น taxi ที่สูงที่สุดมั้งเนี่ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

Chariot

เพิ่งรุ้ว่าพี่จิมก็ชอบของใหญ่ยาวขนเยอะ  :o

รถหัวลากพ่วงคอนเทนเนอร์น่ะ

ออฟไลน์ 6162002

เห็นแล้วอยากนั่งบ้างครับ >_<

ออฟไลน์ acmilan

• Newbie
  • *
อยากนั่งมาก
Love car

ออฟไลน์ LimitedEdition

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด อยากลองมาก

Khun Alex..... Please let me have a front seat of this TAXI !!!

WOWWWWW!!!!

เดี๋ยวคุณ Alex ก็เบิกพาร์ทเบาะนั่งของ Actros ส่งมาให้จากเยอรมันหรอก --"

ออฟไลน์ Sammy_

ดูจากหน้าคลิปคิดว่าโฆษณา Volvo ฮาาาาาาาาาา  เล่นแรงกันจริงๆ

ออฟไลน์ theephan

• Jr. Member
  • **

ผมได้เคยลองนั่งหัวลากScania(สะกดถูกรึเปล่า?) แรงและนุ่มมากครับ กว้างมากด้วย :D

ออฟไลน์ YAmodels

เคยนั่งแต่ rocky 240แรง นั่งไปเชียงใหม่สมัยเด็กๆ
เวลาโหลดของลากหาง มันก็เด้งพอรับไหวอยู่
แต่เวลาวิ่งหัวเปล่าๆนี่สุดยอดจริงๆ เกวียนดีๆนี่เอง
แต่นั่งรถพวกนี้มันหิวเร็วมากเลย กินมาอิ่มๆ มันเขย่าแป๊บเดียว หิวอีกแล้ว

**Actros กันชนหน้า มันAMGมากเลย :o

ออฟไลน์ CRO

เล่นกันแรงจริงๆ ^^'

ออฟไลน์ johnlee

พี่จิม

ถ้าเบนซ์ยังไม่มา

มาลอง ฮีโน่ FM2K ลากอ้อยผมก่อนมั้ย

เครื่อง 13,000 cc 260 ม้า 5เกียร์+สโลว์ยก ลากอ้อย 42 ตัน

แล้วจะรู้ว่าคำว่า "เร้าใจทุกเส้นทาง (ทุกหลุมทุกบ่อ)"มันเป็นยังไง อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ paulmoderndog

WOWWWWW!!!!

ตอนแรกอ่านเร็ว เร็ว  ไม่เห็นคําว่า seat

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เล่นกันแรงนะเนี่ย เหอๆๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

ถ้าชาตินี้ได้ทำธุรกิจใหญ่ จะมีไว้ใช้ในโรงงานซัก 2-3 คัน 5555+